Duk wani shiri na yau da kullun don ƙirƙirar kiɗa (aikace-aikacen sauti na dijital, DAW), komai girman aikin da ya ke, ba'a iyakance shi kaɗai ga kayan aikin yau da kullun da kuma tsarin ayyuka na yau da kullun ba. Ga mafi yawan ɓangaren, irin waɗannan software suna tallafawa ƙarin samfuran ɓangare na uku da madaukai zuwa ɗakin karatu, kuma suna aiki mai girma tare da fayilolin VST. FL Studio yana ɗayan waɗannan, kuma akwai fulogi masu yawa don wannan shirin. Sun bambanta a cikin aiki da ƙa'idar aiki, wasun su suna haifar da sautuka ko sake fitarwa a baya (samfurori), wasu - inganta ingancin su.
An gabatar da babban jerin abubuwan toshe don FL Studio a shafin yanar gizon hukuma na Image-Line, amma a wannan labarin zamuyi la'akari da mafi kyawun toshe daga masu haɓaka ɓangare na uku. Amfani da waɗannan kayan aikin ƙa'idar zamani, zaku iya ƙirƙirar keɓaɓɓiyar mawaƙa na fasaha don ƙwarewar injiniya mara ƙima. Koyaya, kafin la'akari da damar su, bari muyi yadda za a ƙara (haɗi) plugins a cikin shirin ta amfani da misalin FL Studio 12.
Yadda ake ƙara plugins
Don farawa, kuna buƙatar shigar da duk plugins a cikin babban fayil, kuma wannan ya zama dole ba kawai don oda akan rumbun kwamfutarka ba. Yawancin VST suna ɗaukar sarari da yawa, wanda ke nufin cewa HDD ko tsarin yanki na SSD ya kasance mafi kyau ga mafita don shigar da waɗannan samfuran. Bugu da ƙari, yawancin plugins na zamani suna da nau'ikan 32-bit da 64-bit, waɗanda aka bayar ga mai amfani a fayil ɗin shigarwa ɗaya.
Don haka, idan ba a shigar da FL Studio kanta a cikin rumbun kwamfutar ba, yana nufin cewa yayin shigarwa na plugins za ku iya tantance hanyar zuwa manyan fayilolin da ke cikin shirin kansu, ba su sunan mai sabani ko barin ƙimar asali.
Hanya zuwa waɗannan kundin adireshin na iya kama da wannan: D: Fayilolin Shirin Hoto-Laini FL Studio 12, amma a cikin babban fayil ɗin shirin za'a iya samun manyan fayiloli don nau'ikan plugins daban-daban. Domin kada a rikice, zaku iya suna VSTPlugins da VSTPlugins64bits kuma zaɓi su kai tsaye yayin shigarwa.
Wannan kawai ɗayan hanyoyi ne masu yuwu, tunda iyakokin FL Studio suna ba ku damar ƙara ɗakunan littattafai masu sauti da shigar da kayan aikin da ke da alaƙa a ko'ina, bayan haka za ku iya tantance hanyar zuwa babban fayil ɗin sikandirewa a cikin tsarin shirye-shiryen.
Bugu da kari, shirin yana da mai sarrafa filogi mai dacewa, budewa wanda ba zaku iya bincika tsarin don VST kawai ba, amma kuma kuna sarrafa su, haɗi ko, akasin haka, cire haɗin.
Don haka, akwai wurin bincika VST, ya rage don ƙara su da hannu. Amma wannan na iya zama ba lallai ba ne, tunda cikin FL Studio 12, sabon sigar aikin shirin, wannan yana faruwa ta atomatik. Na dabam, yana da mahimmanci a lura cewa ainihin wurin / ƙari na plugins, idan aka kwatanta da sigogin da suka gabata, sun canza.
A zahiri, yanzu duk VSTs suna cikin mai bincike, a cikin babban fayil da aka tsara don wannan dalili, daga inda za'a iya motsa su zuwa filin aiki.
