Gabatarwa don shigar da Windows 7 daga kebul na USB flash drive

Pin
Send
Share
Send

Tsarin aiki shiri ne wanda ba tare da wanda na'urar ba zata iya aiki da kyau. Ga masu wayo daga Apple, wannan shi ne iOS, don kwamfutoci daga kamfani ɗaya - MacOS, da sauran duka - Linux da Windows da ƙarancin sanannun OS. Za mu bincika yadda za a kafa Windows 7 a kwamfuta daga kebul na USB na USB.

Idan kun shigar da OS ɗin kanku, zai taimaka don ajiye ba kawai kuɗin da kwararrun za su buƙaci wannan aikin ba, har ma da lokacin da zai jira. Bugu da kari, aikin yana da sauki kuma yana bukatar kawai sanin jerin ayyukan.

Yadda ake shigar windows 7 daga flash drive

Shafinmu yana da umarni don ƙirƙirar bootable media tare da wannan tsarin aiki.

Darasi: Yadda zaka kirkiri boot din Windows 7 mai kamfani a Rufus

Jagororinmu don ƙirƙirar drive don shigar da OS kuma zasu iya taimaka muku.

Darasi: Yadda za a ƙirƙiri kebul na USB flashable

Tsarin girkewa daga rumbun kwamfutarka da kanta bai bambanta da sanyawa daga faifai ba. Saboda haka, waɗanda suka shigar da OS daga faifai za su iya riga su san game da jerin matakan.

Mataki na 1: Shiri

Kuna buƙatar shirya kwamfutarka don sake kunna tsarin aiki. Don yin wannan, kwafe duk mahimman fayiloli daga faifai wanda tsarin tsohuwar ya hau, kuma canja wurin zuwa wani bangare. Ana yin wannan don kada a tsara fayilolin, wato, sharewa gaba ɗaya. A matsayinka na mai mulkin, an sanya tsarin a cikin bangare na diski "C:".

Mataki na 2: Shigarwa

Bayan an adana duk mahimman takardu, zaku iya ci gaba zuwa shigar da tsarin. Don yin wannan, yi waɗannan masu biyowa:

  1. Saka kebul na USB filashin kuma sake kunnawa (ko kunna) kwamfutar. Idan an saita BIOS don kunna kebul na USB da farko, zai fara kuma zaku ga taga da aka nuna a hoton da ke ƙasa.
  2. Wannan yana nufin cewa tsarin shigarwa yana farawa. Idan baku san yadda ake saita BIOS ba daga taya, to umarnin mu zai taimaka muku.

    Darasi: Yadda za a saita taya daga rumbun kwamfutarka a cikin BIOS

    Yanzu shirin zai samar da zaɓin yare. Zaɓi yaren, tsarin lokaci da layout akan taga da aka nuna a hoton da ke ƙasa.

  3. Nan gaba danna maballin Sanyadon fara aiwatar da shigarwa.
  4. Yanzu shirin ya shigar da fayilolin wucin gadi wanda zai ba da damar ci gaba da tsari da shigarwa. Bayan haka tabbatar da yarjejeniyar tare da yarjejeniyar lasisi - duba akwatin kuma danna "Gaba".
  5. Sannan taga da aka nuna a hoton da ke ƙasa ta bayyana. Zabi wani abu a ciki "Cikakken shigarwa".
  6. Yanzu kuna buƙatar zaɓar inda za ku shigar da tsarin aiki. Yawanci, rumbun kwamfutarka an riga an raba shi, kuma an sanya Windows a kan drive "C:". Ku kishiyar sashin da aka sanya tsarin, rubuta kalmar da ta dace. Bayan an zaɓi bangare don shigarwa, za'a tsara shi gaba. Anyi wannan ne saboda kada wasu hanyoyin aikin da suka gabata su saura akan faifai. Yana da kyau a tuna cewa tsara zai share duk fayiloli, kuma ba kawai waɗanda aka haɗa kai tsaye zuwa tsarin ba.

    Idan wannan sabon rumbun kwamfutarka ne, to lallai ne ya kasu kashi biyu. Ga tsarin aiki, 100 GB na ƙwaƙwalwar ajiya ya isa. A matsayinka na mai mulki, ragowar ƙwaƙwalwar ya kasu kashi biyu, girman su gaba ɗaya ya rage ga tunanin mai amfani.

  7. Latsa maɓallin Latsa "Gaba". Tsarin aiki zai fara shigar.

Mataki na 3: Sanya Tsarin da aka Shiga

  1. Bayan tsarin ya gama aiki, za a nemi ku shigar da sunan mai amfani. Yi.

    Kalmar sirri ba na tilas bane, ana iya tsallake wannan filin kawai.

  2. Shigar da mabuɗin, kuma idan babu, kawai buɗe alamar "Kunna lokacin da aka haɗa shi zuwa Intanet" kuma danna "Gaba".
  3. Yanzu zabi ko za a sabunta tsarin aikin ko a'a.
  4. Ya rage don zaɓar yankin lokaci da lokaci. Yi wannan, bayan wanda zaka iya ci gaba zuwa shigar da software.
  5. Domin kada ya ɗaga tambayoyi da matsaloli, ya kamata ku shigar da software na yau da kullun. Amma da farko bincika matsayin direbobin. Don yin wannan, tafi tare da hanyar:

    Kwamfuta na> Kayan aiki> Mai sarrafa Na'ura

    Anan, kusa da na'urori ba tare da direbobi ko tare da abubuwan da suka wuce su ba za a yiwa alama da alamar mamaki.

  6. Ana iya saukar da direbobi daga gidan yanar gizon masana'anta, saboda ana samun su kyauta. Hakanan ya dace don sauke su ta amfani da shirye-shirye na musamman don nemo direbobi. Kuna iya ganin mafi kyawun su a cikin bincikenmu.

    Mataki na karshe shine shigar da kayan aikin da ake buƙata, kamar riga-kafi, abu mai bincike da Flash-player. Ana iya saukar da mai binciken ta hanyar daidaitaccen Internet Explorer, an zaɓi riga-kafi a cikin hikimar ku. Za a iya sauke Flash Player daga wurin hukuma, ya wajaba don kiɗan kiɗa da bidiyo suyi aiki ta hanyar mai bincike. Hakanan, masana sun bada shawarar shigar da masu zuwa:

    • WinRAR (don aiki tare da kayan tarihin);
    • Ofishin Microsoft ko makamancinsa (don aiki tare da takardu);
    • AIMP ko analogues (don sauraron kiɗa) da KMPlayer ko analogues (don kunna bidiyo).

Yanzu kwamfutar tana aiki cikakke. Kuna iya aiwatar da duk ayyukan yau da kullun a kai. Don ƙarin hadaddun, kuna buƙatar saukar da ƙarin software. Zai dace a faɗi cewa hotuna da yawa suna da kansu a cikin shirye-shirye na yau da kullun da abubuwan amfani waɗanda za a umarce ka da ka sanya. Sabili da haka, mataki na ƙarshe a cikin jerin da ke sama, zaku iya aiwatarwa ba da hannu ba, amma kawai ta zaɓin shirin da ake so. A kowane hali, wannan tsari yana da sauƙi kuma bai kamata ku sami matsaloli tare da shi ba.

Pin
Send
Share
Send