Irƙirar kalanda a cikin MS Word

Pin
Send
Share
Send

Microsoft Word yana da manyan saiti na samfura iri daban-daban. Tare da fitar da kowane sabon sigar shirin, wannan saitin yana fadada. Wadancan masu amfani da suka ga wannan bai isa ba za su iya saukar da sababbi daga shafin yanar gizo na hukuma (Office.com).

Darasi: Yadda ake yin samfuri a Magana

Ofaya daga cikin rukunin shaci da aka gabatar a cikin Kalma shine kalanda. Bayan ƙara su a cikin daftarin, ba shakka, kuna buƙatar gyara da daidaitawa ga bukatun kanku. Labari ne game da yadda ake yin wannan duka, zamu gaya muku a wannan labarin.

Saka samfurin kalanda a cikin daftarin aiki

1. Buɗe Kalma ka tafi menu "Fayil"inda kake buƙatar latsa maɓallin "Createirƙiri".

Lura: A cikin sababbin sigogin MS Word, lokacin da shirin ya fara (ba a shirye ba kuma ajiyayyun daftarin aiki), sashin da muke buƙata yana buɗewa nan da nan "Createirƙiri". Yana cikin sa ne zamu nemi samfurin da ya dace.

2. Don kar a bincika dukkanin samfuri na kalanda da ke cikin shirin na dogon lokaci, musamman ganin cewa an adana yawancinsu a yanar gizo, kawai a rubuta a cikin mashaya binciken. “Kalanda” kuma danna "Shiga".

    Haske: Bayan maganar “Kalanda”, a cikin binciken zaku iya tantance shekarar da kuke buƙatar kalanda.

3. A cikin layi ɗaya tare da samfuran ginannun samfuri, jerin kuma za su nuna waɗanda ke cikin gidan yanar gizon Microsoft Office.

Zaɓi tsakanin su da samfurin kalanda kuka fi so, danna "Createirƙiri" ("Zazzagewa") kuma jira shi daga Intanet. Wannan na iya ɗaukar ɗan lokaci.

4. Kalanda zai buɗe a cikin sabon daftarin aiki.

Lura: Abubuwa da aka gabatar a cikin kalanda kalanda za'a iya gyara su kamar yadda kowane rubutu yake, canza font, tsarin rubutu da sauran sigogi.

Darasi: Tsarin rubutu cikin Magana

Wasu kalandar samfuri waɗanda ake samu a Kalma ta atomatik “daidaitawa” zuwa kowace shekara da ka saka, zana mahimman bayanai daga Intanet. Koyaya, wasu daga cikinsu dole ne a canza su da hannu, wanda zamu tattauna daki-daki a ƙasa. Canjin hannu kuma ya zama dole don kalandar a cikin shekarun da suka gabata, waɗanda kuma suke da yawa a cikin shirin.

Lura: Wasu kalandar da aka gabatar a cikin shagon ba su buɗe a cikin Magana ba, amma a cikin Excel. Umarnin da aka bayyana a cikin wannan labarin da ke ƙasa ya shafi samfuran WordPress kawai.

Gyara kalandar Shafi

Kamar yadda kuka fahimta, idan kalanda baya daidaita ta atomatik zuwa shekarar da kuke buƙata, zaku yi da hannu yadda ya dace, daidai. Aikin, hakika, mai zane ne mai tsayi kuma yana da tsayi, amma yana da ƙima sosai, saboda a sakamakon haka zaku sami keɓaɓɓen kalandar da kuka ƙirƙira kanku.

1. Idan kalandar ta nuna shekara, canza shi zuwa ga na yanzu, na gaba ko duk kalanda wanda kake son ƙirƙirar shi.

2. auki kalandar yau da kullun don shekara ko shekarar da kake ƙirƙirar kalanda. Idan kalandar ba ta kusa, buɗe ta kan Intanet ko kan wayarka ta hannu. Hakanan zaka iya mayar da hankali kan kalanda a kan kwamfutarka, idan ka ga dama.

3. Kuma yanzu mafi wuya, ko kuma mafi ƙanƙanci, mafi tsayi - fara daga watan Janairu, canza kwanakin a cikin kowane watanni daidai da kwanakin mako kuma, gwargwadon haka, kalanda waɗanda ke jagorarsu.

    Haske: Don saurin bincika kwanakin cikin kalanda, zaɓi farkon su (lamba 1). Share ko canzawa zuwa wanda ake buƙata, ko sanya siginan kwamfuta a cikin faifan wayar inda ya kamata lamba 1 ta kasance, shigar da shi. Na gaba, matsar da sel masu zuwa tare da maɓallin “TAB”. Lambar da aka saita a wurin zai ƙare, kuma a wurinsa zaka iya sanya kwanan wata daidai.

A cikin misalinmu, maimakon ƙirar lambar 1 (1 ga Fabrairu 1), za'a saita 5, masu dacewa da Juma'a ta farko ta watan Fabrairu 2016.

Lura: Canja tsakanin watanni tare da maɓallin “TAB”Abun takaici, wannan bazaiyi aiki ba, saboda haka zakuyi wannan tare da linzamin kwamfuta.

4. Bayan an canza duk kwanakin kalandar daidai da shekarar da kuka zaɓa, kuna iya ci gaba don sauya tsarin kalanda. Idan ya cancanta, zaku iya canza font, girmansa da sauran abubuwan. Yi amfani da umarninmu.

Darasi: Yadda ake canza font a cikin Kalma

Lura: Yawancin kalandar an gabatar dasu a cikin nau'ikan madaidaiciyar tebur, gwargwadon abin da za'a iya canzawa - kawai ja alamar kusurwa (ƙananan dama) alamar a yanayin da ake so. Hakanan, wannan tebur za'a iya motsawa (ƙari tare da sa hannu a cikin murabba'in a sama ta hannun hagu na kalanda). Kuna iya karanta game da menene kuma za a iya yi tare da teburin, sabili da haka tare da kalanda a ciki, a cikin labarinmu.

Darasi: Yadda ake yin tebur cikin Magana

Kuna iya sa kalanda mafi launuka tare da kayan aiki “Kalan Shafi”wanda ke canza asalin ta.

Darasi: Yadda ake canja tushen shafi a Magana

5. Daga qarshe, lokacin da kake aiwatar da duk mahimman takaddun buƙatun ko abin da ake so don canza kalanda samfuri, kar a manta don adana takaddar.

Muna ba da shawarar cewa ka ba da damar adana kayan aiki na atomatik, wanda zai yi maka gargaɗi game da asarar bayanai yayin haɗari a cikin PC ko lokacin da shirin zai daskare.

Darasi: Saitin Ajiyewa cikin Magana

6. Tabbatar cewa ka buga kalandar da ka kirkira.

Darasi: Yadda za a buga takarda a cikin Kalma

Shi ke nan, a zahiri, yanzu kun san yadda ake yin kalanda a cikin Kalma. Duk da gaskiyar cewa munyi amfani da samfurin da aka shirya, bayan duk magudi da gyara, zaku iya samun kalanda keɓaɓɓiyar ƙayatarwa a mafita, wacce ba kunya ba ce don rataye a gida ko a wurin aiki.

Pin
Send
Share
Send