Bincika ainihin saurin walƙiyar filashin

Pin
Send
Share
Send

A matsayinka na doka, lokacin sayen sifofin watsa labarai, mun dogara da halaye waɗanda aka nuna akan kunshin. Amma wani lokacin flash drive yana nuna rashin dacewa yayin aiki kuma tambaya tana tashi game da ainihin saurinsa.

Zai dace kai tsaye a bayyane cewa saurin irin waɗannan na'urorin yana ɗaukar sigogi biyu: saurin karantawa da rubuta saurin.

Yadda za a bincika saurin rumbun kwamfutarka

Ana iya yin wannan ta hanyar Windows OS, da kuma kayan aiki na musamman.

A yau, kasuwar IT-sabis tana gabatar da shirye-shirye masu yawa waɗanda za ku iya gwada ƙarfin walƙiya, kuma ƙayyade aikinta. Yi la'akari da mafi mashahuri a cikinsu.

Hanyar 1: USB-Flash-Banchmark

  1. Zazzage shirin daga wurin hukuma kuma shigar dashi. Don yin wannan, bi hanyar haɗin ƙasa da kuma shafin da ke buɗe, danna kan rubutun "Zazzage alamar USB ɗinmu a yanzu!".
  2. Zazzage USB-Flash-Banchmark

  3. Gudu dashi. A cikin babban taga, zaɓi a fagen "Fitar da" Flash flash drive dinka, buɗe akwati "Aiko da rahoto" kuma danna maballin "Benchmark".
  4. Shirin zai fara gwajin Flash ɗin. Sakamakon zai nuna a hannun dama, da kuma ƙirar saurin da ke ƙasa.

Wadannan sigogi masu zuwa zasu faru a cikin sakamakon sakamako:

  • "Rubuta saurin" - saurin rubutu;
  • "Karanta sauri" - karanta saurin.

Akan allon zane ana yiwa su alama tare da layin ja da kore, bi da bi.

Shirin gwajin yana loda fayiloli tare da adadin 100 MB sau 3 don rubutu da sau 3 don karatu, sannan ya nuna matsakaicin darajar, "Matsakaici ...". Gwaji yana faruwa tare da fakiti daban-daban na 16, 8, 4, 2 MB. Daga sakamakon gwajin, matsakaiciyar karatu da rubutu ake gani.

Baya ga shirin da kanta, zaku iya shigar da usbflashspeed ɗin kyauta, inda a cikin mashigin bincike ku shigar da suna da girma na ƙirar flash ɗin da kuke sha'awar kuma ganin sigoginsa.

Hanyar 2: Duba Flash

Hakanan wannan shirin yana da amfani a wannan lokacin da ake gwada saurin Flash drive din, yana bincika shi don kurakurai. Kafin amfani, kwafe mahimman bayanan zuwa wani faifai.

Zazzage Duba Flash daga wurin hukuma

  1. Shigar da gudanar da shirin.
  2. A cikin babban taga, zaɓi maɓallin don dubawa, a cikin ɓangaren "Ayyuka" zaɓi zaɓi "Rubutu da karatu".
  3. Latsa maɓallin Latsa "Fara!".
  4. Wani taga yana bayyana gargadi game da lalata bayanai daga kebul na USB flash drive. Danna Yayi kyau kuma jira sakamakon.
  5. Bayan an gama gwaji, kebul ɗin USB yana buƙatar tsara shi. Don yin wannan, yi amfani da daidaitattun hanyoyin Windows:
    • je zuwa "Wannan kwamfutar";
    • zaɓi rumbun kwamfutarka kuma danna-dama akansa;
    • a menu wanda ya bayyana, zaɓi "Tsarin";
    • cika sigogi don tsarawa - duba akwatin kusa da rubutu Mai sauri;
    • danna "Ku fara" kuma zaɓi tsarin fayil;
    • jira jira ya gama.

Hanyar 3: H2testw

Amfani mai amfani don gwada filashin filastik da katunan ƙwaƙwalwa. Yana ba da damar kawai don bincika saurin na'urar, amma kuma yana ƙayyade ƙarfin gaske. Kafin amfani, ajiye mahimman bayanan zuwa wani faifai.

Zazzage H2testw kyauta

  1. Saukewa kuma gudanar da shirin.
  2. A cikin babbar taga, ka sanya wadannan saiti:
    • zaɓi yare mai amfani, misali "Turanci";
    • a sashen "Target" zaɓi tuƙi ta amfani da maɓallin "Zaɓi manufa;
    • a sashen "Dataarar bayanai" zaɓi darajar "duk akwai sarari" don gwada duk Flash drive.
  3. Don fara gwajin, danna maɓallin "Rubuta + Tabbatar".
  4. Tsarin gwajin zai fara, a karshen wanda za a nuna bayanan, inda za a samu bayanai kan saurin rubutu da karatu.

