Wurin ajiya don fayilolin Microsoft Excel na ɗan lokaci

Pin
Send
Share
Send

Idan an kunna autosave a cikin Excel, wannan shirin lokaci-lokaci yana ajiye fayilolin wucin gadi zuwa takamaiman directory. Idan akwai wani yanayi da ba a zata ba, ko kuma shirin ba zai yiwu a sake su ba. Ta hanyar tsoho, ana kunna autosave tare da yawan mintina 10, amma ana iya canza wannan lokacin ko a kashe shi da komai.

A matsayinka na mai mulki, bayan gazawa, Excel ta hanyar dubawarsa yana ba da mai amfani don yin aikin dawo da shi. Amma, a wasu yanayi, kuna buƙatar yin aiki tare da fayilolin wucin gadi kai tsaye. Kuma a sa'an nan ya zo da bukatar sanin inda suke. Bari mu magance wannan batun.

Wurin fayiloli na ɗan lokaci

Dole ne a faɗi nan da nan cewa fayilolin wucin gadi a cikin Excel sun kasu kashi biyu:

  • Abun ajiyewa;
  • Littattafan da basu da ceto.

Don haka, ko da ba a kunna adana adana bayanai ba, har yanzu kuna da zaɓin dawo da littafin. Gaskiya ne, fayilolin waɗannan nau'ikan guda biyu suna cikin litattafai daban-daban. Bari mu gano inda suke.

Sanya fayilolin adana bayanai

Matsalar ƙayyade takamaiman adireshin shi ne cewa a lamura daban-daban ana iya samun sigar daban ba kawai ta tsarin aiki ba, har ma da sunan asusun mai amfani. Kuma abu na ƙarshe kuma yana ƙayyade inda babban fayil ɗin tare da abubuwan da muke buƙata. Abin farin ciki, akwai wata hanya ta duniya wacce ta dace da kowa don koyon wannan bayanin. Don yin wannan, bi waɗannan matakan.

  1. Je zuwa shafin Fayiloli Madalla Danna sunan sashen "Zaɓuɓɓuka".
  2. Taga zabin na Excel yana buɗewa. Je zuwa sashin yanki Adanawa. A cikin ɓangaren dama na taga a cikin rukunin saiti Adana Littattafai bukatar neman siga "Mayar da bayanan dawo da bayanai". Adireshin ne wanda aka kayyade a cikin wannan filin wanda ke nuni zuwa wurin fayilolin wuri na fayilolin wucin gadi.

Misali, ga masu amfani da tsarin Windows 7, tsarin adireshin zai zama:

C: Masu amfani da sunan mai amfani AppData kewaya Microsoft Excel

A zahiri, maimakon darajar "sunan mai amfani" kuna buƙatar bayyana sunan asusunka a wannan misalin na Windows. Koyaya, idan kun yi komai kamar yadda aka bayyana a sama, to, ba kwa buƙatar ku canza wani ƙari, tun da cikakkiyar hanyar zuwa ga directory za a nuna su a filin da ya dace. Daga nan zaku iya kwafa da liƙa Binciko ko aiwatar da wasu ayyukan da ka ga ya zama tilas.

Hankali! Yana da mahimmanci a duba wurin fayilolin adana ta hanyar keɓaɓɓiyar dubawa saboda ana iya canzawa da hannu a cikin "Maɓallin Bayani don Mayarwa", sabili da haka bazai dace da samfurin da aka kayyade a sama ba.

