Adaftan Bluetooth sun zama ruwan dare gama gari. Ta amfani da wannan na'urar, zaku iya haɗa kayan haɗi da na'urorin wasa daban-daban (linzamin kwamfuta, lasifikan kai, da sauransu) zuwa kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Bugu da kari, dole ne mu manta game da daidaitaccen aikin canja wurin bayanai tsakanin wayar hannu da kwamfuta. Irin waɗannan adaftan suna haɗe zuwa kusan kowace kwamfutar tafi-da-gidanka. A PCs na dindindin, irin waɗannan kayan aikin ba su da yawa kuma galibi suna aiki ne azaman na'urar ta waje. A cikin wannan darasi, zamuyi bayani dalla-dalla game da yadda za'a girka software na adaftar Bluetooth don tsarin Windows 7.
Hanyoyi don saukar da direbobi don adaftar Bluetooth
Akwai hanyoyi da yawa don nemo da shigar da software na waɗannan adap ɗin, da kuma kowane na'ura a zahiri, a hanyoyi da yawa. Mun kawo muku wani aiki ne wanda zai taimaka muku akan wannan al'amari. Don haka bari mu fara.
Hanyar 1: Hanyar yanar gizon yanar gizon masana'antar uwa
Kamar yadda sunan ke nunawa, wannan hanyar zata taimaka kawai idan kuna da adaftar Bluetooth da aka haɗa cikin uwa. Sanin samfurin wannan adaftin na iya zama da wahala. Kuma a cikin shafukan yanar gizo na masu samarwa galibi akwai ɓangaren ɓangare tare da software don duk zangon da aka haɗa. Amma da farko, mun gano samfurin da kuma ƙirar mahaifiyar. Don yin wannan, aiwatar da matakai masu zuwa.
- Maɓallin turawa "Fara" a cikin ƙananan kusurwar hagu na allo.
- A cikin taga da ke buɗe, nemi layin binciken da ke ƙasa kuma shigar da darajar a ciki
cmd
. Sakamakon haka, zaku ga fayil ɗin da aka samo a sama tare da wannan sunan. Mun ƙaddamar da shi. - A cikin taga umarni yana buɗewa, shigar da waɗannan umarni bi da bi. Kar ku manta dannawa "Shiga" bayan shiga kowannensu.
- Umarnin farko yana nuna sunan wanda ya kirkiro maka jirgi, na biyu kuma yake nuna samfurin sa.
- Bayan kun gano duk bayanan da ake buƙata, je zuwa shafin yanar gizon hukuma na ƙirar ƙungiyar. A cikin wannan misalin, zai zama shafin ASUS.
- Duk wani shafi yana da shingen bincike. Kuna buƙatar nemo shi kuma shigar da ƙirar mahaifiyarku a ciki. Bayan wannan latsa "Shiga" ko gunkin gilashin ƙara girman dutse, wanda yawanci yana kusa da mashaya binciken.
- Sakamakon haka, za ku sami kanku a shafi wanda duk sakamakon binciken don neman buƙatarku zai bayyana. Muna neman tsarin kwakwalwarmu ko kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin jeri, tunda a ƙarshen batun, mai samarwa da samfurin kwamfutar sun zo daidai da masana'anta da samfurin kwamfyutar. Na gaba, kawai danna sunan samfurin.
- Yanzu za a kai ku ga shafin kayan da aka zaɓa musamman. A wannan shafin, dole ne a sami tab "Tallafi". Muna neman rubutun da yayi kama da wanda yake kama da ma'ana sai a danna shi.
- Wannan ɓangaren ya haɗa da abubuwa da yawa tare da takardu, Littattafai da software na kayan aikin da aka zaɓa. A shafin da zai bude, kana bukatar nemo sashin a taken wanda kalmar ta bayyana "Direbobi" ko "Direbobi". Danna sunan wannan karamin sashin.
- Mataki na gaba zai zama zaɓi na tsarin aiki tare da nuni mai mahimmanci na zurfin bit. A matsayinka na mai mulkin, ana yin wannan ne a cikin jerin menu na musamman, wanda yake a gaban jerin direbobin. A wasu halaye, ba za a iya canza zurfin bit ba, tunda an ƙaddara shi da kansa. A cikin menu mai kama, zaɓi "Windows 7".
- Yanzu a kasa akan shafin zaka ga jerin duk direbobin da kake buqatar shigar dasu wa kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka. A mafi yawan halaye, dukkanin software sun kasu kashi biyu. Anyi wannan ne don bincike mai sauƙi. Muna neman shiga cikin jerin abubuwan Bluetooth kuma bude ta. A wannan bangare zaka ga sunan direban, girman sa, fasalin sa da ranar sakin sa. Ba tare da kasawa ba, yakamata a sami maballin nan da nan wanda zai baka damar saukar da kayan aikin da aka zaba. Danna maballin tare da rubutu "Zazzagewa", "Zazzagewa" ko hoto mai dacewa. A cikin misalinmu, irin wannan maɓallin hoto ne mai faifan hoto da kuma rubutu "Duniya".
- Za a fara saukar da fayil ɗin shigarwa ko kayan tarihi tare da bayanan da suka wajaba. Idan kun saukar da kayan ajiyar kayan tarihin, to kar a manta cire duk abin da ke ciki kafin shigarwa. Bayan haka, gudu daga babban fayil fayil wanda ake kira "Saiti".
