Kowace rana, mai amfani yana yin babban adadin ayyuka daban-daban tare da fayiloli, ayyuka da shirye-shirye a kwamfuta. Wajibi ne wasu su yi ayyuka guda ɗaya masu sauƙi waɗanda ke ɗaukar lokaci mai mahimmanci. Amma kar a manta cewa muna fuskantar da injin sarrafa kwamfuta mai ƙarfi, wanda, tare da umarnin da ya dace, zai iya yin komai da kansa.
Hanya mafi inganci don sarrafa kanta wani abu shine ƙirƙirar fayil tare da .BAT wanda aka fi sani da fayil ɗin tsari. Wannan fayil ɗin mai sauƙin sauƙi ne wanda idan aka ƙaddamar da shi, yana aiwatar da abubuwan da aka ƙaddara, sannan kuma ya rufe, yana jiran fitowar ta gaba (idan an sake amfani da shi). Yin amfani da umarni na musamman, mai amfani yana saita tsari da adadin ayyukan da fayil ɗin batir dole ne suyi bayan farawa.
Yadda ake ƙirƙirar "fayil ɗin batir" a cikin tsarin aiki Windows 7
Wannan fayil ɗin ana iya ƙirƙirar shi ta kowane mai amfani akan kwamfutar wanda ke da isasshen damar ƙirƙira da adana fayiloli. A yayin aiwatar da hukuncin kisa, yana da matukar rikitarwa - aiwatar da "fayil ɗin batir" ya kamata a ba da izinin duka mai amfani guda ɗaya da tsarin aiki gaba ɗaya (an sanya dokar a wasu lokuta saboda dalilan tsaro, saboda ba a ƙirƙira fayilolin aiwatarwa koyaushe don kyawawan ayyuka).
Yi hankali! Kada a taɓa yin aiki tare da fayiloli tare da .BAT da aka saukar daga wata hanyar da ba a sani ba ko abin shakatawa a kwamfutarka, ko amfani da lambar da ba ku tabbatar da ita ba lokacin ƙirƙirar irin wannan fayil. Fayilolin aiwatar da wannan nau'in na iya encrypt, sake suna ko share fayiloli, da kuma tsara dukkanin sassan.
Hanyar 1: ta amfani da Advancedpad edita notepad ++
Shirin Notepad ++ shine kwatankwacin daidaitaccen abin lura a cikin tsarin aiki na Windows, wanda yafi karfin shi a lamba da kuma tsarin saiti.
- Za'a iya ƙirƙirar fayil ɗin a kowane drive ko a babban fayil. Misali, za a yi amfani da tebur. A cikin wurin zama mara amfani, danna-dama, ɗauka .Irƙira, a cikin taga wanda ya hau kan gefen, danna-hagu don zaɓa "Rubutun rubutu"
- Fayil ɗin rubutu zai bayyana akan tebur, wanda yake da kyau a sa masa suna azaman fayil ɗin mu wanda za'a kira shi ƙarshe. Bayan an bayyana sunan gareshi, danna-hagu a kan takaddun sannan ka zabi abun a menu na mahallin "Shirya tare da notepad ++". Fayil da muka ƙirƙira za su buɗe a cikin edita na ci gaba.
- Matsayi na sanya bayanai wanda za'a aiwatar da umarnin da matukar mahimmanci. Ta hanyar tsoho, ana amfani da ruɗin ANSI, wanda dole ne a maye gurbinsa da OEM 866. A cikin taken shirin, danna maɓallin. "Rufe bayanan", danna maɓallin guda ɗaya a cikin jerin zaɓi, sannan zaɓi Cyrillic kuma danna kan OEM 866. A matsayin tabbatar da sauya bayanan shigarwa, shigarwa mai dacewa zai bayyana a cikin taga dama a kasa.
- Lambar da kuka riga kuka samo akan Intanet ko rubuta kanku don aiwatar da takamaiman aiki, kawai kuna buƙatar kwafa da liƙa cikin takaddar kanta. A misalin da ke ƙasa, za a yi amfani da umarnin na farko:
rufewa.exe -r -t 00
Bayan fara wannan fayil ɗin ɗin ɗin zai sake fara kwamfutar. Umurnin da kanta yana nufin fara sake sakewa, kuma lambobin 00 - jinkirta lokacin aiwatar da shi a cikin seconds (a wannan yanayin, ba ya nan, wato, za a sake farawa nan da nan).
- Lokacin da aka rubuta oda a fagen, mafi mahimmancin lokacin ya zo - juya takaddara na yau da kullun tare da rubutu zuwa cikin zartarwa. Don yin wannan, a cikin windowpad ++ taga a saman hagu, zaɓi Fayilolisaika danna Ajiye As.
- Daidaita taga taga zai bayyana, zai baka damar saita manyan sigogi biyu don adanawa - wurin da sunan fayil ɗin. Idan mun riga mun yanke shawara akan wani wuri (da tsohuwar za'a gabatar da Desktop), to mataki na karshe shine daidai da sunan. Daga zaɓin-ƙasa, zaɓi "Fayil na tsari".
Zuwa kalma da aka saita ko kalma ba tare da sarari ba, za'a ƙara ".BAT", kuma zai juya kamar a cikin allo a kasa.
- Bayan danna maballin Yayi kyau A taga da ta gabata, wani sabon fayil zai bayyana akan tebur, wanda zai yi kama da farin murabba'in falo tare da giya biyu.
Hanyar 2: yi amfani da daidaitaccen rubutun rubutu na rubutu
Yana da saitunan asali, waɗanda sun isa su ƙirƙiri fayilolin “tsari” mafi sauƙi. Koyarwar gaba ɗaya tayi kama da hanyar da ta gabata, shirye-shirye kawai sun ɗan bambanta a cikin dubawa.
- Danna sau biyu a kan tebur don buɗe rubutun da aka ƙirƙiri a baya - zai buɗe a cikin daidaitaccen edita.
- Kwafi umarnin da kuka yi amfani da shi a baya sannan liƙa a cikin filin edit ɗin.
- A cikin taga edita a sama ta hannun hagu, danna maballin Fayiloli - "Ajiye As ...". Ana buɗe window ɗin Explorer, wanda kake buƙatar tantance wurin don adana fayil na ƙarshe. Babu wata hanyar da za a saita tsawo da ake buƙata ta amfani da abu a cikin jerin zaɓi, don haka kawai kuna buƙatar ƙara shi zuwa sunan ".BAT" ba tare da ambato don sanya shi kama a cikin allo a kasa.
Editocin biyu suna yin kyakkyawan aiki na ƙirƙirar fayilolin batch. Daidaitaccen bayanin kula ya fi dacewa da lambobin sauƙi waɗanda ke amfani da umarni masu sauƙi guda ɗaya. Don ƙarin aiki mai mahimmanci na tafiyar matakai akan kwamfutar, ana buƙatar fayilolin batch masu girma, waɗanda babban marubucin notepad ++ ke ƙirƙirar saurin sauƙi.
An ba da shawarar ku gudanar da fayil ɗin .BAT a matsayin mai gudanarwa ta yadda babu matsaloli tare da matakan samun dama ga wasu ayyukan ko takaddun. Yawan sigogin da za a saita ya dogara da rikitarwa da manufar aikin da ke buƙatar sarrafa kansa.