An bayyana rumbun kwamfutarka kamar RAW, kodayake an tsara shi. Abinda yakamata ayi

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Wannan shine yadda kuke aiki tare da rumbun kwamfutarka, aiki, sannan kuma kwatsam kunna kwamfutar - kuma kun ga hoton "a cikin mai": ba a tsara drive ɗin ba, tsarin fayil ɗin RAW, babu fayiloli da bayyane kuma babu abin da za'a kwafa daga gare shi. Me za a yi a wannan yanayin (Af, akwai tambayoyi da yawa game da wannan, kuma an haifi taken wannan labarin)?

Da kyau, da farko, kada ku firgita ko rush, kuma kada ku yarda da tayin Windows (sai dai, ba shakka, kun tabbata 100% tabbas abin da wasu ayyukan suke nufi). Zai fi kyau kashe kwamfutar a yanzu (idan kuna da rumbun kwamfutarka ta waje, cire shi daga kwamfutar, kwamfutar tafi-da-gidanka).

 

Sanadin Tsarin fayil ɗin RAW

Tsarin fayil ɗin RAW yana nufin cewa diski ɗin ba rarrabuwa (shine, raw, fassara ta zahiri), ba a bayyana tsarin fayil ɗin akan sa ba. Wannan na iya faruwa saboda dalilai iri iri, amma mafi yawan lokuta hakan shine:

  • lokacin kashe kwamfuta lokacin da kwamfutar ke aiki (alal misali, kashe wutar, sannan ka kunna - kwamfutar ta sake haɓaka, sannan kuma ka ga ƙaddamarwa akan faifan RAW don tsara shi);
  • idan muna magana ne game da rumbun kwamfutarka ta waje, wannan yakan faru tare da su, lokacin kwashe bayanan a gare su, an cire kebul ɗin USB (an ba da shawarar: koyaushe kafin cire haɗin kebul, a cikin tire (kusa da agogo), danna maɓallin don cire haɗin kebul ɗin a amince);
  • yayin aiki ba daidai ba tare da shirye-shirye don canza maɓallin faifai na diski, tsara su, da sauransu;
  • kuma sau da yawa, masu amfani da yawa suna haɗa babban rumbun kwamfutarka na waje zuwa TV - yana tsara su ta hanyar kansu, sannan PC din ba za su iya karanta shi ba, suna nuna tsarin RAW (don karanta irin wannan tuƙin, yana da kyau a yi amfani da abubuwa na musamman waɗanda za su iya karanta tsarin fayil ɗin drive ɗin). a ciki aka tsara ta akwatin akwatin TV / TV set-top);
  • yayin kamuwa da PC ɗinku tare da aikace-aikacen hoto na hoto;
  • tare da "lalata" jiki na yanki na baƙin ƙarfe (ba makawa cewa za a iya yin wani abu da kansa don "adana" bayanan) ...

Idan dalilin bayyanar tsarin fayil ɗin RAW shine cire haɗin diski (ko kuma kashe wuta, rufe ƙarar PC ɗin), to a mafi yawan lokuta, ana iya dawo da bayanan cikin nasara. A wasu halaye - damar suna da ƙasa, amma sun haɗu :).

 

Magana 1: Windows yana booting, bayanai akan faifai ba a buƙata, idan kawai don dawo da drive da sauri

Hanya mafi sauƙi kuma mafi sauri don kawar da RAW shine kawai tsara tsarin rumbun kwamfutarka zuwa tsarin fayil ɗin (daidai abin da Windows ke ba mu).

Hankali! Yayin tsarawa, za a share duk bayanan da ke kan rumbun kwamfutarka. Yi hankali, kuma idan kuna da mahimman fayiloli a kan faifai - ba da shawarar zuwa wannan hanyar ba da shawarar.

Zai fi kyau a tsara faifai daga tsarin sarrafa diski (ba koyaushe ba kuma ba duk diski ake gani ba a "kwamfutata", haka ma, a cikin sarrafa diski nan da nan za ku ga tsarin dumbin diski).

Don buɗe shi, kawai ka tafi zuwa ga Windows panel panel, sannan ka buɗe sashen "Tsarin da Tsaro", sannan a ɓangaren "Gudanarwa" buɗe hanyar haɗin "Createirƙira da tsara ɓangaren diski diski" (kamar yadda a cikin Hoto na 1).

Hoto 1. Tsarin aiki da tsaro (Windows 10).

 

Bayan haka, zaɓi diski wanda tsarin fayil ɗin RAW yake kuma yana tsara shi (kawai kuna buƙatar dama-dama ne a kan abin da ake so na diski ɗin, sannan zaɓi zaɓi "Tsarin" daga menu, duba Hoto na 2).

Hoto 2. Tsarin drive a cikin sarrafawa. disks.

