Duk wani mai amfani da kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka na iya samun yanayi yayin da ya zama dole a cire direbobi don katin bidiyo. Wannan bazai yiwu ba koyaushe saboda shigowar sabbin direbobi, musamman tunda software na zamani don katunan bidiyo suna share fayiloli na atomatik. Wataƙila, kuna buƙatar cire tsohon software a lokuta inda kurakurai suka faru tare da nuna bayanin zane. Bari mu bincika ƙarin daki-daki kan yadda za'a cire direbobi da kyau don katin bidiyo daga kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka.
Hanyoyi don cire direbobin katin zane
Lura cewa baku buƙatar cire software na katin bidiyo ba tare da buƙatar ba. Amma idan irin wannan buƙatar ta taso, to ɗayan hanyoyin zasu iya taimaka muku.
Hanyar 1: Yin amfani da CCleaner
Wannan mai amfani zai taimake ka ka iya cire fayilolin adaftar bidiyo da sauƙi. Af, CCleaner yana da ikon tsaftace wurin yin rajista, saita farawa kuma tsaftace tsarin lokaci-lokaci daga fayilolin wucin gadi, da sauransu. Arsenal na ayyukanta yana da kyau kwarai da gaske. A wannan yanayin, zamu koma ga wannan shirin don cire software.
- Gudanar da shirin. Muna neman maballin a gefen hagu na shirin "Sabis" a cikin hanyar wrist kuma danna kan shi.
- Zamu riga mu cikin sub din da muke bukata "Cire shirye-shiryen". Daga dama a yankin zaka ga jerin duk shirye-shiryen da aka shigar a kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka.
- A cikin wannan jerin muna buƙatar nemo software don katin bidiyo. Idan kuna da katin alamar AMD, to kuna buƙatar neman layin AMD Software. A wannan yanayin, muna neman nVidia direbobi. Muna bukatar layin "Direban zane na NVIDIA ...".
- Danna kan layin da ake so na maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi "A cire". Yi hankali da danna danna layi. Share, kamar yadda wannan zai cire shirin kawai daga jerin na yanzu.
- Shiri don sharewa yana farawa. Bayan secondsan mintuna kaɗan, zaku ga taga inda dole ne ku tabbatar da aniyar ku don cire direbobin nVidia. Latsa maɓallin Share domin ci gaba da aiwatarwa.
- Bayan haka, shirin zai fara share fayilolin adaftar bidiyo. Yana ɗaukar fewan mintuna. A ƙarshen tsabtatawa, zaku ga buƙatar sake kunna tsarin. Wannan ana bada shawara a yi. Maɓallin turawa Sake Sake Yanzu.
- Bayan saukar da tsarin, fayilolin direba don katin bidiyo zasu tafi.
Hanyar 2: Amfani da kayan aiki na musamman
Idan kuna buƙatar cire software adaftar ta bidiyo, to kuna iya amfani da shirye-shirye na musamman. Suchaya daga cikin irin wannan shirin shine Mai Kira Unveraller Zamu bincika wannan hanyar ta amfani da misalin ta.
- Je zuwa shafin yanar gizon official na masu haɓaka shirin.
- Mun bincika shafin don yankin da aka sa alama a cikin sikirin nan kuma danna kan shi.
- Za a kai ku zuwa shafin tattaunawa inda kuke buƙatar nemo layin "Rashanci Zane Nan" kuma danna shi. Zazzage fayil ɗin zai fara.
- Fayil da aka saukar da kayan ajiya ne. Gudun fayil ɗin da aka sauke kuma saka wurin cirewa. An ba da shawarar ku fitar da abin da ke ciki zuwa babban fayil guda. Bayan cirewa, gudanar da fayil ɗin "Bayar da Unveraller Driver".
- A cikin taga wanda ya bayyana, dole ne ka zaɓi yanayin ƙaddamar da shirin. Zaka iya yin wannan a cikin jerin zaɓi ƙasa. Bayan zaɓar menu, kuna buƙatar danna maɓallin a cikin ƙananan hagu. Sunansa zai dace da yanayin ƙaddamar da zaɓaɓɓenku. A wannan yanayin, zamu zabi "Yanayi na al'ada".
- A taga na gaba za ku ga bayanai game da katin bidiyo. Ta hanyar tsoho, shirin zai tantance wanda ya samar da adaftar ta atomatik. Idan ta yi kuskure a cikin wannan ko kun shigar da katunan bidiyo da yawa, zaku iya canza zaɓi a cikin zaɓi.
- Mataki na gaba zai zama zaɓi na ayyukan da suka wajaba. Kuna iya ganin jerin ayyukan duka a ɓangaren hagu na sama na shirin. Kamar yadda aka bada shawara, zaɓi Share da Sake yi.
- Za ku ga saƙo a allon cewa shirin ya canza saitunan don Sabuntawar Windows saboda ba za a sabunta direbobi don katin bidiyo ta hanyar wannan sabis ɗin ba. Mun karanta saƙon kuma danna maɓallin kawai Yayi kyau.
- Bayan latsawa Yayi kyau cire direba da tsaftace rajista zai fara. Kuna iya lura da tsari a fagen Magazinealama a cikin allo.
