Yadda ake ƙirƙirar labarin Instagram

Pin
Send
Share
Send


Shafin yanar gizo na zamantakewa na Instagram yana ci gaba da haɓaka da ƙarfi, yana karɓar duk sabbin ayyuka masu ban sha'awa. Ofaya daga cikin sababbin sabbin abubuwa shine labarun da zasu baka damar raba mafi kyawun lokacin rayuwarka.

Labarun wani yanki ne na musamman na dandalin sada zumunta na Instagram wanda mai amfani ke wallafa wani abu kamar nunin faifai wanda ya kunshi hotuna da bidiyo. Babban abin mamakin wannan fasalin shine cewa kara labarin zai share tsawon sa'o'i 24 bayan buga shi.

A cewar masu haɓaka, wannan kayan aikin yana nufin buga hotuna da bidiyo na rayuwar yau da kullun. Wadancan fayilolin da basu da kyau ko sanarwa don shigar da babban abincin ku, amma ba za ku iya raba su ba, cikakke ne a nan.

Siffofin Labari na Instagram

  • An adana tarihin ga wani takaitaccen lokaci, watau awanni 24, bayan wannan tsarin zai share shi kai tsaye;
  • Za ku ga daidai waɗanda suka kalli labarinku;
  • Idan mai amfani ya yanke shawarar yaudara da ɗaukar hoto na labarinku, nan da nan za ku karɓi sanarwa;
  • Zaku iya upload hoto kawai zuwa tarihin daga memarin na'urar a cikin awanni 24 da suka gabata.

Storyirƙiri Labari na Instagram

Kirkirar labari ya ƙunshi ƙara hotuna da bidiyo. Kuna iya ƙirƙirar labarin gaba ɗaya, kuma ku cika shi yayin rana tare da sababbin lokuta.

Sanya hoto a labarin

Kuna iya ɗaukar hoto nan da nan cikin labarin kai tsaye a kan kyamara na na'urar ko ɗora hoton da ya ƙare daga na'urar. Kuna iya haɓaka hotunan da aka sauke tare da madogara, lambobi, zane mai kyauta da rubutu.

Sanya bidiyo a labari

Ba kamar hotuna ba, bidiyo za a iya harba kyamarar wayar, ko, kara shi daga kwakwalwar na'urar ba zai yi aiki ba. Kamar yadda yake tare da hotuna, zaku iya yin aiki kaɗan a cikin hanyar tace, lambobi, zane da rubutu. Ari ga haka, yana yiwuwa a kashe sautin.

Aiwatar da matattara da sakamako

A lokacin da aka zaɓi hoto ko bidiyo, za a nuna ƙaramar taga a allon da za ku iya aiwatar da gajeren aiki.

  1. Idan ka narkar da yatsanka dama ko hagu akan hoton, za a shafa mai. Ba za ku iya daidaita saturnar a nan ba, kamar yadda aka fahimta yayin bugawar yau da kullun, kuma jerin abubuwan yana da iyaka.
  2. Latsa maɓallin madugun a kusurwar dama ta sama. Jerin lambobi za su faɗaɗa akan allon, daga cikinsu zaka iya zaɓar wanda ya dace kuma kai tsaye amfani dashi akan hoton. Za'a iya motsa lambobi kusa da hoton, kuma za'a iya ɗaukar hoto tare da “tsunkule”.
  3. Idan ka matsa a saman kusurwar dama ta icon tare da alkalami, zane zai faɗaɗa akan allon. Anan zaka iya zaɓar kayan aiki da suka dace (fensir, alama ko sabon allon ƙwalƙwalwa), launi kuma, hakika, girman.
  4. Idan ya cancanta, za a iya ƙara rubutu mai kyau zuwa hoton. Don yin wannan, a cikin kusurwar dama ta sama, zaɓi gunki mafi ƙima, bayan haka za a iza ku shigar da rubutu sannan kuma shirya shi (sake girmanwa, launi, wurin).
  5. Bayan yin gyare-gyare, zaku iya kawo ƙarshen watsa hoto ko bidiyo, wato, loda fayil ta danna maɓallin "Zuwa labarin".

Aiwatar da saitunan sirri

A cikin abin da labarin da aka kirkira labarin ba wanda aka yi niyya ba ga duk masu amfani, amma ga takamaiman, Instagram yana ba da ikon saita sirri.

  1. Lokacin da aka riga aka buga labarin, fara duba shi ta danna kan hoton bayanin martaba akan shafin bayanin martaba ko a babban shafin inda aka nuna abincin ka.
  2. A cikin kusurwar dama ta dama, danna maballin ellipsis. Additionalarin menu zai faɗaɗa akan allon, wanda zaka buƙaci zaɓi abu Saitunan Labari.
  3. Zaɓi abu "Boye labarina daga". Za a nuna jerin masu biyan kuɗi a allon, daga cikinsu akwai buƙatar ka haskaka waɗanda ba za su iya kallon tarihin ba.
  4. Idan ya cancanta, a cikin wannan taga zaka iya saita ikon ƙara maganganu a cikin tarihinka (duk masu amfani za su iya barin su, masu biyan kuɗin da aka ba ka izinin, ko kuma ba wanda zai iya rubuta saƙonni), kuma, idan ya cancanta, kunna tanadin atomatik na tarihin a ƙwaƙwalwar ajiya ta wayo.

Dingara hoto ko bidiyo daga labari zuwa ɗaba'ar

  1. A cikin abin da hoton ya kara zuwa tarihin (wannan bai shafi bidiyon ba) ya cancanci zuwa shafin furofayil ɗinka, fara kallon tarihin. A daidai lokacin da za a sake kunna hoton, danna kan alamar ellipsis a cikin kusurwar dama ta dama kuma zaɓi Raba cikin littafin.
  2. Mashahurin editan Instagram tare da hoto da aka zaɓa zai faɗaɗa akan allon, wanda za ku buƙaci kammala littafin.

Waɗannan sune manyan lambobin aika labarin a kan Instagram. Babu wani abu mai rikitarwa a nan, saboda haka zaka iya shiga cikin sauri kuma galibi kuna jin daɗin biyan kuɗinka tare da sabbin hotuna da gajere bidiyo.

Pin
Send
Share
Send