Hakanan, za'a iya ƙara su a cikin taga juna. Ya isa ya danna maɓallin waƙoƙi dama kuma zaɓi Sauya ko Saka a cikin mahallin mahallin - musanya ko saka, bi da bi. A yanayin farko, kayan aikin zai bayyana akan takamaiman waƙa, a na biyu - akan gaba.
Yanzu mun san yadda za a ƙara fayilolin VST zuwa FL Studios, don haka lokaci ya yi da za mu iya sanin manyan wakilan wannan sashe.
Onari akan wannan: Sanya Wuta a FL Studio
Ka'idodin 'yan ƙasa Kontakt 5
Kontakt shine matsayin da aka yarda da gabaɗaya a duniyar duniyar samarwa. Wannan ba wani mai hadewa bane, amma kayan aiki ne, wanda ake kira daɗaɗa-in-sa-kai ne. Tuntuɓi kansa kawai harsashi ne, amma a cikin wannan kwarin ne aka haɓaka ɗakunan karatu, kowannensu shine kayan haɗin keɓaɓɓen VST tare da saitunan kansa, matattara da sakamako. Kontakt kanta tana da irin wannan.
Sabon zamani mai kwakwalwa na kayan sanannu na ativeasar Native ya ƙunshi a cikin sa ta babban tsarin abubuwa masu kyau, ingantattun abubuwa masu inganci, daɗaɗɗun da'irori da samfuran analog. Kontakt 5 yana da kayan aikin tsufa na zamani wanda ke ba da mafi kyawun ingancin sauti don kayan harmonic. Edara sababbin saiti na sakamako, kowannensu yana mai da hankali kan tsarin aikin studio don sarrafa sauti. Anan zaka iya ƙara matsawa na ɗabi'a, yi ɗanɗano daɗi. Bugu da kari, Tuntuɓi yana goyan bayan fasahar MIDI, yana ba ku damar ƙirƙirar sabbin kayan aiki da sauti.
Kamar yadda aka ambata a sama, Kontakt 5 itace kwalliyar kwalliya ce wacce zaku iya haɗa wasu plugins ɗin samfuri masu yawa, waɗanda ainihin mahimman ɗakunan karatu ne na sauti. Da yawa daga cikinsu suna haɓaka da kamfani guda ɗaya na ativeyan ƙasar Kayan koyarwa kuma suna ɗaya daga cikin mafita mafi kyawu wanda za'a iya amfani dashi don ƙirƙirar kiɗan naku. Sautin sa, tare da hanyar da ta dace, zai wuce yabo.
A zahiri, da yake magana game da ɗakunan karatu kansu - a nan za ku sami duk abin da kuke buƙatar ƙirƙirar kayan kiɗa mai cikakken tsari. Ko da a PC ɗinku, kai tsaye a cikin aikinku, ba za a sami karin fulogi ba, tsarin kayan aikin Sadarwar da aka haɗa cikin kunshin daga mai haɓaka zai isa. Akwai injunan drum, kayan kwalliya na dadda, ƙararrawar bass, acoustics, gitars na lantarki, wasu nau'ikan kiɗa, kayan kida, kayan kwalliya, dukkanin nau'ikan mahaɗa, na'urorin iska. Bugu da kari, akwai ɗakunan karatu da yawa waɗanda suke da asali, sauti mara kyau da kayan kida waɗanda ba za ku samu ko'ina ba.
Sauke Kontakt 5
Zazzage laburare don NI Kontakt 5
Kayan kida na ƙasa
Wani ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ativean Native, maɗaukakiyar dodon sauti, ita ce kayan haɗin VST, wanda yake cikakke mahaɗan da aka fi amfani da shi don ƙirƙirar waƙar mawaƙa da alamomin bass. Wannan kayan aikin kwalliya suna samar da ingantaccen sauti mai kyau, yana da saiti mai sauƙin sassauƙa, wanda akwai adadi mai yawa a nan - zaku iya canza kowane siginar sauti, shin daidaituwa ne, ambulaf ko wani irin matattara. Ta haka ne, zaka iya canja sautin kowane saiti.
