Magance matsalar tare da nuna filashin filasha a cikin UltraISO

Pin
Send
Share
Send

Wani lokaci sandar USB ba wai kawai na'urar da za a iya ɗaukar bayanai ba don adana bayanai, amma har ma da mahimman kayan aiki don aiki tare da kwamfuta. Misali, don cire wasu matsaloli ko kuma sake tsarin aikin. Wadannan ayyuka suna yiwuwa godiya ga shirin UltraISO, wanda zai iya yin kayan aiki makamancin wannan daga rumbun kwamfutarka. Koyaya, shirin ba koyaushe yake nuna kebul na USB ba. A cikin wannan labarin za mu fahimci dalilin da yasa hakan ke faruwa da yadda za'a gyara shi.

UltraISO abu ne mai matukar amfani ga aiki tare da hotuna, kwalliya da diski. A ciki, zaku iya yin boot ɗin USB flash drive don tsarin aiki ta yadda zaku iya sake shigar da OS ɗin daga kebul na USB flash, da ƙari mai yawa. Koyaya, shirin ba shi da kyau, kuma galibi yana ƙunshe da kurakurai da kwari a ciki wanda ba koyaushe masu ɗorawa alhakin zargi ba ne. Oneayan ɗayan waɗannan lokuta shine cewa ba a nuna flash ɗin cikin shirin ba. Bari muyi kokarin gyara shi a kasa.

Sanadin matsalar

A ƙasa za mu bincika manyan dalilan waɗanda zasu iya haifar da wannan matsala.

  1. Akwai dalilai da yawa kuma mafi yawan su shine kuskuren mai amfani da kansa. Akwai lokuta lokacin da mai amfani ya karanta wani wuri abin da za a iya yi, alal misali, kebul ɗin filastar bootable a UltraISO kuma ya san yadda ake amfani da shirin, don haka sai na tsallake labarin ta kunnuwa kuma na yanke shawarar gwada shi da kaina. Amma, lokacin ƙoƙarin aiwatar da wannan, sai kawai ga matsalar “rashin cin nasara” ta ƙirar filashin.
  2. Wani dalili shine kuskuren drive ɗin ta kansa. Mafi muni, lokacin aiki tare da rumbun kwamfutarka, wani irin rashin nasara ya faru, kuma ya dakatar da amsa duk wasu ayyuka. A mafi yawan lokuta, Explorer ba za ta ga kebul na flash ɗin USB ba, amma kuma yana faruwa cewa kebul ɗin flash ɗin zai nuna kullun a cikin Explorer, amma a cikin shirye-shiryen ɓangare na uku, irin su UltraISO, ba za a iya gani ba.

Hanyoyi don magance matsalar

Za'a iya amfani da ƙarin hanyoyin magance matsalar kawai idan an nuna Flash flash ɗinku a cikin Explorer, amma UltraISO bai same shi ba.

Hanyar 1: zaɓi ɓangaren da ake so don aiki tare da kebul na drive

Idan ba a nuna Flash ɗin Flash ɗin a cikin UltraISO ba saboda kuskuren mai amfani, to, wataƙila za a nuna shi a cikin Explorer. Sabili da haka, duba idan tsarin aiki yana ganin rumbun kwamfutarka, kuma idan haka ne, to tabbas mafi yawan magana ita ce rashin kulawarku.

UltraISO yana da kayan aikin watsa labarai da yawa daban. Misali, akwai kayan aiki don aiki tare da kwastomomi, akwai kayan aiki don aiki tare da dras, kuma akwai kayan aiki don aiki tare da filashin filastik.

Wataƙila, kuna ƙoƙarin "yanke" hoto na diski a cikin kebul na USB flash a hanyar da ta saba, kuma yana jujjuya cewa babu abin da zai same shi saboda shirin kawai ba zai ga drive ɗin ba.

Don aiki tare da kebul mai cirewa, ya kamata ka zaɓi kayan aiki don aiki tare da HDD, wanda ke cikin jerin menu "Sauke kai".

Idan ka zabi "Kona Hard Disk Hoton" maimakon Kona CD Hoto, sannan lura da cewa ana fitar da flash ɗin a kullun.

Hanyar 2: tsara a FAT32

Idan hanyar farko ba ta taimaka wajen magance matsalar ba, to, wataƙila batun yana cikin na'urar ajiya. Don gyara wannan matsalar, kuna buƙatar tsara drive ɗin, kuma a cikin tsarin fayil ɗin daidai, watau a FAT32.

Idan an nuna drive ɗin a cikin Explorer kuma yana dauke da mahimman fayiloli, to kwafe su zuwa HDD ɗinku don guje wa asarar bayanai.