- Bayan an gama cire software, mai amfani zai sake yin tsarin ta atomatik. A sakamakon haka, za a cire duk direbobi da software na samfurin da aka zaɓa daga kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka.
Hanyar 3: Ta hanyar “Control Panel”
- Dole ne ku je "Kwamitin Kulawa". Idan kana da Windows 7 ko ƙananan, to kawai danna maɓallin "Fara" a cikin ƙananan kusurwar hagu na tebur kuma zaɓi abu a menu na buɗe "Kwamitin Kulawa".
- Idan kai ne mai mallakar tsarin aiki Windows 8 ko 10, to kawai ka danna maballin "Fara" Latsa-dama kuma a cikin jerin zaɓi ƙasa danna kan layin "Kwamitin Kulawa".
- Idan kana da abun sarrafa abun ciki wanda aka nuna azaman "Kashi"canza shi zuwa yanayin "Kananan gumaka".
- Yanzu muna buƙatar nemo kayan "Shirye-shirye da abubuwan da aka gyara" kuma danna shi.
- Actionsarin ayyuka sun dogara ga wanda ya ƙirƙira adaftar da bidiyo naka.
Don katunan zanen nVidia
- Idan kai ne mai mallakar katin bidiyo daga nVidia, to, muna neman abu a cikin jerin "Direban zane na NVIDIA ...".
- Mun danna shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi abu kawai Share / Canji.
- Shirye-shiryen software don cirewa zai fara. Wannan za a nuna ta taga tare da take mai dacewa.
- Bayan 'yan seconds bayan shiri, zaku ga wani taga yana tambayar ku tabbatar da cirewar da aka zaɓa. Maɓallin turawa Share.
- Yanzu ana fara aiwatar da cire kayan aikin adaftar bidiyo na nVidia. Yana ɗaukar fewan mintuna. A ƙarshen cirewa, zaku ga saƙo game da buƙatar sake kunna kwamfutar. Latsa maɓallin Sake Sake Yanzu.
- Lokacin da tsarin ya sake, direba ba zai sake kasancewa ba. Wannan yana kammala aiwatar da uninstall ɗin direban. Lura cewa ƙarin abubuwan haɗin komfutar adaftar bidiyo ba a buƙatar cire su. Lokacin sabunta direban, za a sabunta su, kuma za a share tsoffin sigogin ta atomatik.
Don Katin Kasuwancin AMD
- Idan kuna da katin bidiyo daga ATI, to, a cikin jerin menu "Shirye-shirye da abubuwan da aka gyara" neman zaren AMD Software.
- Danna kan layin da aka zaɓa tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi Share.
- Nan da nan zaka ga saƙo akan allon inda kake buƙatar tabbatar da cire software na AMD. Don yin wannan, danna maɓallin Haka ne.
- Bayan haka, za a fara aiwatar da cire kayan aiki don katin ku na zane. Bayan 'yan mintuna, zaku ga wani sakon da ke nuna cewa an cire direban kuma dole ne a sake tsarin. Don tabbatarwa, danna maɓallin Sake Sake Yanzu.
- Bayan an sake gina kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka, direban zai tafi. Wannan yana kammala aiwatar da cire software na katin bidiyo ta amfani da kwamiti mai kulawa.
Hanyar 4: Ta Mai sarrafa Na'ura
- Bude mai sarrafa na'urar. Don yin wannan, danna maballin "Win" da "R" akan maballan allo lokaci guda, kuma a cikin taga wanda ya bayyana, shigar da umarnin
devmgmt.msc
. Bayan haka, danna "Shiga". - A cikin itacen na'ura muna neman tab "Adarorin Bidiyo" kuma bude ta.
- Zaɓi katin bidiyo da ake so kuma danna sunan tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. A cikin menu wanda ya bayyana, zaɓi "Bayanai"
- Yanzu je zuwa shafin "Direban" a sama kuma a cikin jerin da ke ƙasa, danna maɓallin Share.
- Sakamakon haka, taga ya bayyana akan allo wanda ke tabbatar da cirewar direba don na'urar da aka zaɓa. Muna buga kashin layin kawai a wannan taga kuma danna maɓallin Yayi kyau.
- Bayan haka, za a fara aiwatar da cire direban adaftar bidiyo da aka zaɓa daga cikin tsarin. A ƙarshen aiwatarwa, zaku ga sanarwa mai dacewa akan allon.
Lura cewa wasu shirye-shirye don bincika da sabunta direbobi suma suna iya share waɗannan waɗannan direbobi. Misali, irin waɗannan samfuran sun haɗa da Booster Driver. Kuna iya sanin kanku tare da cikakken jerin irin waɗannan abubuwan amfani a cikin gidan yanar gizon mu.
Darasi: Mafi kyawun software don shigar da direbobi
A ƙarshe, Ina so in lura cewa idan har yanzu kuna buƙatar cire direbobi don katin bidiyo ɗinku, muna ba da shawarar yin amfani da hanyar ta biyu. Cire kayan aikin ta amfani da shirin Unclealler Unveraller zai kuma ba da sarari mai yawa akan faifan tsarinka.