Massive ya ƙunshi a cikin babban ɗakin karatun ɗakunan sautuna masu dacewa cikin rarrabuwa zuwa takamaiman rukuni. Anan, kamar yadda yake cikin Vkontakte, akwai dukkanin kayan aikin da ake buƙata don ƙirƙirar fitaccen masanin kiɗa, duk da haka, ɗakin karatun wannan kayan aikin yana da iyaka. Anan, kuma, akwai drumuna, maɓallin keɓaɓɓu, maɓallin kiɗa, iska, iska da kuma ƙari mai yawa. Abubuwan da aka saita sune kansu (sautuna) ba rarrabuwa ba kawai zuwa nau'ikan ma'ana, amma kuma an rarraba su ta yanayin sautirsu, kuma don neman madaidaiciya, zaku iya amfani da ɗayan matatun mai binciken.
Baya ga yin aiki azaman mai toshe a cikin FL Studio, Massive na iya nemo aikace-aikacen sa a cikin wasan kwaikwayo na rayuwa. A cikin wannan samfuran samfuran matakan jerin abubuwa da tasirin abubuwa suna daga ciki, manufar canjin yana da sauƙin sassauƙa. Wannan ya sa wannan samfurin ya zama mafi kyawun mafita software don ƙirƙirar sauti, kayan aiki mai amfani wanda yake daidai da kyau duka biyu a babban mataki kuma a cikin ɗakin sauraron rakodi.
Download Tsallake
'Yan asalin Absaƙan Absynth 5
Absynth matattara ce ta musamman da aka kirkira daga irin wannan kamfanin da ba a san shi ba na Native Instruments. Ya ƙunshi kusan sautin sauti mara iyaka wanda kowannensu zai iya canzawa da haɓakawa. Kamar Massive, dukkanin saitattun abubuwa a nan suma ana cikin mai binciken, an kasu kashi biyu kuma an raba su ta hanyar mai tacewa, godiya ga wanda ba wahalar samu sautin da ake so ba.
Absynth 5 yana amfani da shi a cikin aikinsa ƙaƙƙarfan ƙwaƙƙwaran ƙwaƙƙwaran ƙwaƙƙwaran ƙwaƙwalwa, ingantaccen kayayyaki da ingantaccen tsarin sakamako. Wannan ya fi kawai ƙirƙira mai sauƙi, software ne mai ƙarfi na haɓaka software wanda ke amfani da ɗakunan labarun sauti na musamman a cikin aikinsa.
Ta amfani da irin wannan kayan aikin na musamman na VST, zaku iya ƙirƙirar ƙayyadaddun ƙayyadaddun, ƙarancin sauti wanda ya danganta da rarrabuwa, ƙyalƙyali, FM, granular da kuma samfuran samfur. Anan, kamar yadda yake a cikin Massive, ba zaku sami kayan kida analog kamar guitar ko piano na yau da kullun ba, amma adadi mai yawa na "masana'antar" masana'antun masana'antu bazai bar mai farawa da ƙwararrun mawaki ba.
Zazzage Absynth 5
Native Instruments FM8
Kuma sake a jerinmu mafi kyawun plugins shine ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ativean Native, kuma yana ɗaukar matsayinsa a saman sama da yadda aka barata. Kamar yadda sunan yake nunawa, FM8 yana aiki akan ka'idodin FM synthesis, wanda, a hanya, ya taka rawa sosai ga ci gaban al'adun mawaƙa na shekarun da suka gabata.
