Yadda ake lullube rubutu a cikin 3ds Max

Pin
Send
Share
Send

Rubutun rubutu tsari ne da yawancin masu farawa (kuma ba wai kawai ba!) Yanda ke yin birgima suna rikicewa Koyaya, idan kun fahimci mahimman ka'idodin rubutu da kuma amfani dasu daidai, zaku iya hanzari da daidaitattun samfuran rubutu na kowane mawuyacin hali. A wannan labarin, zamuyi la’akari da hanyoyi biyu don yin rubutu: misalin abu tare da sifofi mai sauƙi tare da misalin wata madaidaiciyar abu tare da keɓaɓɓiyar yanayin ƙasa.

Bayani mai amfani: Hotkeys a cikin 3ds Max

Zazzage sabon samfurin 3ds Max

Sifofin rubutu a cikin 3ds Max

Kace kun riga an saka 3ds Max kuma kun shirya don fara rubutun abun. Idan ba haka ba, yi amfani da hanyar haɗin ƙasa.

Gabatarwa: Yadda zaka Sanya 3ds Max

Simpleara rubutu mai sauƙi

1. Bude 3ds Max kuma ƙirƙirar wasu abubuwan alamomi: akwatin, ball da silinda.

2. Bude edita abu ta latsa madannin “M” kuma kirkiri sabon abu. Babu damuwa ko V-Ray ne ko daidaitaccen abu, mun ƙirƙira shi ne da nufin nuna daidai gwargwadon rubutun. Sanya katin Checker zuwa maɓallin Diffuse ta zaɓin ta cikin jerin takaddun katin.

3. Sanya kayan ga dukkan abubuwa ta danna maɓallin "Sanya kayan zaɓi". Kafin wannan, kunna maɓallin “Nuna kayan inuwa a cikin ɗaukar hoto” domin a nuna kayan a cikin taga mai girma uku.

4. Zaɓi akwati. Aiwatar da mai nuna UVW Map modiber ta hanyar zabar shi daga jeri.

5. Ci gaba kai tsaye zuwa matani.

- A cikin sashen "Zana taswira", sanya aya kusa da "Akwatin" - matattarar daidai take a saman.

- Girman matakan rubutu ko matakin maimaita tsarin sa an saita su a ƙasa. A cikin lamarinmu, ana tsara maimaita tsarin ne, tunda katin Checker tsari ne na tsari kuma bawai na zamani bane.

- Gwal mai murabba'i mai kewaye da abun mu shine gizmo, yankin da mai gyara yake aiki. Ana iya jujjuya shi, jujjuya, sikeli, a tsakiya, an jingina shi zuwa ga iska. Ta amfani da gizmo, ana sanya matashin a daidai wurin.

6. Zaɓi wurin da za a yi kuma sanya mai sauya fasalin Taswirar UVW.

- A cikin "Mapping" sashe, saita aya gaba da "Sperical". Thean wasan ya ɗauki siffar ƙwallo. Don sanya shi mafi kyau bayyane, ƙara matakin keji. Sigogi na gizmo ba su bambanta da dambe ba, sai dai cewa gizmo na ƙwallon zai sami siffar mai siffar zobe.

7. Yanayi mai kama da silinda. Bayan sanya mai sauya fasalin Hoto na UVW Taswira, saita nau'in rubutun zuwa Cylindrical.

Wannan ita ce hanya mafi sauki ta zane. Yi la'akari da zaɓi mafi rikitarwa.

Scan Texturing

1. Bude wani fili a cikin 3ds Max wanda ke da abu tare da cakuda farfajiya.

2. Ta hanyar kwatanta tare da misalin da ya gabata, ƙirƙirar abu tare da katin Checker kuma sanya shi zuwa abu. Za ku lura cewa rigar rubutu ba daidai ba ce, kuma yin amfani da mai sauya fasalin Taswirar UVW ba ya ba da tasirin da ake so. Abinda yakamata ayi

3. Aiwatar da UVW Mapping Share mai gyara a cikin abin, sannan kuma Unwrap UVW. Mai gyara na ƙarshe zai taimaka mana ƙirƙirar sikirin don amfani da abin rubutu.

4. Jeka matakin polygon sannan ka zabi duk polygons na abin da kake son rubuto.

5. Gano wuri na “Pelt map” tare da hoton tambarin fata a allon scan din sai ka latsa shi.

6. Babban edita mai saurin dubawa zai bude, amma yanzu muna kawai sha'awar aikin shimfidawa da shakatawa ne. Latsa “Pelt” da “Sake shakatawa” a madadin - za a yi sauƙin satar. Yayinda aka sake amfani da shi sosai, za a bayyanar da daidai yadda ya dace.

Wannan tsari na atomatik ne. Kwamfutar da kanta ta ƙayyade yadda zai fi kyau laushi saman.

7. Bayan amfani da Unwrap UVW, sakamakon ya fi kyau.

Muna ba da shawarar karanta: Shirye-shirye don 3D-yin tallan kayan kawa.

Don haka mun sami fahimtar abubuwa masu sauƙi da rikitarwa. Yi aiki koyaushe kuma zai zama ingantaccen tsari na ƙirar uku!

Pin
Send
Share
Send