Menene ma'aunin aikin a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Ofaya daga cikin alamomin da ke ba ka damar tantance ƙarfin kwamfutar da yardarta don shawo kan wasu ayyuka shine ma'aunin ayyukan. Bari mu gano yadda ake ƙididdige shi a PC tare da Windows 7, inda zaku iya ganin wannan alamar da sauran abubuwan da ke da alaƙa da shi.

Duba kuma: Alamar Aikin Kasuwanci na Alamar gaba

Index index

Kundin bayanan wasan kwaikwayon aikin shine aikin da aka ƙera don taimakawa mai amfani da kimanta kayan aikin PC na musamman, don sanin wanne software ya dace dashi kuma wanda bazai ja ba.

A lokaci guda, masu amfani da yawa da masu haɓaka software suna shakkar abubuwan da ke cikin wannan gwajin. Don haka, ba ta zama alama ta duniya ba don nazarin ikon tsarin dangane da wasu software, kamar yadda masu haɓaka Microsoft suka tsammaci, gabatar da shi. Rashin nasarar ya sa kamfanin ya yi watsi da amfani da keɓaɓɓun dubawa na wannan gwajin a cikin sigogin Windows na baya. Zamu yi zurfin bincike kan yadda ake amfani da wannan manuniya a cikin Windows 7.

Lissafin lissafi

Da farko dai, zamu gano ta wacce ma'auni ne ake lissafin ma'aunin aikin. Wannan lissafin ana lissafta shi ta hanyar gwada abubuwa daban-daban na kwamfutar. Bayan haka, an sanya maki daga 1 a da 7,9. A wannan yanayin, an saita ƙimar tsarin gaba ɗaya a mafi ƙasƙanci wanda ɓangaren ɓangarorin sa suka karɓa. Wato, kamar yadda zaku iya faɗi, a mafi ƙasƙanci hanyar haɗi.

  • An yi imanin cewa kwamfutar da ke da yawan samfuri na 1 - 2 na iya tallafawa ayyukan sarrafa kwamfuta gaba ɗaya, ta hanyar Intanet, aiki tare da takardu.
  • Fara daga Maki 3, Kwamfuta na PC za a iya ba da tabbacin tallafawa jigon Aero, aƙalla lokacin aiki tare da mai duba guda ɗaya, da kuma yin wasu ayyuka masu rikitarwa fiye da PC na rukuni na farko.
  • Fara daga 4 - maki 5 kwamfutoci sun goyi bayan kusan dukkanin abubuwan Windows 7, gami da damar aiki akan masu saka idanu da yawa a cikin yanayin Aero, sake kunna bidiyo mai zurfi, goyan baya ga yawancin wasanni, aiwatar da ayyuka masu rikitarwa, da sauransu.
  • A PCs tare da ci mafi girma Maki 6 Zaka iya taka kusan komai game da kayan wasan komputa na yauda kullun tare da zane mai hoto mai girma uku. Wannan shine, PCs na caca masu kyau zasu sami ma'aunin wasan kwaikwayon wanda basu da ƙasa da maki 6.

A cikin duka, ana kimanta alamu biyar:

  • Jigogi na yau da kullun (samfuran samfuri masu girma biyu);
  • Alamar wasan (kayan samfuri masu fasali mai girma uku);
  • CParfin CPU (yawan aiki a kowane ɓangare na lokaci);
  • Ram (yawan aiki a lokaci ɗaya);
  • Winchester (saurin musayar bayanai tare da HDD ko SSD).

A cikin hoton da ke sama, ƙididdigar aikin wasan kwamfuta mai tushe ita ce maki 3.3. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa mafi raunin kayan aiki - zane-zane don wasanni, an sanya shi daidai maki 3.3. Wata alama da ke nuna alamar ƙarancin kuɗi shine saurin musayar bayanai tare da rumbun kwamfutarka.

Kulawa da Ayyuka

Ana iya aiwatar da aikin saiti ta hanyoyi da yawa. Ana iya yin wannan ta amfani da shirye-shirye na ɓangare na uku, amma akwai ƙarin zaɓuɓɓukan sanannun don aiwatar da wannan hanya ta amfani da kayan aikin ginannun tsarin. Kuna iya fahimtar kanku da duk waɗannan a cikin labarin daban.

Kara karantawa: Ingantaccen Tsarin Haske a cikin Windows 7

Inganta Alamar Inganta

Yanzu bari mu ga waɗanne hanyoyi don ƙara ƙididdigar ayyukan kwamfuta.