FM8 yana da injin ƙarfin sauti mai ƙarfi, godiya ga wanda zaku iya inganta ingancin sauti mara kyau. Wannan kayan haɗin na VST yana haifar da sauti mai ƙarfi da haɓaka wanda tabbas za ku sami aikace-aikace a cikin ƙirarku. Abun dubawa na wannan kayan aikin kwalliyar yana cikin hanyoyi masu yawa kama da Massive da Absynth, wanda bisa ƙa'idar aiki, ba baƙon abu bane, saboda suna da haɓaka ɗaya. Dukkan tsare-tsare suna cikin mai binciken, dukkansu sun kasu kashi daban-daban, kuma ana iya jera su ta hanyar tace.
Wannan samfurin yana bawa mai amfani gwargwadon sakamako masu kyau da halayen sassauƙa, kowane ɗayan za'a iya canza shi don ƙirƙirar sautin da ake so. Akwai masana'antun masana'antu kusan 1000 a cikin FM8, an riga an shirya ɗakin karatu (FM7), a nan zaku sami jagorori, ƙwallon ƙafa, basses, iska, maɓallai da sauran wasu sauti masu inganci mafi kyau, sautin, wanda muke tunawa, koyaushe za'a iya daidaita shi don dacewa da ku da ƙirƙirar kayan kiɗa.
Zazzage FM8
ReFX Nexus
Nexus babban romler ne, wanda, gabatar da mafi ƙarancin buƙata don tsarin, ya ƙunshi babban ɗakin ɗakunan ajiya na duka abubuwan rayuwar rayuwar kirkirarka. Kari akan haka, ɗakin karatu na yau da kullun, wanda ke da abubuwan saiti 650, za'a iya fadada shi ta ɓangarorin uku. Wannan kayan talla yana da saiti mai sauƙin sassauƙa, sautunan da kansu kuma suna cikin wadatuwa an ware su nau'ikan, don haka gano abin da kuke buƙata ba mai wahala bane. Akwai babban jami'in tsara shirye-shirye da kuma masamman abubuwa na musamman, godiya ga wanda zaku iya haɓakawa, haɓakawa kuma, idan ya cancanta, canji fiye da fitowar kowane saiti.
Kamar kowane ingantaccen plugin, Nexus ta ƙunshi abubuwa daban-daban a cikin tsarin, pads, synths, keyboards, drrum, basses, choirs da sauran wasu sauti da kayan kida.
Zazzage Nexus
Steinberg da babban 2
Grand babbar kwalliyar kwalliya ce, kwalliya da komai. Wannan kayan aikin yana da cikakke, mai inganci, kuma mai sauƙi ne kawai, wanda yake da mahimmanci. Childawar Steinberg, wanda, a hanya, sune masu kirkirar Cubase, suna ƙunshe da samfuran kayan kide-kide na babban kide kide kide, wanda ba wai kawai ake aiwatar da kiɗa da kanta ba, har ma da sauti na keystrokes, pedals da mallets. Wannan zai ba da duk wani abu mai kide kide na zahiri da dabi'a, kamar dai ainihin mawaƙin ya taka mata jagora.
Grand for FL Studio yana goyan bayan sauti mai tashoshi huɗu, kuma za'a iya sanya kayan aikin a cikin ɗakin kamfani kamar yadda kuke buƙata. Bugu da kari, wannan kayan haɗin na VST an sanye shi da wasu ƙarin ayyuka waɗanda zasu iya ƙara haɓaka ƙimar amfani da PC a wurin aiki - Babban a hankali yana kula da RAM ta hanyar saukar da samfuran da ba a amfani da su ba. Akwai yanayin ECO don kwamfutoci masu rauni.
Zazzage Grand 2
Steinberg halion
HALion wani plugin ne daga Steinberg. Babban samfuri ne, wanda, ban da daidaitaccen ɗakin karatu, zaku iya shigo da kayan samfuran na uku. Wannan kayan aiki yana da sakamako masu inganci da yawa, akwai kayan aikin ci gaba na sarrafa sauti. Kamar yadda yake a cikin Grand, akwai fasaha don ajiye RAM. Ana tallafin sauti mai yawa (5.1).
