Yaya za a kunna Wi-Fi akan kwamfyutan cinya?

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Kowane kwamfyutocin zamani suna sanye da adaftar cibiyar sadarwar Wi-Fi. Saboda haka, koyaushe akwai tambayoyi da yawa daga masu amfani game da yadda za a kunna da kuma daidaita ta 🙂

A wannan labarin, Ina so in zauna a kan irin wannan (ga alama) sauki lokacin kamar kunna Wi-Fi (kashe). A cikin labarin zan yi ƙoƙarin yin la'akari da duk sanannun dalilai waɗanda saboda wasu matsaloli na iya tasowa lokacin ƙoƙarin kunna da daidaita hanyar sadarwar Wi-Fi. Sabili da haka, bari mu tafi ...

 

1) Kunna Wi-Fi ta amfani da makullin akan shari'ar (maballin)

Yawancin kwamfyutocin suna da maɓallin aiki: don kunnawa da kunna musanyawa da yawa, daidaita sauti, haske, da sauransu. Don amfani da su, dole ne: latsa maɓallin. Fn + f3 (misali, akan kwamfyutar Acer Aspire E15 laptop, wannan yana kunna cibiyar sadarwar Wi-Fi, duba siffa 1). Kula da gunki akan maɓallin F3 (alamar cibiyar sadarwar Wi-Fi) - gaskiyar ita ce a kan nau'ikan kwamfyutocin daban-daban, maɓallan na iya zama daban (alal misali, akan ASUS galibi Fn + F2, akan Samsung Fn + F9 ko Fn + F12) .

Hoto 1. Acer Aspire E15: maɓallan don kunna Wi-Fi

 

Wasu samfuran kwamfyutar tafi-da-gidanka suna sanye da maballin musamman akan na'urar don kunna (musaki) cibiyar sadarwar Wi-Fi. Wannan ita ce hanya mafi sauƙi don sauƙin kunna adaftar Wi-Fi da samun damar shiga cibiyar sadarwa (duba Hoto na 2).

Hoto 2. HP NC4010 PCbook notebook

 

Af, a kan yawancin kwamfyutocin akwai kuma alamar LED wanda ke nuna alama ko adaftar Wi-Fi na aiki.

Hoto 3. LED a kan na'urar - Wi-Fi na kunne!

 

Daga kwarewar kaina zan faɗi cewa tare da haɗa adaftar Wi-Fi ta amfani da maɓallin aikin akan shari'ar na'urar, a matsayin mai mulkin, babu matsaloli (har ma ga waɗanda suka fara zauna a kwamfutar tafi-da-gidanka). Saboda haka, don in more dalla-dalla kan wannan batun, ina tsammanin bai da ma'ana ...

 

2) Kunna Wi-Fi a cikin Windows (alal misali, Windows 10)

Hakanan za'a iya kashe adaftar Wi-Fi a cikin shirye-shiryen a Windows. Kunna shi mai sauki ne sosai, la'akari da ɗayan hanyoyin da ake yin hakan.

Da farko, bude kwamitin sarrafawa a adireshin masu zuwa: Cibiyar Kula da Yankin Sadarwa da Cibiyar Yanar gizo da Cibiyar Rarraba (duba Hoto na 4). Sannan danna kan hanyar hagu a gefen hagu - "Canja saitin adaftar".

Hoto 4. Cibiyar sadarwa da Cibiyar Raba

 

Daga cikin adaftan da suka bayyana, nemi wanda sunan shi zai zama "Wireless Network" (ko kuma kalmar Wireless) - wannan shine adaftar Wi-Fi (idan baka da irin adaftar, to sai ka karanta aya 3 na wannan labarin, duba kasa).

Za a iya samun shari'o'i 2 da ke jiranku: za a kashe adaftan, alamar sa zata zama launin toka (ba launi, duba Hoto na 5); Magana ta biyu - adaftan zai zama mai launi, amma jan giciye zai ƙone akan sa (duba siffa 6).

Magana ta 1

Idan adaftin ba shi da launi (launin toka) - danna daɗaɗa shi kuma a cikin yanayin mahallin da ya bayyana - zaɓi zaɓi. Sannan zaku iya gani ko dai hanyar sadarwa mai aiki ko alamar canza launin tare da giciye mai ja (kamar yadda yake a yanayi na 2, duba ƙasa).

Hoto 5. cibiyar sadarwa mara igiyar waya - kunna adaftar Wi-Fi

 

Magana ta 2

Ana kunna adaftan, amma cibiyar sadarwa ta Wi-Fi na kashe ...

