Aikin sufuri a Microsoft Excel

Pin
Send
Share
Send

Aikin sufuri shine ɗaukar mafi kyawun zaɓi don ɗaukar nau'ikan kaya iri ɗaya daga mai kaya zuwa mai siye. Tushen sa wani tsari ne da ake amfani dashi a fannoni daban daban na lissafi da tattalin arziki. Microsoft Excel yana da kayan aikin da ke sauƙaƙe maganin matsalar sufuri. Za mu gano yadda ake amfani da su a aikace.

Babban bayanin jigilar sufuri

Babban aikin jigilar sufuri shine a sami mafi kyawun tsarin sufuri daga mai ba da kaya zuwa mabukaci a farashi mai ƙima. Yanayin irin wannan aikin an rubuta shi a cikin zane ko zane. Excel yana amfani da nau'in matrix.

Idan jimlar adadin kaya a cikin shagunan masu siye yayi daidai da buƙata, ana kiran aikin sufuri a rufe. Idan waɗannan alamun ba daidai suke ba, to ana kiran wannan matsalar sufuri a buɗe. Don magance shi, ya kamata a rage yanayin zuwa nau'in rufaffiyar magana. Don yin wannan, ƙara mai siyarwa mai faɗi ko mai siyayyar mai siyayya tare da hannun jari ko buƙatu daidai da bambanci tsakanin wadata da buƙata a cikin ainihin yanayi. A lokaci guda, ana ƙara ƙarin shafi ko layi tare da ƙimar sifili a teburin tsada.

Kayan aiki don warware matsalar sufuri a cikin Excel

Don magance matsalar sufuri a cikin Excel, yi amfani da aikin “Neman mafita”. Matsalar ita ce cewa an kashe ta tsohuwa. Don kunna wannan kayan aiki, kuna buƙatar yin wasu ayyuka.

  1. Yi motsa motsawa Fayiloli.
  2. Danna kan sashin "Zaɓuɓɓuka".
  3. A cikin sabon taga, je zuwa kan rubutun "Karin abubuwa".
  4. A toshe "Gudanarwa", wanda yake kasan ƙasan taga yana buɗewa, a cikin jerin zaɓi, dakatar da zaɓi a Addara Add-ins. Latsa maballin "Ku tafi ...".
  5. -Ara kunnawa taga yana farawa. Duba akwatin kusa da "Neman mafita". Latsa maballin "Ok".
  6. Saboda waɗannan ayyuka, shafin "Bayanai" a cikin tsarin toshewa "Bincike" wani maɓallin zai bayyana a kan kintinkiri "Neman mafita". Zamu buqatar hakan yayin neman mafita ga matsalar sufuri.

Darasi: "Nemi mafita" aiki a Excel

Misalin warware matsalar sufuri a cikin Excel

Yanzu bari mu bincika takamaiman misali na warware matsalar sufuri.

Yanayin aiki

Muna da masu ba da kaya guda 5 da masu siye 6. Kundin fitowar wadannan masu samarda kayayyaki sune raka'a 48, 65, 51, 61, 53. Masu sayayya suna buƙatar: 43, 47, 42, 46, 41, 59 raka'a. Don haka, jimlar wadata daidai take da ƙimar buƙata, wato, muna ma'amalar da matsalar rufe hanyar sufuri.

Bugu da ƙari, yanayin yana samar da matattarar kuɗin safarar sufuri daga wannan aya zuwa wani, wanda aka nuna a cikin kore a cikin hoton da ke ƙasa.

Matsalar warware matsala

Mun fuskanci aikin, a ƙarƙashin yanayin da aka ambata a sama, don rage farashin sufuri.

