Don cire layi a cikin takaddar MS Word aiki ne mai sauƙi. Gaskiya ne, kafin ci gaba da mafita, yakamata mutum ya fahimci wane irin layi ne kuma daga ina ya fito, daidai yadda ake ƙara. A kowane hali, ana iya cire dukkan su, kuma a ƙasa za mu gaya muku abin da za ku yi.
Darasi: Yadda za a zana layi a cikin Kalma
Mun cire layin da aka zana
Idan layin da ke cikin takaddun da kake aiki da shi an zana shi tare da kayan aiki “Shafuka” (tab “Saka bayanai”), akwai a cikin MS Word, cire shi mai sauqi qwarai.
1. Danna kan layi domin zaba shi.
2. shafin zai bude “Tsarin”wanda za ku iya canza wannan layin. Amma don cire shi, danna kawai “Share” a kan keyboard.
3. Layin zai ɓace.
Lura: Kayan da aka kara layin “Shafuka” na iya samun bayyanar dabam. Umarnin da ke sama zai taimaka wajen cire layi biyu, mai lalacewa cikin Magana, da kuma duk wani layin da aka gabatar a ɗayan ginanniyar tsarin shirin.
Idan layin dake cikin littafinka bai fito waje bayan danna shi ba, yana nufin an kara shi ta wata hanyar, kuma kana bukatar amfani da wata hanyar daban don share shi.
Cire layin da aka saka
Wataƙila an ƙara layin da ke cikin takaddar ta wata hanyar, wato, kwafa daga wani wuri, sannan a haɗe. A wannan yanayin, dole ne ka aiwatar da wadannan matakai:
1. Yin amfani da linzamin kwamfuta, zaɓi layin kafin da bayan layin don haka an zaɓi layin.
2. Latsa maɓallin “Share”.
3. Za'a share layin.
Idan wannan hanyar kuma ba ta taimaka muku ba, gwada rubuta charactersan haruffa a cikin layin kafin da bayan layin, sannan zaɓi su tare da layin. Danna “Share”. Idan layin bai goge ba, yi amfani da ɗayan hanyoyin masu zuwa.
Cire layin da aka kirkira tare da kayan aiki “Iyakoki”
Hakanan yana faruwa cewa layi a cikin takaddun yana wakilta ta amfani da ɗayan kayan aikin a ɓangaren “Iyakoki”. A wannan yanayin, zaku iya cire layin kwance a cikin Magana ta amfani da ɗayan hanyoyin masu zuwa:
1. Bude menu na maballin “Iyaka”located a cikin shafin "Gida"a rukuni “Sakin layi”.
2. Zaɓi "Babu iyaka".
3. Layin zai ɓace.
Idan wannan bai taimaka ba, wataƙila an ƙara layin zuwa cikin takaddar ta amfani da kayan aiki ɗaya. “Iyakoki” bawai azaman ɗayan shinge na kwance (a tsaye) ba, amma ta amfani da abu “Layin kwance”.
Lura: Layi da aka kara azaman ɗayan iyakoki na gani ya zama mai kauri sama da layin da aka haɗa tare da kayan aiki “Layin kwance”.
1. Zaɓi layin kwance a sama ta danna maballin linzamin kwamfuta na hagu.
2. Latsa maɓallin “Share”.
3. Za'a share layin.
Cire layin da aka kara azaman firam
Kuna iya ƙara layi a cikin takaddun ta amfani da firam ɗin ginannun wadatar da ke cikin shirin. Haka ne, firam a cikin Magana na iya zama ba kawai a cikin tsarin murabba'i mai huhun farfajiyar takardar ko yanki ba, amma kuma a cikin hanyar layin kwance a kwance a ɗaya daga gefuna na takarda / rubutu.
Darasi:
Yadda ake yin firam a cikin Magana
Yadda za a cire firam
1. Zaɓi layi tare da linzamin kwamfuta (yankin da ke sama ko a ƙasa ne kawai za'a zaɓa da shi, gwargwadon ɓangaren shafin wannan layin).
2. Fadada menu na maɓallin “Iyaka” (kungiya “Sakin layi”shafin "Gida") kuma zaɓi “Yankuna da Cika”.
3. A cikin shafin “Iyaka” akwatin tattaunawa a sashin "Nau'in" zaɓi “A'a” kuma danna "Yayi".
4. Za'a share layin.
Muna cire layin da aka kirkira ta hanyar fasalin ko kuma maye gurbin haruffa
An sanya layin kwance a cikin Magana saboda Tsarin da ba daidai ba ko maye gurbin kansa bayan maɓalli uku “-”, “_” ko “=” da kuma m keystroke "Shiga" ba zai yiwu ba mu haskaka. Don cire shi, bi waɗannan matakan:
Darasi: Mai gyara cikin Magana
1. Matsar da siginan lamba akan wannan layin domin alamar ta bayyana a farkon (a hagu) "Zabi na AutoCorrect".
2. Fadada menu na maɓallin “Iyakoki”wanda yake cikin rukunin “Sakin layi”shafin "Gida".
3. Zaɓi wani abu. "Babu iyaka".
4. Za'a share layin kwance.
Muna cire layi a cikin tebur
Idan aikinku shine cire layi a cikin tebur a cikin Kalma, kawai kuna buƙatar haɗa layuka, ginshiƙai ko sel. Mun riga mun rubuta game da ƙarshen, zamu iya haɗa ginshiƙai ko layuka a hanya, wanda zamu tattauna dalla dalla a ƙasa.
Darasi:
Yadda ake yin tebur cikin Magana
Yadda ake hada sel a cikin tebur
Yadda ake ƙara layi zuwa tebur
1. Yin amfani da linzamin kwamfuta, zaɓi sel biyu maƙwabta (a jere ko shafi) a cikin layin da kake so ka share layin.
2. Danna kaɗa dama ka zaɓi “Haɗa Kwayoyin”.
3. Maimaita don duk sel masu zuwa a jere ko layin da kake so ka share layin.
Lura: Idan aikin ku shine cire layin kwance, kuna buƙatar zaɓi biyu daga cikin sel makwabta a cikin shafi, amma idan kuna son kawar da layi na tsaye, kuna buƙatar zaɓar sel biyu a jere. Layin da kansa wanda kuka shirya sharewa zai kasance tsakanin sel da aka zaɓa.
4. Za'a share layin da ke cikin tebur.
Wannan shi ke nan, yanzu kun san game da duk hanyoyin data kasance wacce za ku iya share layi a cikin Kalma, ba tare da la’akari da yadda ta fito a cikin daftarin ba. Muna muku fatan alkhairi da sakamako mai kyau cikin ƙarin nazarin yiwuwar da ayyuka na wannan shirin mai amfani da amfani.