Wannan na iya faruwa lokacin da, misali, “yanayin jirgin sama” aka kunna, ko kuma an kashe adaftar da aka ƙara. sigogi. Don kunna cibiyar sadarwar, danna sauƙin dama akan gunkin cibiyar sadarwa mara igiyar waya kuma zaɓi zaɓi "haɗi / cire haɗin" (duba siffa 6).

Hoto 6. Haɗa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi

 

Na gaba, a cikin taga, sai a kunna cibiyar sadarwar mara waya (duba. Siffa 7). Bayan kun kunna - ya kamata ku ga jerin hanyoyin sadarwar Wi-Fi da za ku haɗa (a tsakanin su, tabbas, za a sami wanda kuke shirin haɗawa da shi).

Hoto 7. Saitunan cibiyar sadarwar Wi-Fi

 

Af, idan komai yana cikin tsari: an kunna adaftar Wi-Fi, a cikin Windows babu matsaloli - sannan a cikin kwamiti na sarrafawa, idan ka kunna linzamin cibiyar sadarwar Wi-Fi, ya kamata ka ga saƙo "Ba a haɗa shi ba: akwai haɗin haɗi" (kamar yadda a cikin siffa). . 8).

Ina kuma da ƙaramin rubutu a kan nawa abin da zan yi idan ka ga saƙo iri ɗaya: //pcpro100.info/znachok-wi-fi-seti-ne-podklyucheno-est-dostupnyie-podklyucheniya-kak-ispravit/

Hoto 8. Zaka iya zaɓar cibiyar sadarwar Wi-Fi don haɗawa

 

 

3) Shin an shigar da direbobi (kuma shin akwai matsaloli tare da su)?

Sau da yawa dalilin rashin kuskuren Wi-Fi adaftar shine saboda rashin direbobi (wani lokacin, ba za a iya shigar da direbobin da ke cikin Windows ba, ko kuma an share direban "da gangan" ta hanyar mai amfani).

Don farawa, Ina ba da shawarar buɗe mai sarrafa kayan aiki: don yin wannan, buɗe kwamiti na Windows, sannan buɗe ɓangaren "Hardware da Sauti" (duba Hoto na 9) - a cikin wannan ɓangaren, zaku iya buɗe mai sarrafa na'urar.

Hoto 9. Kaddamar da Manajan Na'ura a Windows 10

 

Na gaba, a cikin mai sarrafa naúrar, duba in akwai naúrorin da ke gaban wanda aka sa alamar alamar launin rawaya (ja) mai haske. Musamman, wannan ya shafi na'urori da sunan wanda kalmar "Mara waya (ko Mara waya, Hanyar sadarwa, da sauransu, duba Hoto na 10 ga misali)".

Hoto 10. Babu direba ga adaftar Wi-Fi

 

Idan akwai ɗaya, kuna buƙatar shigar da (sabuntawa) direbobi don Wi-Fi. Don kada in sake maimaita kaina, a nan na ba da wasu hanyoyi biyu zuwa abubuwan da na gabata, inda aka magance wannan "ta ƙasusuwa":

- Sabis ɗin direba na Wi-Fi: //pcpro100.info/drayver-dlya-wi-fi/

- Shirye-shiryen sake sabunta duk direbobi a cikin Windows: //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/

 

 

4) Me zai biyo baya?

Na kunna Wi-Fi akan kwamfutar tafi-da-gidanka, amma har yanzu ban sami hanyar Intanet ba ...

Bayan an kunna adaftar a kan kwamfutar tafi-da-gidanka kuma zai yi aiki, kuna buƙatar haɗawa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi (sanin sunansa da kalmar sirri). Idan baku da wannan bayanan - wataƙila baku saita kwamfutarku ta Wi-Fi (ko kuma wata naúrar da zata rarraba hanyar sadarwar Wi-Fi).

Ganin yawan nau'ikan nau'ikan masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, da wuya a iya bayanin saiti a cikin labarin guda (har ma da shahararrun). Sabili da haka, zaku iya karanta sashin a kan yanar gizonku game da saita samfura daban-daban na matattara a wannan adireshin: //pcpro100.info/category/routeryi/ (ko albarkatun ɓangare na uku waɗanda aka sadaukar don takamaiman samfurin mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyinku).

A kan wannan, Na yi la’akari da batun kunna Wi-Fi akan bude kwamfutar tafi-da-gidanka. Tambayoyi kuma musamman ƙari game da taken labarin ana maraba 🙂

PS

Tun da yake wannan labarin Sabuwar Shekara ne, Ina son yiwa kowa fatan alkhairi don shekara mai zuwa, domin duk abin da suka yi ko shirinsu ya tabbata. Barka da sabuwar shekara 2016!

 

Pin
Send
Share
Send