HALion ke dubawa yana da sauƙi kuma bayyananne, ba a cika shi da abubuwan da ba a buƙata ba, kai tsaye a cikin filogi akwai babban mahautsini wanda zaku iya aiwatar da samfuran da aka yi amfani da su tare da sakamako. A zahiri, da yake magana game da samfurori, su, don mafi yawan lokuta, suna yin kwaikwayon kayan kade-kade - piano, violin, cello, iska, percussion da makamantansu. Akwai damar daidaita sigogin fasaha don kowane samfurin kowane mutum.
HALion yana da ginannun matattara, kuma daga cikin tasirin yana da mahimmanci a nuna alamar, fadada, jinkirta, ƙungiyar mawaƙa, saitin daidaitawa, masu tilastawa. Duk wannan zai taimaka muku cimma buri ba kawai kawai naɗaɗaɗaɗaɗaɗa masu kyau, har ma da sauti na musamman. Idan ana so, daidaitaccen samfurin na iya juyawa zuwa wani sabon abu sabo, na musamman.
Bugu da kari, sabanin duk abubuwanda aka sanya a sama, HALion yana tallafawa aiki tare da samfurori ba kawai tsarin sa ba, amma kuma tare da wasu da dama. Don haka, alal misali, zaku iya ƙara masa kowane samfurori na tsarin WAV, ɗakin karatu na samfurori daga tsoffin juzu'in Kontakt daga Nan asalin, da ƙari mai yawa, wanda ke sa wannan VST-kayan aiki na musamman da gaske kuma tabbas ya cancanci kulawa.
Zazzage HALion
Ativean asalin Manyan rumaramar Mix Mix
Wannan ba samfurin bane da kuma mahaɗa, amma saitunan kayan kwalliyar kayan aiki waɗanda aka haɓaka haɓaka ƙarar sauti. Wannan samfurin Na'urar Kayan Gida ya hada da SOLID BUS COMP, SOLID DYNAMICS, da kuma SOLID EQ toshe-ins. Dukkansu za a iya amfani dasu a cikin mahaɗa FL Studio a matakin hada kayan kiɗan kiɗa.
SOLID BUS COMP - Wannan babban damfara ne mai sauƙin amfani wanda zai ba ku damar cimma babban inganci ba kawai ba, har ma daɗaɗan sauti.
SOLID DYNAMICS - Wannan ƙaƙƙarfan injinin sitiriyo ne, wanda ya hada da ƙofar da kayan aikin faɗaɗa. Wannan shine mafi kyawun mafita don tafiyar da kayan aikin mutum a cikin tashoshi masu amfani. Yana da sauƙi kuma dace don amfani, a zahiri, yana ba ku damar cimma kyan gani mai haske, ɗakin studio.
SOLID EQ - ma'auni-6-band, wanda zai iya zama ɗaya daga cikin kayan aikin da kuka fi so yayin haɗa waƙar. Yana ba da sakamako na gaggawa, yana ba ku damar cimma kyakkyawan, tsabta da sauti na ƙwararru.
Zazzage M Mix Series
Duba kuma: Hadawa da Mastering a FL Studio
Shi ke nan, yanzu kun san game da mafi kyawun VST-plugins don FL Studio, kun san yadda ake amfani da su da abin da suke a gaba ɗaya. A kowane hali, idan kun ƙirƙiri kiɗa da kanku, ɗaya ko ma'aurata ba shakka zai ishe ku aiki. Haka kuma, koda dukkanin kayan aikin da aka bayyana a wannan labarin zasu zama kamar kaɗan ga mutane da yawa, saboda tsarin ƙirƙirar abu bai san iyakoki ba. Rubuta a cikin jawaban da toshe-ins da kuke amfani da shi don ƙirƙirar kiɗa kuma don bayanan sa, za mu iya fatan ku ne kawai don ƙirƙirar nasara da kuma samar da abin da kuke so.