 

Bayan tsarawa, faifan zai zama kamar "sabo" (ba tare da fayiloli ba) - yanzu zaku iya rikodin duk abin da kuke buƙata a kansa (da kyau, kuma kada ku cire haɗin shi kwatsam daga wutar lantarki :)).

 

Magana ta 2: Abubuwan hawa na Windows (Tsarin fayil ɗin RAW ba akan Windows drive)

Idan kuna buƙatar fayiloli a faifai, to tsara ba da shawarar diski ba shi da kyau ba da shawarar! Da farko kuna buƙatar gwada duba faifai don kurakurai kuma gyara su - a mafi yawan lokuta, faifan yana fara aiki a yanayin al'ada. Yi la'akari da matakan a matakai.

1) Da farko je wurin gudanar da diski (Panela'idar Gudanarwa / Tsari da Tsaro / Gudanarwa / Kirkirowa da tsara sassan diski mai wuya), duba sama a labarin.

2) Ka tuna da wasiƙar tuƙi wacce kake da tsarin fayil na RAW.

3) Gudana layin umarni kamar shugaba. A cikin Windows 10, ana yin hakan a sauƙaƙe: danna-dama akan menu na START, sannan zaɓi "Command Command (Administrator)" a cikin jerin ɓoyayyun.

4) Gaba, shigar da umarnin "chkdsk D: / f" (duba hoton 3 maimakon D: - nuna harafin tuƙi) kuma latsa ENTER.

Hoto 3. duba diski.

 

5) Bayan gabatarwar umarnin - tabbatar da gyara kurakurai ya kamata ya fara, idan akwai. A sauƙaƙe, a ƙarshen binciken Windows, za a sanar da kai cewa an gyara kurakuran kuma ba a buƙatar ƙarin aiki. Wannan yana nufin zaku iya fara aiki tare da faifai, tsarin fayil ɗin RAW a wannan yanayin yana canza zuwa wanda kuka gabata (yawanci FAT 32 ko NTFS).

Hoto 4. Babu kurakurai (ko kuma an yi masu gyara) - komai yana cikin tsari.

 

Mataki na 3: Windows ba ya yin takalmi (RAW a kan Windows drive)

1) Abin da za a yi idan babu faifan diski (Flash drive) tare da Windows ...

A wannan yanayin, akwai ingantacciyar hanyar fita: cire rumbun kwamfutarka daga kwamfutar (kwamfutar tafi-da-gidanka) kuma shigar da shi cikin wata kwamfutar. Na gaba, akan wata kwamfutar, bincika ta don kurakurai (duba sama a labarin) kuma idan an gyara su, yi amfani da shi gaba.

Hakanan zaka iya komawa zuwa wani zaɓi: ɗauki disk ɗin taya daga wani kuma shigar da Windows akan wani diski, sannan ɗayan daga ciki don bincika alamar da aka yi azaman RAW.

 

2) Idan akwai diski na shigarwa ...

Komai ya fi sauki :). Da farko, cire daga gare ta, kuma maimakon shigarwa, zaɓi dawo da tsarin (wannan hanyar haɗi koyaushe tana cikin ƙananan hagu na taga a farkon shigarwa, duba Hoto 5).

Hoto 5. dawo da tsarin.

 

Na gaba, tsakanin menu na maidowa, nemi layin umarni kuma gudanar dashi. A ciki, muna buƙatar gudanar da gwaji na rumbun kwamfutarka wanda aka sanya Windows. Yadda ake yin wannan, saboda haruffa sun canza, saboda Shin mun fito daga rukunin filashin (disk ɗin shigarwa)?

1. Isasshen isasshen: allon rubutu na farko daga layin umarni (umarnin allon rubutu ka duba wanda ya turo kuma da menene haruffa. Ka tuna da wasiƙar da kuka saka Windows ɗin nata).

2. Sa’annan rufe allon rubutu ka gudanar da gwajin a yanayin da aka sani: chkdsk d: / f (da ENTER).

Hoto 6. Layi umarni.

 

Af, yawanci ana tura wasiƙar tuhuma ta 1: i.e. idan drive ɗin tsarin shine "C:" - sannan lokacin yin booting daga faifan shigarwa, ya zama harafin "D:". Amma wannan koyaushe ba koyaushe yake faruwa ba, akwai wasu banda!

 

PS 1

Idan hanyoyin da ke sama ba su taimaka ba, Ina ba da shawarar ku san kanku da TestDisk. Yana taimaka sau da yawa a cikin warware matsaloli tare da rumbun kwamfyuta.

PS 2

Idan kana buƙatar cire bayanan da aka goge daga rumbun kwamfutarka (ko flash drive), Ina ba da shawarar ku san kanku da jerin shahararrun shirye-shiryen dawo da bayanan: //pcpro100.info/programmyi-dlya-vosstanovleniya-informatsii-na-diskah-fleshkah-kartah-pamyati-i-t-d/ (dole ne ka dauko wani abu).

Madalla!

Pin
Send
Share
Send