- Kafin fara Saitin Installation, ana iya tambayarka don zaɓar yare. Mun zabi a wayonmu da kuma danna maballin Yayi kyau ko "Gaba".
- Bayan wannan, shiri don shigarwa zai fara. Bayan 'yan seconds daga baya za ku ga babban taga na shigarwa shirin. Kawai tura "Gaba" ci gaba.
- A cikin taga na gaba, kuna buƙatar ƙayyade wurin da za a shigar da mai amfani. Muna ba da shawara cewa ka bar tsohuwar darajar. Idan har yanzu kuna buƙatar canza shi, to danna maɓallin da ya dace "Canza" ko "Nemi". Bayan haka, nuna wurin da ya kamata. A ƙarshen, danna maɓallin sake "Gaba".
- Yanzu duk abin da za a shirya don kafuwa. Kuna iya gano wannan game da taga ta gaba. Don fara shigarwa da software, danna "Sanya" ko "Sanya".
- Tsarin shigarwa na software zai fara. Zai ɗauki minutesan mintuna. A karshen shigarwa, zaku ga sako game da nasarar aikin. Don kammalawa, danna Anyi.
- Idan ya cancanta, sake kunna tsarin ta danna maɓallin da ya dace a cikin taga wanda ya bayyana.
- Idan duk ayyukan an yi su daidai, to a cikin Manajan Na'ura Za ka ga keɓaɓɓen sashi tare da adaftar Bluetooth.
wmic baseboard sami Manufacturer
wmic baseboard sami samfurin
Wannan ya kammala wannan hanyar. Lura cewa a bangare zai iya zama da amfani ga masu adaftar na waje. A wannan yanayin, dole ne ku je gidan yanar gizo na masu samarwa da kuma ta hanyar "Bincika" Nemo samfurin na'urarka. Wanda ya ƙera da samfurin kayan aikin yawanci ana nuna shi akan akwatin ko kan na'urar kansa.
Hanyar 2: Sabunta Software ta atomatik
Lokacin da kuke buƙatar shigar da software don adaftar Bluetooth, zaku iya juya zuwa shirye-shirye na musamman don taimako. Babban aikin aikin irin waɗannan abubuwan amfani shine cewa sun bincika kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka, kuma sun gano duk kayan aikin da kuke buƙatar shigar da kayan aikin software. Wannan batun yana da fa'ida sosai kuma mun ba da darasi dabam gare shi, inda muka bincika shahararrun abubuwan amfani da irin wannan.
Darasi: Mafi kyawun software don shigar da direbobi
Wani shiri ya bada fifiko - zabi shine naku. Amma muna bada shawara matuƙar amfani da SolutionPack Solution. Wannan mai amfani yana da fasalin layi biyu da kuma bayanan sauke direba da zazzagewa. Bugu da kari, tana karɓar sabuntawa akai-akai da fadada jerin kayan aikin da aka tallafa musu. Yadda ake sabunta software daidai ta amfani da DriverPack Solution an bayyana shi a cikin darasinmu.
Darasi: Yadda za a sabunta direbobi a kan kwamfuta ta amfani da DriverPack Solution
Hanyar 3: Binciken software ta hanyar gano kayan kayan masarufi
Hakanan muna da wani keɓaɓɓen batun da aka keɓe wannan hanyar saboda yawan bayanai. A ciki, mun yi magana game da yadda ake gano ID da abin da za a yi a gaba. Lura cewa wannan hanyar ta duniya baki ɗaya ce, saboda ya dace wa masu haɗin adaɓo da na waje a lokaci guda.
Darasi: Neman direbobi ta ID na kayan masarufi
Hanyar 4: Mai sarrafa Na'ura
- Latsa maɓallan akan maballin a lokaci guda "Win" da "R". A cikin layin aikace-aikacen da ke buɗe "Gudu" rubuta kungiya
devmgmt.msc
. Danna gaba "Shiga". Sakamakon haka, taga zai buɗe Manajan Na'ura. - A cikin jerin kayan aiki muna neman sashin Bluetooth kuma bude wannan reshe.
- Danna-dama akan na'urar kuma zaɓi layi a cikin jerin "Sabunta direbobi ...".
- Za ku ga taga inda zaku buƙaci hanyar neman software a komputa. Danna kan layin farko "Neman kai tsaye".
- Za a fara aiwatar da bincike na kayan aiki na na'urar da aka zaɓa akan kwamfutar. Idan tsarin ya sarrafa gano mahimman fayiloli, zai shigar da su nan take. A sakamakon haka, zaku ga sako game da nasarar aiwatar da aikin.
Ofaya daga cikin hanyoyin da aka lissafa a sama tabbas zai taimaka maka ka shigar da direbobi don adaftarka ta Bluetooth. Bayan haka, zaku iya haɗa na'urori daban-daban ta hanyar sa, kamar yadda za ku iya canja wurin bayanai daga wayar salula ko kwamfutar hannu zuwa komputa da mataimakin. Idan yayin aikin shigarwa kuna da wasu matsaloli ko tambayoyi akan wannan batun - sai ku sami 'yanci a rubuta su a cikin sharhin. Za mu taimaka muku gano hakan.