Domin tsara tsari, dole ne ka bude "My kwamfuta" sannan kaɗa dama akan diski, sannan zaɓi "Tsarin".

Yanzu kuna buƙatar tantance tsarin fayil ɗin FAT32 a cikin taga wanda ya bayyana, idan yana da bambanci, kuma buɗe alamar “Azumi (share bayanin abinda ke ciki)”saboda an tsara abin hawa. Bayan wannan danna "Fara".

Yanzu ya rage kawai jira har sai an gama aiwatar da Tsarin. Tsawon lokacin tsarawa yakan zama sau da yawa cikin sauri kuma ya dogara da cikar mai inzali kuma lokacin ƙarshe da kayi cikakken tsari.

Hanyar 3: gudu kamar shugaba

Don wasu ayyuka a cikin UltraISO wanda aka yi tare da kebul na USB, dole ne ku sami haƙƙin Gudanarwa. Ta wannan hanyar, zamuyi kokarin tafiyar da shirin tare da kasancewarsu.

  1. Don yin wannan, danna sauƙin dama a kan gajeriyar hanya ta UltraISO kuma a cikin menu maɓallin zaɓi "Run a matsayin shugaba".
  2. Idan yanzu kuna amfani da wani asusu tare da haƙƙin mai gudanarwa, kawai kuna da amsa Haka ne. A cikin abin da ba ku da su, Windows za ta tura ku shigar da kalmar wucewa ta shugaba. Bayan kayyade shi daidai, lokaci na gaba za a gabatar da shirin.

Hanyar 4: tsara a cikin NTFS

NTFS tsarin shahararren fayil ne don adana bayanai masu yawa, wanda a yau ana ɗaukarsa da aka fi amfani da shi don na'urorin adanawa. Bayan haka, zamuyi kokarin tsara kebul na USB a cikin NTFS.

  1. Don yin wannan, buɗe Windows Explorer ƙarƙashin "Wannan kwamfutar", sannan kaɗa daman a kan kwamfutarka kuma a cikin yanayin mahallin da ya bayyana, zaɓi "Tsarin".
  2. A toshe Tsarin fayil zaɓi abu "NTFS" kuma ka tabbata cewa ka buɗe akwatin kusa da "Tsarin sauri". Fara aiwatar ta danna maɓallin. "Ku fara".

Hanyar 5: sake saka UltraISO

Idan kun lura da matsala a cikin UltraISO, kodayake an nuna mashin a daidai ko'ina, kuna iya tunanin cewa akwai matsaloli a cikin shirin. Don haka yanzu zamuyi kokarin sake sanya shi.

Don farawa, kuna buƙatar cire shirin daga kwamfutar, kuma dole ne kuyi wannan gaba ɗaya. Shirin Revo Uninstaller ya dace da aikinmu.

  1. Unchaddamar da shirin Revo Uninstaller. Lura cewa don gudanar da shi, dole ne ku sami hakkokin mai gudanarwa. Jerin shirye-shiryen da aka sanya a kwamfutarka zasu kaya akan allo. Nemo UltraISO a tsakanin su, danna-dama akan shi kuma zaɓi Share.
  2. Da farko, shirin zai fara ƙirƙirar hanyar dawowa idan har kun sami matsaloli tare da tsarin sakamakon saukarwa sannan kuma zazzage mahaɗan da aka gina a cikin shirin UltraISO. Kammala cire software ɗin tare da hanyar da kuka saba.
  3. Da zarar cirewar ya cika, Revo Uninstaller zai tura ka bincika don nemo sauran fayilolin UltraISO. Duba zaɓi Ci gaba (ba na zaɓi ba) sannan danna maballin Duba.
  4. Da zaran Revo Uninstaller ya gama dubawa, zai nuna sakamakon. Da farko dai, waɗannan zasu zama sakamakon bincike dangane da wurin yin rajista. A wannan yanayin, shirin zai ba da haske cikin ƙarfin waɗannan makullin waɗanda ke da alaƙa da UltraISO. Bincika akwatunan kusa da maɓallan da aka yiwa alama cikin ƙarfin hali (wannan yana da mahimmanci), sannan danna maɓallin Share. Ci gaba.
  5. Bayan haka, Revo Uninstaller zai nuna duk manyan fayiloli da fayiloli waɗanda shirin ya bar su. Musamman ma ba lallai ba ne a saka idanu akan abin da kuka goge anan, don haka dannawa kai tsaye Zaɓi Duksannan Share.
  6. Kusa da Revo Uninstaller. Domin tsarin a ƙarshe ya yarda da canje-canje da aka yi, sake kunna kwamfutar. Bayan wannan, zaku iya fara saukar da sabon rarraba UltraISO.
  7. Bayan saukar da fayil ɗin shigarwa, shigar da shirin a kwamfutarka, sannan bincika aikinsa tare da abin tuhumarsa.

