SketchUp ya sami babban shahara a tsakanin masu zanen kaya, masu zanen kaya da masu siyayya ta 3D saboda yanayin saukin aiki da abokantaka, saukin aiki, farashin aminci da sauran ababen more rayuwa da yawa. Wannan ɗaliban suna amfani da ɗaliban makarantun zane da ƙungiyar ƙira mai mahimmanci, har ma da masu zaman kansu.
Waɗanne ayyuka ne SketchUp ya fi dacewa?
Zazzage sabuwar sigar SketchUp
Yadda ake amfani da SketchUp
Tsarin gine-gine
Sketchup doki - zane mai zane na abubuwan gine-gine. Wannan shirin zai kasance da taimako sosai a matakin ƙira, lokacin da abokin ciniki ya buƙaci hanzarta nuna babban tsarin kayan gini na ginin ko ciki. Ba tare da ɓata lokaci akan hoto mai ɗaukar hoto da ƙirƙirar zane-zanen aiki ba, mai zanen gini na iya fassara ra'ayinsa cikin tsari mai hoto. Ana buƙatar mai amfani kawai don ƙirƙirar abubuwan farko na joometric tare da taimakon layin da sifofi masu rufewa da launi su tare da lamuran da suka dace. Dukkan wannan ana yin su cikin clican kafofi, gami da saitunan haske, waɗanda ba a cika su da ayyuka masu wahala ba.
Sketchup ya dace sosai lokacin ƙirƙirar ayyukan fasaha don masu zanen kaya da masu hangen nesa. A wannan yanayin, mai zanen kawai yana buƙatar zana fanko don fahimtar aikin 'yan kwangilar.
Bayani mai amfani: Gajerun hanyoyi a cikin SketchUp
Algorithm na aiki a cikin SketchUp ya danganta ne da zane mai kayatarwa, shine, kun kirkirar samfurin kamar kuna zana shi akan takarda. A lokaci guda, ba za a iya faɗi cewa hoton abu zai zama abin da ya dace ba. Ta amfani da wani gungu na SketchUp + Photoshop, zaku iya ƙirƙirar bayar da ma'anar gaske ta ban sha'awa. Kuna buƙatar kawai zana zane na abu kuma tuni a cikin Photoshop amfani da zane-zane na ainihi tare da inuwa, ƙara tasirin yanayi, hotunan mutane, motoci da tsire-tsire.
Wannan hanyar zata taimaka wa waɗanda ba su da kwamfuta mai isasshen iko don ƙididdige al'amuran da ɗaukar nauyi.
Sabbin sigogin shirye-shiryen, ban da zane-zanen shaci, suna ba ku damar ƙirƙirar jerin zane-zanen aiki. Ana samun wannan ta amfani da fadada “Layout”, wanda shine ɓangaren ƙwararrun masu sana'a na SketchUp. A cikin wannan aikace-aikacen, zaku iya ƙirƙirar zanen gado tare da zane, gwargwadon lambobin gini. Ganin girman farashi don babbar "babbar" software, yawancin ƙirar ƙira sun riga sun yaba da wannan mafita.
Tsarin Kayan Gida
Tare da taimakon layin, yin gyare-gyare da sarrafa kayan rubutu a cikin Sketchup, an ƙirƙiri kayan ɗaki iri daban-daban. Za'a iya fitar da samfuran da aka shirya wa wasu nau'ikan tsari ko amfani dashi cikin ayyukanku
Tsarin zane-zane
Kara karantawa: Shirye-shirye don ƙirar ƙasa
Godiya ga hanyar haɗi tare da Taswirar Google, zaku iya daidaita abubuwanku daidai cikin wuri mai faɗi. A wannan yanayin, zaku sami madaidaicin hasken a kowane lokaci na shekara da lokaci na rana. Ga wasu biranen, akwai nau'ikan samfuri uku-uku na gine-ginen da aka riga aka gina, saboda haka zaku iya sanya abinku a cikin yanayin su kuma kimanta yadda yanayin ya canza.
Karanta akan gidan yanar gizon mu: Shirye shiryen 3D tallan kayan kwalliya
Wannan ba cikakken jerin abin da shirin zai iya yi ba ne. Gwada yadda ake aiki ta amfani da SketchUp kuma zaku sha mamaki.