Yin wasan ƙwallon ƙwallon tsalle a cikin MS Word

Pin
Send
Share
Send

Kuna son ƙirƙirar wuyar warwarewa ta hanyar wuyar warwarewa (ba shakka, a kwamfuta, ba kawai akan takarda ba), amma baku san yadda ake yi ba? Kada ku yanke ƙauna, shirin ofishin aiki mai yawa Microsoft Word zai taimaka muku yin wannan. Ee, ba a ba da kayan aikin yau da kullun don irin wannan aikin ba, amma Tables za su taimaka mana a wannan mawuyacin al'amari.

Darasi: Yadda ake yin tebur cikin Magana

Mun riga mun rubuta game da yadda ake ƙirƙirar tebur a cikin wannan babban editan rubutu, yadda zaka yi aiki tare dasu da yadda zaka canza su. Kuna iya karanta duk wannan a cikin labarin da aka gabatar a mahaɗin da ke sama. Af, yana canzawa da shirya alluna wanda shine, wanda ya zama dole musamman idan kuna son ƙirƙirar wasan ƙwallon ƙafa a cikin Magana. Game da yadda ake yin wannan, kuma za a tattauna a ƙasa.

Airƙiri tebur na masu girma dabam

Wataƙila, kun riga kuna da ra'ayin ku game da abin da kalmar shigowarku zata kasance. Wataƙila kuna da zane, ko kuma fasalin da kuka ƙare, amma akan takarda ne. Sabili da haka, masu girma dabam (har ma da kusanci) an san ku daidai, saboda yana daidai da su kuna buƙatar ƙirƙirar tebur.

1. Kaddamar da kalma kuma tafi daga shafin "Gida"bude ta tsohuwa a shafin “Saka bayanai”.

2. Latsa maballin “Tebur”located a cikin wannan rukuni.

3. A cikin menu wanda aka fadada, zaka iya ƙara tebur, bayan tantance girmanta. Wannan kawai ƙimar tsohuwar ce wacce ba ta dace da ku ba (ba shakka, idan kalmar wucewar ku ba ta da tambayoyi 5-10), don haka kuna buƙatar da hannu saita adadin layin da ake buƙata da layuka.

4. Don yin wannan, a cikin menu mai bayyana, zaɓi "Saka tebur".

5. A cikin akwatin maganganu wanda zai bayyana, saka lambar da ake so layuka da ginshiƙai.

6. Bayan tantance dabi'un da ake buƙata, danna "Yayi". Tebur ya bayyana akan takardar.

7. Don sake girman tebur, danna shi tare da linzamin kwamfuta kuma ja kusurwar zuwa gefen takardar.

8. Na gani, sel tebur suna kama da juna, amma da zarar kuna son shigar da rubutu, girman zai canza. Don daidaitawa, dole ne kuyi masu zuwa:
Zaɓi duka tebur ta danna “Ctrl + A”.

    • Danna-dama akansa kuma zaɓi abu a cikin mahallin mahallin da ya bayyana. "Kayan kwatin".

    • A cikin taga da ke bayyana, da farko je shafin "Kirtani"inda kana buƙatar duba akwatin kusa da "Height", saka darajar a ciki 1 cm kuma zaɓi yanayi "Daidai".

    • Je zuwa shafin "Shafi"duba akwatin "Nisa"kuma nuna 1 cmraka'a zaɓi zaɓi “Santimita”.

    • Maimaita waɗannan matakan a cikin shafin “Kwayar halitta”.

    • Danna "Yayi"don rufe akwatin maganganu kuma amfani da canje-canje.
    • Yanzu tebur yayi daidai da daidaituwa.