  1. Don magance matsalar, muna gina tebur tare da adadin adadin ƙwayoyin daidai kamar matrix na kuɗin sama.
  2. Zaɓi kowane ɓoyayyen tantanin halitta akan takardar. Danna alamar "Saka aikin"located a hagu na dabara tsari.
  3. "Mayen aikin" yana buɗewa. A cikin jerin abubuwan da yake bayarwa, yakamata mu sami aiki ZAMU CIGABA. Zaɓi shi kuma danna maballin. "Ok".
  4. Window shigar da aikin zai bude ZAMU CIGABA. A matsayin muhawara ta farko, muna gabatar da kewayon sel na matrix na farashi. Don yin wannan, kawai zaɓi bayanan tantanin halitta tare da siginan kwamfuta. Hujja ta biyu zata kasance kewayon sel a cikin teburin da aka shirya don lissafin. To, danna kan maɓallin "Ok".
  5. Mun danna kan tantanin, wanda ke gefen hagu na hagu na sama na tebur don lissafi. Kamar lokacin ƙarshe da muke kira Funaƙwalwar Aiki, buɗe buɗewar muhawara a ciki SAURARA. Ta danna kan filin muhawara ta farko, zaɓi gaba ɗayan jikunan sel a cikin tebur don ƙididdigewa. Bayan an shigar da daidaitawar su a filin da ya dace, danna maɓallin "Ok".
  6. Mun shiga cikin ƙananan kusurwar dama na sel tare da aikin SAURARA. Alamar cike take bayyana. Latsa maɓallin linzamin kwamfuta na hagu ka ja mai alamar mai ƙasa zuwa ƙarshen tebur don ƙididdigewa. Don haka muka kwafa dabarar.
  7. Mun danna kan tantanin da ke saman sel ɗin hagu na tebur don lissafin. Kamar yadda ya gabata, muna kiran aikin SAURARA, amma wannan lokacin, a matsayin hujja, muna amfani da shafin farko na tebur don lissafin. Latsa maballin "Ok".
  8. Kwafi dabara don cika duka layin tare da alamar mai cika.
  9. Je zuwa shafin "Bayanai". Akwai a cikin akwatin kayan aiki "Bincike" danna maballin "Neman mafita".
  10. Zaɓuɓɓukan bincike na warwarewa a buɗe. A fagen "Inganta aikin na gaba" saka tantanin da ke dauke da aikin ZAMU CIGABA. A toshe "Zuwa" saita darajar "Karami". A fagen "Canza Canjin Kwayoyin" saka duk kewayon tebur don lissafi. A cikin toshe saitin "Dangane da hane-hane" danna maballin .Aradon ƙara limitationsan iyakoki masu mahimmanci.
  11. Addara taga ƙuntatawa yana farawa. Da farko, muna buƙatar ƙara yanayin cewa jimlar bayanai a cikin layuka na tebur don ƙididdigar ya kamata daidai da jimlar bayanan a cikin layuka na tebur tare da yanayin. A fagen Hanyar Sadarwa nuna adadin adadin a cikin layuka na tebur ɗin lissafi. Sannan saita daidaita daidai (=). A fagen "Ricuntatawa" ƙayyade kewayon yawa a cikin layuka na tebur tare da yanayin. Bayan haka, danna maɓallin "Ok".
  12. Hakanan, muna ƙara yanayin cewa ginshiƙan tebur biyu dole ne daidai. Mun ƙara ƙuntatawa cewa jimlar adadin duk sel a cikin tebur don ƙididdigar dole ne ya fi ko daidai da 0, daidai da yanayin cewa dole ne ya zama lamba. Ganin gaba ɗaya na ƙuntatawa ya kamata kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. Tabbatar ka tabbata game da "Sanya masu canji marasa kyau marasa kyau marasa kyau" akwai alamar bincike, kuma aka zaɓi hanyar mafita "Bincika mafita ga matsalolin da ba na layi ba ta hanyar hanyar kungiyoyin gungun masu aikata laifuka". Bayan an nuna dukkan saitunan, danna maballin "Nemi mafita".
  13. Bayan wannan, lissafin yana faruwa. Ana nuna bayanai a cikin ƙwayoyin tebur don lissafi. Sakamakon sakamakon binciken mai buɗewa yana buɗewa. Idan sakamakon ya gamsar da kai, danna maballin. "Ok".

Kamar yadda kake gani, mafita ga matsalar sufuri a cikin Excel yana saukowa zuwa daidai tsarin shigar da bayanai. Ana yin lissafin da kansu ta hanyar shirin maimakon mai amfani.

Pin
Send
Share
Send