Yadda za a cire aiki a Photoshop

Pin
Send
Share
Send


Lokacin aiki tare da Photoshop sosai sau da yawa akwai buƙatar soke ayyukan da ba daidai ba. Wannan shine ɗayan alfanun shirye-shiryen hoto da ɗaukar hoto na dijital: ba za ku iya jin tsoron yin kuskure ba ko ku tafi gwaji mai ƙarfin gaske. Bayan wannan, koyaushe akwai damar kawar da sakamakon ba tare da nuna wariya ga ainihin ko babban aikin ba.

Wannan post din zai tattauna yadda za'a soke aikin na karshe a Photoshop. Akwai hanyoyi guda uku don yin wannan:

1. Gajeriyar hanyar faifan maɓalli
2. Umurnin menu
3. Amfani da tarihi

Bari mu bincika su daki daki.

Hanyar lamba 1. Gajerar hanyar faifai na Ctrl + Z

Duk mai amfani da ƙwarewa ya saba da wannan hanyar gyara ayyukan ƙarshe, musamman idan ya yi amfani da masu shirya rubutu. Wannan fasalin tsarin ne kuma yana nan ta hanyar tsohuwa a yawancin shirye-shiryen. Idan ka latsa wannan hadin, za a soke ayyukan da suka gabata zuwa nasara har sai an samu sakamako da ake so.

Game da Photoshop, wannan haɗin yana da halaye nasa - yana aiki sau ɗaya kawai. Muna ba karamin misali. Yin amfani da kayan aikin Brush, zana maki biyu. Matsawa Ctrl + Z yana cire aya ta ƙarshe. Danna shi kuma ba zai share fage na farko ba, amma kawai “goge goge ne”, wato maido da maki na biyu zuwa wurin sa.

Hanyar lamba 2. Mataki na baya menu umarni

Hanya ta biyu don gyara aikin ƙarshe a cikin Photoshop shine amfani da umarnin menu Mataki na baya. Wannan zaɓi ne mafi dacewa domin yana ba ku damar soke adadin da ake buƙata na ba daidai ba.

Ta hanyar tsoho, ana shirya shirin don sokewa 20 Ayyukan mai amfani na kwanan nan. Amma ana iya samun sauƙin wannan lambar tare da gyara mai kyau.

Don yin wannan, shiga cikin abubuwan bi da bi "Gyara - Shirye-shiryen - Aiki".

Sannan a cikin sub "Tarihin aiki" an saita darajar sigar da ake buƙata. Tazara tsakanin mai amfani ita ce 1-1000.

Wannan hanyar gyara sabbin ayyukan mai amfani a Photoshop ya dace ga wadanda suke son yin gwaji tare da nau'ikan kayan aikin da shirin ke bayarwa. Wannan umarnin menu yana da amfani ga masu farawa a cikin ci gaban Photoshop.

Hakanan yana da dacewa don amfani da haɗuwa CTRL + ALT + Z, wanda masu haɓaka suka sanyawa wannan ƙungiyar.

Yana da kyau a lura cewa Photoshop shima yana da aikin da zai dawo da karɓar matakin ƙarshe. An mamaye ta amfani da umarnin menu. Mataki gaba.

Hanyar lamba 3. Yin amfani da Palette Tarihi

Akwai ƙarin taga a kan babban taga Photoshop "Tarihi". Yana ɗaukar duk matakan mai amfani lokacin ɗauka lokacin aiki tare da hoto ko hoto. Kowane ɗayansu yana bayyana azaman layi daban. Ya ƙunshi babban kusoshi da sunan aikin ko kayan aiki da aka yi amfani da shi.


Idan baku da irin wannan taga a babban allon, to, zaku iya nuna shi ta zabi "Window - Tarihi".

Ta hanyar tsoho, Photoshop yana nuna tarihin ayyukan mai amfani 20 a cikin taga palette. Wannan siga, kamar yadda aka ambata a sama, ana iya canza shi cikin sauƙi na kewayon 1-1000 ta amfani da menu "Gyara - Shirye-shiryen - Aiki".

Amfani da Tarihi abu ne mai sauqi. Kawai danna layin da ake bukata a wannan taga kuma shirin zai dawo wannan jihar. A wannan yanayin, duk ayyukan da za su biyo baya za a fifita su da launin toka.

Idan ka canza yanayin da aka zaɓa, alal misali, yi amfani da wani kayan aiki, sannan duk ayyukan da suka biyo baya da aka fifita da launin toka za a share su.

Don haka, zaka iya gyara ko zaɓi kowane irin aikin da ya gabata a Photoshop.

Pin
Send
Share
Send