Hanyar 4: CrystalDiskMark

Wannan shi ne ɗayan abubuwan amfani da aka saba amfani dasu don bincika saurin fayel USB.

Shafin yanar gizo CrystalDiskMark

  1. Zazzagewa kuma shigar da shirin daga shafin hukuma.
  2. Gudu dashi. Babban taga zai bude.
  3. Zaɓi zaɓuɓɓuka masu zuwa:
    • "Mai tantancewa" - rumbun kwamfutarka;
    • na iya canzawa "Dataarar bayanai" don gwaji ta hanyar zaɓar wani sashi;
    • na iya canzawa "Lambar izinin tafiya" yin gwaji;
    • "Yanayin Tabbatarwa" - Shirin yana ba da hanyoyi 4 waɗanda aka nuna su a tsaye a gefen hagu (akwai gwaje-gwaje don karatun ba da rubutu da rubutu, akwai don jerin).

    Latsa maɓallin Latsa "DUK"gudanar da dukkan gwaje-gwaje.

  4. A ƙarshen aikin, shirin zai nuna sakamakon duk gwaje-gwaje don saurin karatu da saurin rubutu.

Software yana ba ku damar adana rahoto a cikin hanyar rubutu. Don yin wannan, zaɓi "Menu" magana "Kwafa sakamakon gwaji".

Hanyar 5: Kayan aikin ƙwaƙwalwar Wuta

Akwai ƙarin shirye-shirye masu rikitarwa waɗanda ke ɗauke da kewayon ɗimbin ayyuka daban daban don hidimomin flash, kuma suna da ikon gwada saurin sa. Ofayansu shine Kayan ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar Flash.

Zazzage Memoryaƙwalwar Kayan Flash ɗin kyauta

  1. Shigar da gudanar da shirin.
  2. A cikin babban taga, zaɓi a fagen "Na'ura" Na'urar ku don bincika.
  3. A cikin menu na tsaye a hannun hagu, zaɓi ɓangaren "Batun kasa-kasa".


Wannan aikin yana yin gwajin ƙarancin ƙarfi, yana bincika yiwuwar filashin filasha don karatu da rubutu. An nuna saurin a cikin Mb / s.

Kafin amfani da wannan aikin, bayanan da kake buƙata daga kebul na flash ɗin ma yana da kyau a kwafa zuwa wani faifai.

Hanyar 6: Kayan aikin Windows

Kuna iya aiwatar da wannan aikin ta amfani da mafi yawan Windows Explorer. Don yin wannan, yi wannan:

  1. Don bincika saurin rubutu:
    • shirya babban fayil, zai fi dacewa fiye da 1 GB, alal misali, fim;
    • fara kwafa ta zuwa rumbun kwamfutarka;
    • sai taga tana nuna kwafin tsari;
    • danna maballin a ciki "Cikakkun bayanai";
    • taga yana buɗewa inda aka nuna saurin rikodin.
  2. Don bincika saurin karantawa, kawai kwafa da baya. Za ku ga cewa ta fi saurin rikodin.

Lokacin bincika ta wannan hanyar, yana da daraja la'akari da cewa gudun bazai taɓa zama ɗaya ba. Ana amfani da shi ta hanyar nauyin processor, girman fayil ɗin da aka kofe da wasu dalilai.

Hanya ta biyu da ke samuwa ga kowane mai amfani da Windows yana amfani da mai sarrafa fayil, alal misali, Babban Kwamandan. Yawanci, irin wannan shirin yana cikin saiti na daidaitattun kayan amfani waɗanda aka shigar tare da tsarin aiki. Idan wannan ba batun bane, zazzage shi daga wurin aiki. Kuma a sa'an nan yi wannan:

  1. Kamar yadda yake a farkon magana, zaɓi babban fayil don kwafa.
  2. Fara kwafa zuwa na USB flash drive - kawai matsar da shi daga wannan ɓangaren taga inda aka nuna babban fayil ɗin ajiyar fayil ɗin zuwa wani inda aka nuna matsakancin ajiya mai cirewa.
  3. Lokacin kwafa, taga yana buɗewa wanda za a nuna saurin rikodin nan da nan.
  4. Don samun saurin karatun, kana buƙatar yin aikin juyawa: kwafe fayil ɗin daga drive ɗin USB zuwa diski.

Wannan hanyar ta dace da saurin sa. Ba kamar software na musamman ba, ba buƙatar jira sakamakon gwajin ba - an nuna bayanan saurin kai tsaye cikin tsari.

Kamar yadda kake gani, bincika saurin motarka yana da sauki. Duk wasu hanyoyin da aka gabatar zasu taimaka muku da wannan. Aiki mai nasara!

Pin
Send
Share
Send