Ciyarwa a tebur

Don haka, idan kuna son yin alamar kalma a cikin Magana, ba tare da zana hoton akan takarda ba ko a cikin kowane shiri, muna ba da shawarar ku fara kirkirar saiti. Gaskiyar ita ce cewa ba tare da ƙididdige lambobi a gaban idanunku ba, kuma a lokaci guda tare da amsoshin su (kuma, sabili da haka, sanin adadin haruffa a cikin kowace takamaiman kalma), ba ma'ana don yin ƙarin ayyuka. Abin da ya sa muke da farko ɗauka cewa kun riga kun sami wuyar warwarewa, har yanzu ba a cikin Magana ba.

Samun shirye-shiryen da aka yi, amma har yanzu babu komai a ciki, muna bukatar mu ƙidaya sel waɗanda amsoshin tambayoyin za su fara, da kuma cika waɗannan ƙwayoyin da ba za a yi amfani da su ba.

Yadda za a sanya lamba na sel tebur kamar a cikin ainihin kalmomin shiga?

A mafi yawan kalmomin shiga, lambobin da ke nuna wurin fara gabatar da amsar wata takamaiman tambaya suna a saman kusurwar hagu na sel, girman waɗannan lambobin ƙaramin abu ne. Dole ne mu yi haka.

1. Na farko, kawai ƙidaya sel kamar yadda kuka yi a kan zane ko zane. Hoton nuna fuska na nuna wani karamin misali ne kawai na yadda wannan zai kasance.

2. Don sanya lambobi a cikin kusurwar hagu na sama na sel, zaɓi abubuwan da ke cikin teburin ta danna “Ctrl + A”.

3. A cikin shafin "Gida" a cikin rukunin "Harafi" nemo halin “Karshe sannan ka danna shi (zaka iya amfani da hade maɓalli mai zafi, kamar yadda aka nuna a cikin sikirin. Ana lambobin zasu zama ƙarami kuma za'a sami ɗan ƙaramin dangi zuwa tsakiyar sel ɗin

4. Idan rubutun har yanzu ba a isasshe mai hagu-hagu ba, sanya shi a hagu ta danna maɓallin da ya dace a cikin rukuni. “Sakin layi” a cikin shafin "Gida".

5. Sakamakon haka, ƙwayoyin da aka ƙidaya zasu yi kama da wannan:

Bayan kammala lambar, ya zama dole a cika sel da ba dole ba, wato, waɗanda a cikin haruffa ba zasu dace ba. Don yin wannan, bi waɗannan matakan:

1. Zaɓi wani ɓoyayyen tantanin halitta kuma danna-dama a ciki.

2. A cikin menu wanda ya bayyana, wanda yake saman menu na mahallin, nemo kayan aiki "Cika" kuma danna shi.

3. Zaɓi launi da ya dace don cike gurbin mara wofi sai ka latsa shi.

4. Za a cika tantanin. Don yin fenti akan duk wasu sel waɗanda ba za'a yi amfani da su ba a cikin ƙwallon kalma don shigar da amsar, maimaita kowane ɗayan matakan 1 zuwa 3.

A cikin misalinmu mai sauƙi, yana kama da wannan, ba shakka, zai bambanta a gare ku.

Mataki na karshe

Abinda kawai ku da ni dole muyi don ƙirƙirar kalmar sirri a cikin Magana daidai ta hanyar da muke amfani da ita don ganin ta a kan takarda shine rubuta jerin tambayoyi a tsaye da kuma kwance a ƙarƙashinsa.

Bayan kun gama wannan duka, wasanin kallonku zai zama wani abu kamar haka:

Yanzu zaku iya buga shi, ku nuna shi ga abokai, abokanan ku, dangi ku tambaye su ba wai kawai kuyi kimanta yadda kuka yi nasarar zana ƙimar kalma a cikin Magana ba, har ma don magance shi.

Zamu iya kawo karshen hakan, saboda yanzu kun san yadda ake kirkirar wasanin kalma a kalma. Muna yi muku fatan alkhairi a cikin aikinku da kuma horo. Gwaji, ƙirƙirar da girma ba tare da tsayawa ba.

Pin
Send
Share
Send