Darasi: Yadda za'a kafa autosave a Excel

Sanya littattafan da basu da ceto

Abubuwa sun fi rikitarwa tare da littattafan da ba su daidaita kansu ba. Za'a iya gano wurin ajiya na irin waɗannan fayilolin ta hanyar keɓaɓɓiyar dubawa ta hanyar yin kwaikwayon hanyar dawo da su. Ba su cikin babban fayil ɗin daban ba, kamar yadda yake a baya, amma a janar ɗaya don adana fayilolin da ba a adana su ba na duk samfuran software na Microsoft Office. Littafin da ba a adana ba za'a same shi a cikin directory ɗin a adireshin samfuri mai zuwa:

C: Masu amfani da sunan mai amfani AppData Office Office Office UnsavedFiles

Madadin darajar "Sunan mai amfani", kamar lokacin da ya gabata, kuna buƙatar sauya sunan asusun. Amma, idan ba mu damu da wurin da fayilolin adana bayanai don gano sunan asusun ba, tunda za mu iya samun cikakken adireshin kundin, to a wannan yanayin muna buƙatar sanin shi.

Gano sunan asusunka mai sauki ne. Don yin wannan, danna maɓallin Fara a cikin ƙananan kusurwar hagu na allo. A saman kwamiti da ya bayyana, za a nuna asusunka.

Kawai sanya shi a cikin samfuri maimakon nuna "sunan mai amfani".

Adireshin da zai iya haifar, alal misali, shigar dashi Bincikodon zuwa taken da ake so.

Idan kuna buƙatar buɗe wurin ajiya don littattafan da basu da ajiya waɗanda aka kirkira akan wannan kwamfutar a ƙarƙashin wani asusun daban, zaku iya gano jerin sunayen masu amfani ta bin umarnin ƙasa.

  1. Bude menu Fara. Je zuwa kayan "Kwamitin Kulawa".
  2. A cikin taga da ke buɗe, matsa zuwa ɓangaren "Dingara da cire shigarwar masu amfani".
  3. A cikin sabuwar taga, babu ƙarin matakan da ake buƙatar yi. Kuna iya ganin menene sunaye a cikin wannan PC ɗin kuma akwai wanda ya dace don amfani da shi don zuwa kundin adireshin don adana litattafan aikin Excel marasa adanawa, suna sauya adireshin maimakon bayyana a cikin samfuri. "sunan mai amfani".

Kamar yadda aka ambata a sama, za a kuma iya gano wurin ajiya na littattafan da ba a adana su ta yin kwaikwayon hanyoyin dawo da su.

  1. Je zuwa shafin a cikin Excel Fayiloli. Bayan haka za mu matsa zuwa sashin "Cikakkun bayanai". A ɓangaren dama na taga, danna maballin Tsarin Na'ura. A menu na buɗe, zaɓi Mayar da Adanannun Litattafai.
  2. Wurin dawo da yana buɗewa. Haka kuma, yana buɗewa a cikin directory inda fayilolin littattafan da ba'a ajiye ba. Zamu iya zabar sandar adireshin wannan taga ne kawai. Abubuwan da ke ciki shi ne zai zama adireshin jagorar inda litattafan da ba a ajiye ba.

Sannan za mu iya yin aikin dawo da su a cikin wannan taga ko mu yi amfani da bayanin da aka karɓa game da adireshin don wasu dalilai. Amma kuna buƙatar yin la'akari da cewa wannan zaɓin ya dace don bincika adireshin wurin da litattafan da ba'a ajiye ba waɗanda aka ƙirƙira su ƙarƙashin asusun da kuke aiki yanzu. Idan kuna buƙatar gano adireshin a wani asusu, to, yi amfani da hanyar da aka bayyana kaɗan.

Darasi: Sake karanta littafin aikin Excel da ba a adana ba

Kamar yadda kake gani, za'a iya samun ainihin adireshin inda fayilolin Excel na wucin gadi ta hanyar kekantaccen shirin. Don fayilolin adana autosave, ana yin wannan ta hanyar saitunan shirye-shirye, da kuma littattafan da basu da ceto ta hanyar dawo da simulated. Idan kuna son gano wurin fayilolin wucin gadi waɗanda aka kirkiro a ƙarƙashin wani asusun daban, to a wannan yanayin akwai buƙatar gano da kuma nuna sunan takamaiman sunan mai amfani.

Pin
Send
Share
Send