Haɓaka haɓaka aiki sosai

Da farko, zaku iya haɓaka kayan aikin kayan haɗin tare da ƙima mafi ƙima. Misali, idan kana da mafi ƙarancin ƙira akan zane don tebur ko don wasanni, to zaka iya maye gurbin katin bidiyo da mafi ƙarfi. Tabbas wannan zai daukaka yanayin aikin. Idan mafi ƙasƙanci ci ya shafi "Primary Hard Drive", sannan zaku iya maye gurbin HDD tare da mai sauri, da sauransu. Bugu da kari, lalata wani lokacin yana iya kara yawan kayan diski.

Kafin maye gurbin takamaiman kayan aiki, yana da mahimmanci ku fahimci ko wannan ya wajaba a kanku. Idan baku wasa wasanni a kwamfutar ba, to ba lallai bane ku sayi katin alamomi masu ƙarfi don kawai a ƙara yawan ayyukan aikin kwamfuta gabaɗaya. Theara ƙarfin waɗannan abubuwan haɗin kawai waɗanda ke da mahimmanci don ayyukanka, kuma kada ku kalli gaskiyar cewa ƙididdigar aikin gaba ɗaya yana canzawa, kamar yadda aka ƙididdige shi ta mai nuna alama tare da mafi ƙarancin ƙima.

Wata hanyar ingantacciyar hanyar kara yawan kayanka shine sabunta direbobi.

Increaseara gani a cikin ma'aunin aikin

Bugu da kari, akwai hanya mai kyau, hakika, wacce ba ta haɓaka yawan aiki da kwamfutarka ba, amma tana ba ku damar sauya darajar kimar da aka nuna zuwa duk abin da kuka ga ya zama dole. Wannan shine, zai zama aiki don kawai canji na gani kawai a cikin sigar da ake binciken.

  1. Je zuwa babban fayil ɗin fayil ɗin bayanin fayil ɗin gwajin. Yadda ake yin wannan, mun faɗi a sama. Zaɓi fayil ɗin kwanannan "Tsarin tsari (kwanan nan) .WinSAT" kuma danna shi RMB. Je zuwa Bude tare da kuma zaɓi Alamar rubutu ko kowane edita na rubutu, misali Notepad ++. Shirin na karshen, idan an sanya shi akan tsarin, shine ma fin so.
  2. Bayan an buɗe abubuwan cikin fayil ɗin a cikin editan rubutu a cikin toshe "Winspr", canza alamun da aka rufe a alamomin masu dacewa ga waɗanda kuke ganin sun zama dole. Babban abin tunawa shi ne cewa sakamakon ya zama na zahiri, mai nuna alama a cikin alama "Tsarin kwamfuta", ya zama daidai yake da mafi ƙarancin alamun da suka rage. Bari mu kafa misalai dukkan alamu daidai suke da ƙimar mafi girma a Windows 7 - 7,9. A wannan yanayin, azaman ɗan rarraba yanki, ya kamata kuyi amfani da lokaci, ba wakafi, wato a yanayinmu zai zama 7.9.
  3. Bayan gyara, kar a manta don adana canje-canje da aka yi wa fayil ɗin ta amfani da kayan aikin da aka buɗe a ciki. Bayan haka, ana iya rufe edita na rubutu.
  4. Yanzu, idan ka bude taga don kimanta aikin kwamfutarka, zai nuna bayanan da ka shigar, ba ainihin ƙimar da ka yi ba.
  5. Idan kuna sake fatan cewa an nuna alamun gaske, to don wannan ya isa ku fara sabon gwajin a hanyar da ta saba ta hanyar zane mai hoto ko ta hanyar Layi umarni.

Kodayake ana amfani da ƙimar amfani da yin lissafin ƙididdigar ayyukan kwararru da yawa ana kiransu a cikin tambaya, amma, duk da haka, idan mai amfani ya ba da hankali ga alamun da ake buƙata musamman don aikinsa, maimakon bin ƙididdigar gabaɗaya, ana iya amfani da sakamakon sosai.

Za'a iya aiwatar da kimantawar kanta ta amfani da kayan aikin ginannun OS da amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku. Amma ƙarshen yana da mahimmanci a cikin Windows 7 tare da kayan aiki mai amfani don waɗannan dalilai. Waɗanda suke son karɓar ƙarin bayani na iya amfani da gwajin ta hanyar Layi umarni ko buɗe fayil ɗin rahoton rahoto na musamman.

Pin
Send
Share
Send