Hanyar 6: canza harafin

Yayi nesa da gaskiyar cewa wannan hanyar zata taimaka maka, amma ya dace ka gwada. Hanyar ita ce cewa ka canza harafin tuƙi zuwa kowane.

  1. Don yin wannan, buɗe menu "Kwamitin Kulawa"sannan kaje sashen "Gudanarwa".
  2. Danna sau biyu kan gajeriyar hanyar "Gudanar da Kwamfuta".
  3. A cikin sashin hagu na taga, zaɓi ɓangaren Gudanar da Disk. Gano wuri a cikin kebul na USB a ƙasan taga, danna kan dama ka tafi "Canza harafin tuƙi ko hanyar tuƙi".
  4. A cikin sabuwar taga, danna maballin "Canza".
  5. A hannun dama na taga, fadada jeri kuma zaɓi wasiƙar da ta dace, misali, a cikin yanayinmu, wasiƙar tuƙin na yanzu "G"amma za mu maye gurbinsa da shi "K".
  6. Gargadi ya bayyana akan allon. Yarda da shi.
  7. Rufe taga gudanar da faifai, sannan ƙaddamar da UltraISO kuma duba idan tana da na'urar tanadi.

Hanyar 7: share drive

Tare da wannan hanyar, zamuyi ƙoƙarin tsabtace drive ta amfani da mai amfani DISKPART, sannan kuma tsara shi ta amfani da ɗayan hanyoyin da aka bayyana a sama.

  1. Kuna buƙatar gudanar da layin umarni a madadin Mai Gudanarwa. Don yin wannan, buɗe buɗe shafin binciken kuma rubuta wata tambaya a cikiCMD.

    Danna-dama akan sakamakon kuma zaɓi abu a cikin mahallin mahallin Run a matsayin shugaba.

  2. A cikin taga yana buɗewa, gudanar da diski na DISKPART tare da umarnin:
  3. faifai

  4. Na gaba, muna buƙatar nuna jerin abubuwan tafiyarwa, gami da waɗanda za'a iya cirewa. Kuna iya yin wannan tare da umarnin:
  5. jera disk

  6. Kuna buƙatar sanin wanne daga kayan aikin ajiya da aka gabatar shine kwamfutar tafi-da-gidanka. Hanya mafi sauƙi don yin wannan an dogara da girmanta. Misali, motarmu tana da girman 16 GB, kuma akan layin umarni zaka iya ganin diski tare da wadataccen sarari na 14 GB, wanda ke nufin cewa wannan ne. Kuna iya zaɓar shi tare da umarnin:
  7. zaɓi faifai = [drive_number]ina [drive_number] - lambar da aka nuna kusa da mai tuƙi.

    Misali, a yanayinmu, umurnin zaiyi kama da haka:

    zaɓi faifai = 1

  8. Mun share na'urar ajiya da aka zaɓa tare da umarnin:
  9. mai tsabta

  10. Yanzu taga m umarnin a rufe. Mataki na gaba da muke buƙatar ɗauka shine tsara. Don yin wannan, gudu taga Gudanar da Disk (yadda aka yi wannan aka bayyana a sama), danna ƙasa na taga a kan kwamfutarka, sannan ka zaɓa Simpleirƙiri Volumeararri Mai Sauƙi.
  11. Zan yi muku maraba "Mayen Halittar Halita", bayan haka za a umarce ku da ku nuna girman girman. Mun bar wannan darajar ta tsohuwa, sannan kuma ci gaba.
  12. Idan ya cancanta, sanya wasiƙu daban zuwa na kayan ajiya, sannan danna maɓallin "Gaba".
  13. Tsara drive, barin ƙimar asali.
  14. Idan ya cancanta, za'a iya canza na'urar zuwa NTFS, kamar yadda aka bayyana a cikin hanyar ta hudu.

Kuma a karshe

Wannan shine mafi girman adadin shawarwarin da zasu iya taimakawa wajen warware matsalar a cikin tambaya. Abin takaici, kamar yadda masu amfani suka lura, matsalar kuma ana iya haifar da ita ta tsarin aiki kanta, sabili da haka, idan babu ɗayan hanyoyin da ke cikin labarin da ya taimaka muku, a cikin yanayin yanayin mafi munin yanayi, zaku iya gwada sake Windows ɗin.

Wannan haka yake domin yau.

Pin
Send
Share
Send