Ta amfani da Rubutun rubutu ++ Editan rubutu

Pin
Send
Share
Send

Shirin Notepad ++ an cancanci ɗayan ɗayan mafi kyawun editocin rubutu don masu shirye-shirye da masu kula da gidan yanar gizo, saboda yana da babban adadin ayyuka masu amfani a gare su. Amma ga mutanen da suke aiki a fannoni daban daban na ayyuka, damar wannan aikace-aikacen na iya zama da amfani sosai. Sakamakon bambancin aikin shirin, ba kowane mai amfani zai iya amfani da duk abubuwan aikinsa ba. Bari mu gano yadda za a yi amfani da babban fasalin aikace-aikacen Notepad ++.

Zazzage sabon samfurin Notepad ++

Gyara rubutu

Mafi sauƙin aikin Notepad ++ shine buɗe fayilolin rubutu don karantawa da gyara su. Wato, waɗannan sune ayyukan da Mai lura da kullun yake aikatawa.

Don buɗe fayil ɗin rubutu, ya isa ya tafi daga menu na sama a kan abubuwan "Fayil" da "Buɗa". A cikin taga wanda ya bayyana, ya rage kawai don nemo fayil ɗin da ake so akan rumbun kwamfutarka ko mai cirewa, zaɓi shi, kuma danna maballin "Buɗe".

Saboda haka, zaku iya buɗe fayiloli da yawa lokaci guda, kuma lokaci guda kuyi aiki tare da su a cikin shafuka daban-daban.

Lokacin shirya rubutu, ban da canje-canje na yau da kullun da aka yi ta amfani da keyboard, zaku iya yin gyara ta amfani da kayan aikin. Wannan yana sauƙaƙa sauƙaƙe tsarin gyara, kuma yana sa shi da sauri. Misali, ta amfani da mahallin mahallin, zai yuwu a sauya dukkan haruffa da aka zaɓa daga ƙaramin har zuwa babban, da kuma hakan.

Ta amfani da menu na sama, zaku iya sauya ɓoye rubutun.

Ana iya yin amfani da adana duk ta hanyar "Fayil" ɗin menu na saman ta zuwa kan abu "Ajiye" ko "Ajiye As". Hakanan zaka iya ajiye takaddun ta danna maɓallin alamar a cikin diskette a kan kayan aikin.

Notepad ++ yana goyan bayan budewa, gyarawa da adana takardu a cikin TXT, HTML, C ++, CSS, Java, CS, INI da sauran tsarin fayil da yawa.

Fileirƙiri fayil ɗin rubutu

Hakanan zaka iya ƙirƙirar sabon fayil rubutu. Don yin wannan, zaɓi "sabo" a cikin "Fayil" ɓangaren menu. Hakanan zaka iya ƙirƙirar sabon takaddun ta latsa madannin maballin keyboard Ctrl + N.

Gyara code

Amma, mafi kyawun fasalin shirin Notepad ++, wanda ke bambanta shi da sauran masu rubutun, shine babban aiki na inganta lambar shirin da shimfidar shafi.

Godiya ga aiki na musamman wanda ke nuna alamun alama, takaddun ya fi sauƙi don kewaya, kazalika bincika alamun buɗe alama. Hakanan yana yiwuwa a kunna fasalin alamar rufewa.

Za'a iya rage abubuwa masu lamba waɗanda ba a amfani da su na ɗan lokaci a cikin aikin tare da dannawa ɗaya.

Bugu da kari, a sashin "Syntax" na mahimmin menu, zaku iya sauya syntax bisa ga lambar da aka shirya.

Bincika

Shirin Notepad ++ yana da damar da ta dace don bincika ta hanyar daftarin aiki, ko duk takardun bude, tare da aikin haɓaka. Don nemo kalma ko bayyana, kawai shigar da shi a mashin binciken sai ka danna maballin "Bincika gaba", "Ka nemo duka a dukkan takardu bude" ko "Nemo duka a cikin takaddun yanzu".

Bugu da kari, ta hanyar zuwa shafin "Sauya", ba za ku iya bincika kalmomi da maganganun kawai ba, har ma ku maye gurbinsu da wasu.

Aiki tare da maganganun yau da kullun

Lokacin aiwatar da bincike ko musanyawa, yana yiwuwa a yi amfani da aikin faɗakarwar yau da kullun. Wannan aikin yana bada damar sarrafa abubuwa daban-daban na takaddar amfani da metacharacters na musamman.

Don kunna yanayin magana na yau da kullun, dole ne a duba akwatin kusa da rubutu mai dacewa a cikin taga nema.

Yadda ake aiki tare da maganganun yau da kullun

Yin amfani da plugins

Ana ƙara fadada aikin aikace-aikacen Notepad ++ ta hanyar haɗa plug-ins. Suna da damar samar da irin waɗannan ƙarin abubuwan fasalin kamar bincika sihiri, canza ɓoyewa da jujjuya rubutu zuwa waɗancan tsare-tsare waɗanda ba su da goyan bayan aikin yau da kullun, aiwatar da adana auto da ƙari mai yawa.

Kuna iya haɗa sabbin plugins ta hanyar zuwa wurin Manajan Fayil ɗin kuma zaɓi addara abubuwan da suka dace. Bayan haka, danna kan maɓallin Shigar.

Yadda ake amfani da plugins

A takaice munyi bayanin tsari a editocin rubutu +pad. Tabbas, wannan yayi nesa da cikakken damar shirin, amma zaka iya gano sauran yuwuwar yiwuwar amfani da aikace-aikacen ta hanyar amfani dashi koyaushe a aikace.

Pin
Send
Share
Send