Yadda ake amfani da Rufus

Pin
Send
Share
Send

Kusan kowane mai amfani na zamani lokacin aiki tare da kwamfuta yayi aiki da hotunan diski. Suna da fa'ida mara girman gaske akan diski na kayan yau da kullun - suna da sauri don aiki tare, ana iya haɗa su zuwa kusan lambar marasa iyaka a lokaci guda, girman su na iya zama sau dubun girma fiye da talakawa faifai.

Ofayan mafi mashahuri ayyukan yayin aiki tare da hotuna shine a rubuta su zuwa kafofin watsa labarai mai cirewa don ƙirƙirar faifan taya. Kayan aikin kayan aikin yau da kullun ba su da aikin da ake buƙata, kuma ƙwararrun masarufi suna zuwa aikin ceto.

Rufus shiri ne wanda zai iya rubuta hoton tsarin aikin zuwa kwamfutar filashin USB don shigarwa mai zuwa akan kwamfuta. Abilityaukar hoto, sauƙi da aminci ya bambanta da masu fafatawa.

Zazzage sabon fitowar Rufus

Babban aikin wannan shirin shine ƙirƙirar bootable disks, don haka za a tattauna wannan aikin a wannan labarin.

1. Da farko, nemo kamara mai haske wacce za a yi rikodin hoton tsarin aikinta. Babban abubuwanda aka zaba sune karfin da ya dace da girman hoton da kuma rashin mahimman fayiloli a kai (kan aiwatar da filayen flash za'a tsara, duk bayanan da ke kanta za su kasance batattu).

2. Bayan haka, an saka filastin cikin kwamfutar kuma aka zaba cikin akwatin saukar da masu dacewa.

2. Saitin da ke gaba ya zama dole don ingantaccen halittar abun taya. Wannan saitin ya dogara da sabon komputa. Ga yawancin kwamfutoci, saitin tsoho ya dace; domin mafi zamani, dole ne ka zabi UEFI interface.

3. A mafi yawancin lokuta, don yin rikodin hoto na yau da kullun na tsarin aiki, ana bada shawara don barin saiti mai zuwa azaman tsoho, ban da takamaiman fasali na wasu tsarin aiki, waɗanda ba kasafai ba keɓaɓɓu.

4. Hakanan muna barin girman gungu ta tsohuwa ko zaɓi shi idan an ƙayyade wani.

5. Domin kada ku manta da abin da ke rubuce a cikin wannan faifan kebul ɗin, zaku iya sanya matsakaici da sunan tsarin aiki. Koyaya, sunan mai amfani zai iya tantance komai.

6. Rufus zai iya bincika kafofin watsa labarai masu cirewa don katangar da ta lalace kafin yin rikodin hoto. Don ƙara matakin ganowa, zaka iya zaɓar adadin lambobi sun wuce ɗaya. Don kunna wannan aikin, kawai duba akwatin a cikin akwatin m.

Yi hankali, wannan aiki, gwargwadon girman matsakaici, na iya ɗaukar dogon lokaci kuma yana ɗora maƙarfan filashin da kansa.

7. Idan mai amfani bai riga ya share kebul na USB flash daga fayilolin ba, wannan aikin zai share su kafin yin rikodi. Idan flash drive ɗin fanko ne, za a iya kashe wannan zaɓi.

8. Dangane da tsarin aikin da za a yi rikodin, zaku iya saita hanya don loda shi. A mafi yawan lokuta, ana iya barin wannan saitin zuwa ga ƙwararrun masu amfani, don rakodin al'ada, saitin tsoho ya isa.

9. Don saita Flash drive wani lakabin tare da halayyar ƙasa da ƙasa kuma sanya hoto, shirin zai ƙirƙiri fayil na autorun.inf inda za a yi rikodin wannan bayanin. Kamar yadda ba dole ba, zaku iya kashe shi kawai.

10. Ta amfani da maballin daban, zaɓi hoton da za'a yi rikodin. Mai amfani kawai yana buƙatar nuna fayil ɗin ta amfani da daidaitattun Explorer.

11. Tsarin saitunan masu tasowa zasu taimake ka saita ma'anar kebul na USB na waje da haɓaka gano bootloader a cikin tsoffin juzu'in BIOS. Waɗannan saitunan zasu buƙaci idan ana amfani da wata tsohuwar kwamfuta da tsohon BIOS don shigar da tsarin aiki.

12. Bayan an tsara shirin gaba ɗaya - zaku iya fara rakodi. Don yin wannan, kawai danna maballin ɗaya - kuma jira Rufus ya yi aikinta.

13. Shirin ya rubuta dukkan ayyukan da aka ƙaddara zuwa log, wanda za'a iya gani yayin aikin shi.

Koyi kuma: shirye-shirye don ƙirƙirar filashin filashi

Shirin yana ba ku damar ƙirƙirar faifan taya don sababbin sababbin komputa da masu ɓoyewa. Yana da mafi ƙarancin saiti, amma ayyuka masu wadata.

Pin
Send
Share
Send