Canza darajar TTL a cikin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Ana yada bayanai tsakanin na'urori da sabobin ta hanyar aika fakiti. Kowace irin fakiti ɗin tana ɗauke da adadin adadin bayanan da aka aiko lokaci guda. Fakitoci suna da iyakataccen rayuwa, saboda haka ba za su iya kewaya cibiyar sadarwa na dindindin ba. Mafi sau da yawa, ana nuna ƙimar a cikin seconds, kuma bayan ajalin da aka ƙayyade, bayanan "ya mutu", kuma ba matsala ko dai ya kai matakin ko a'a. Wannan rayuwar ana kiranta TTL (Lokaci don Rayuwa). Bugu da kari, ana amfani da TTL don wasu dalilai, don haka mai amfani na yau da kullun na iya buƙatar canza darajar sa.

Yadda ake amfani da TTL kuma me yasa za a canza shi

Bari mu kalli mafi sauki misalin wani aiki na TTL. Kwamfuta, kwamfutar tafi-da-gidanka, wayoyin hannu, kwamfutar hannu, da sauran kayan aikin da suke haɗin yanar gizo suna da ƙimar TTL. Ma'aikatan wayoyin hannu sun koyi yin amfani da wannan zaɓi don taƙaita haɗin na'urori ta hanyar rarraba yanar gizo ta hanyar samun damar shiga. Da ke ƙasa a cikin allo kuma kun ga hanyar da aka saba na na'urar rarrabawa (smartphone) ga mai aiki. Wayoyi suna da TTL na 64.

Da zaran an haɗa wasu na'urori zuwa wayar salula, TTL dinsu yana raguwa da 1, tunda wannan tsari ne na yau da kullun na fasaha. Irin wannan raguwa yana ba da izinin tsarin kariyar mai aiki don amsawa da toshe haɗin - wannan shi ne yadda ƙuntatawa game da rarraba ayyukan intanet ɗin hannu ke gudana.

Idan ka canza TTL na hannu da hannu, la'akari da asarar rabo ɗaya (wato, kana buƙatar sanya 65), zaka iya keɓance wannan ƙuntatawa kuma ka haɗa kayan aikin. Na gaba, zamuyi la’akari da tsarin don tsara wannan sigar akan kwamfutocin da ke tafiyar da aikin Windows 10.

Abubuwan da aka gabatar a wannan labarin an ƙirƙira su saboda dalilai na bayanai kawai kuma baya kira don abubuwan da basu dace ba wadanda suka danganta da keta yarjejeniyar biyan kudi na kamfanin sadarwar hannu ko wani zamba da aka aiwatar ta hanyar gyara rayuwar fakitoci.

Gano ƙimar TTL na kwamfuta

Kafin a ci gaba da yin gyara, ana bada shawara don tabbatar da cewa wajibi ne gaba ɗaya. Kuna iya ƙididdige darajar TTL tare da umarni ɗaya mai sauƙi, wanda aka shigar Layi umarni. Wannan tsari yana kama da wannan:

  1. Bude "Fara", nemowa da gudanar da aikace-aikacen gargajiya Layi umarni.
  2. Shigar da umarniping 127.0.1.1kuma danna Shigar.
  3. Jira har sai an gama nazarin cibiyar sadarwa sannan zaku sami amsa akan tambayar da kuke sha'awar.

Idan lambar da aka karɓa ta bambanta da wanda ake buƙata, ya kamata a canza shi, wanda aka yi a zahiri a cikin danna kaɗan.

Canja darajar TTL a cikin Windows 10

Daga bayanin da ke sama, zaku iya fahimtar cewa ta canza rayuwar fakiti za ku iya tabbatar da cewa kwamfutar ba ta ganuwa ga mai hana zirga-zirgar ababen hawa daga mai aiki ko kuma zaku iya amfani da ita don sauran ayyukan da ba a iya sawa a baya. Yana da mahimmanci kawai a saka lamba madaidaiciya don komai ya yi aiki daidai. Duk canje-canje ana yin su ta hanyar saiti na editan rajista:

  1. Bude mai amfani "Gudu"rike da makullin maɓallin "Win + R". Rubuta kalmar a canregeditkuma danna kan Yayi kyau.
  2. Bi hanyaHKEY_LOCAL_MACHINE Tsarin tsarin Hankali na SiyarwaTaikin Tcpip Sigogidon zuwa littafin da ake bukata.
  3. A cikin babban fayil, ƙirƙiri sigar da ake so. Idan kuna yin Windows 10-PC Windows 10, zaku buƙaci ƙirƙirar kirtani da hannu. Danna kan wurin da babu komai a ciki RMB, zaɓi .Irƙirasannan "Matsayi na DWORD (32 rago)". Zaɓi "Matsayi na DWORD (64 rago)"idan an sanya Windows 10 64-bit.
  4. Ba shi suna "TsoffinTTL" kuma danna sau biyu don buɗe kaddarorin.
  5. Yi alama da maki Kyautadon zaɓar wannan tsarin ƙwaƙwalwar ƙwayar kalifa.
  6. Sanya wata daraja 65 kuma danna kan Yayi kyau.

Bayan kayi duk canje-canje, tabbatar ka sake kunna PC din domin suyi tasiri.

A sama, munyi magana game da canza TTL a kan kwamfutar Windows 10 ta amfani da misalin katange zirga-zirgar zirga-zirga daga kamfanin sadarwar wayar hannu. Koyaya, wannan ba shine ainihin dalilin da za'a canza wannan sigar ba. Sauran gyaran ana yi su a cikin hanyar, a yanzu kawai kuna buƙatar shigar da lamba daban, wanda ake buƙata don aikinku.

Karanta kuma:
Canza fayil ɗin rukuni a Windows 10
Canza sunan PC a Windows 10

Pin
Send
Share
Send