Ana ganin cigaban alamun tambari shine aikin kwararrun masu zane da kuma ɗakunan zane. Koyaya, akwai lokuta lokacin ƙirƙirar tambarin kanku yana da araha, sauri, kuma yafi dacewa. A wannan labarin, zamu duba aiwatar da ƙirƙirar tambari mai sauƙi ta amfani da Photoshop CS6 multigbctional image edita.
Zazzage Photosop
Photoshop CS6 yana da kyau don ƙirƙirar tambura, godiya ga iyawar zanawa da shirya siffofi da kuma ikon ƙara hotunan da aka yi da bitmap. Theungiyar mai shimfiɗa ta abubuwa masu hoto suna ba ka damar aiki tare da adadi mai yawa na kanvas kuma shirya su da sauri.
Kafin fara aiki, shigar da shirin. Ana bada umarnin shigarwa Photoshop a wannan labarin.
Bayan shigar da shirin, bari mu fara zana tambarin.
Canvas saiti
Kafin ƙirƙirar tambari, saita sigogi na aikin zane a Photoshop CS6. Zaba Fayiloli - .Irƙira. A cikin taga wanda zai buɗe, cika filayen. A cikin layin "Suna" mun fito da suna don tambarin mu. Saita zane zuwa siffar murabba'i mai ma'ana tare da gefen faifai 400. Olaƙar shawara mafi kyau an saita kamar yadda ya kamata. Mun iyakance kanmu ga darajar 300 dige / santimita. A cikin layi "Bayanan Bayan Fage" zaɓi "Fari". Danna Ok.
Hoto na kyauta
Kira panel na yadudduka kuma ƙirƙirar sabon fenti.
Za'a iya kunna ɓangaren yadudduka kuma a ɓoye ta amfani da hot F7.
Zaɓi kayan aiki "Gwanda a cikin toolbar hagu na aikin zane. Mun zana fom na kyauta, sannan kuma shirya makirorinsa na nodal ta amfani da kayan aikin "Angle" da "Arrow". Ya kamata a lura cewa zanen siffofin kyauta ba aiki bane mai sauƙi ga mai farawa, duk da haka, tunda kun kware kayan aikin Pen, zaku koyi zana komai da kyau da sauri.
Danna-dama akan hanyar sakamakon, kuna buƙatar zaɓa cikin menu na mahallin "Cika kwane-kwane" kuma zaɓi launi don cika.
Ana iya sanya cikakkiyar launi ba tare da izini ba. Za'a iya zaɓar zaɓuɓɓukan launi na ƙarshe a cikin zaɓuɓɓukan zauren Layer.
Tsarin kwafi
Don yin kwafin tsararrakin da sauri tare da siffar abin da aka cika, zaɓi Layer, zaɓi akan kayan aikin "Matsa" tare da maɓallin Alt da aka riƙe ƙasa, matsar da adadi zuwa gefe. Maimaita wannan mataki sau ɗaya. Yanzu muna da siffofi guda uku iri ɗaya akan shimfiɗa guda uku waɗanda aka ƙirƙira su ta atomatik. Ana iya share tsarin da aka zana
Eleaukar abubuwa a kan Keɓaɓɓu
Bayan zaɓar babban da ake so, zaɓi cikin menu "Gyara" - "Canji" - "Gogewa". Riƙe maɓallin “Shift”, za mu rage adadi ta motsa motsa daga cikin firam. Idan kun saki Shift, ana iya sifar da sikelin din. Haka kuma muna rage ƙarin adadi ɗaya.
Canjin zai iya kunna ta Ctrl + T
Bayan zabar mafi kyau duka siffofin da ido, zaɓi yadudduka tare da siffofi, danna-dama a cikin ɓangaren yadudduka kuma haɗa abubuwan da aka zaɓa.
Bayan wannan, ta amfani da kayan aikin canji da aka riga aka sani, muna ƙara adadi a cikin gwargwadon canvas.
Kunya ta cika
Yanzu kuna buƙatar saita Layer don cika mutum. Danna dama akan Layer saika zaba Zaɓuɓɓuka mai ruɗawa. Mun shiga cikin akwatin “Gradient overlay” kuma zaɓi nau'in gradient wanda aka cika siffar. A cikin filin "Salo", sanya "Radial", saita launi daga cikin matsanancin maki na gradient, daidaita sikelin. Ana nuna canje-canje nan take akan zane. Gwaji da tsayawa kan zaɓin da aka karɓa.
Textara rubutu
Lokaci ya yi da za a ƙara rubutun ku zuwa tambarin. A cikin kayan aiki, zaɓi kayan aiki "Rubutu". Mun shigar da kalmomin da suka wajaba, sannan zaɓi su kuma gwada tare da font, girman da matsayi a kan zane. Don motsa rubutun, kar a manta don kunna kayan aiki "Matsa".
An ƙirƙiri rubutu kai tsaye a cikin sassan yadudduka. Kuna iya saita zaɓuɓɓuka ɗaya iri ɗaya don ita don sauran shimfiɗa.
Don haka, tambarinmu a shirye yake! Ya rage don adana shi cikin tsari mai dacewa. Photoshop yana ba ku damar adana hoto a cikin adadin ɗimbin yawa, a cikinsu akwai waɗanda suka fi fice - PNG, JPEG, PDF, TIFF, TGA da sauransu.
Don haka mun bincika ɗayan hanyoyin da ake bi don ƙirƙirar tambarin kamfanin kanku kyauta. Munyi amfani da hanyar zane mai kyauta da aikin shimfidawa. Bayan aikatawa da sanin kanku da sauran ayyukan Photoshop, bayan ɗan lokaci zaku iya zana tambarin mafi kyau da sauri. Wa ya sani, wataƙila wannan zai zama sabon kasuwancin ku!
Duba kuma: Shirye-shiryen ƙirƙirar alamun tambari