Harhadawa L2TP a cikin ASUS RT-N10 rauter (Internet Billline)

Pin
Send
Share
Send

Ana la'akari da masu amfani da ASUS masu dacewa ɗaya daga cikin mafi kyawun: suna da sauƙin daidaitawa kuma suna aiki sosai. Af, na tabbata da kaina game da ƙarshen lokacin da mai ba da hanyata ta ASUS ya yi aiki na shekaru 3 duka cikin zafi da sanyi, kwance wani wuri a tebur a ƙasa. Haka kuma, zaiyi aiki gaba gaba idan bai canza mai badawa ba, kuma tare da ita mai amfani da hanyoyin sadarwa, amma wannan ba wani labari bane ...

A cikin wannan labarin Ina so in yi magana kaɗan game da kafa haɗin Intanet na L2TP a cikin hanyar sadarwa ta ASUS RT-N10 (af, kafa irin wannan haɗin yana da amfani idan kuna da Intanet daga Billine (aƙalla ya kasance a can ...)).

Sabili da haka ...

Abubuwan ciki

  • 1. Haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kwamfutar
  • 2. Shigar da saitunan Asus RT-N10
  • 3. Tabbatar da Haɗin L2TP don Billine
  • 4. Saitin Wi-Fi: kalmar sirri don samun hanyar sadarwa
  • 5. Tabbatar da kwamfutar tafi-da-gidanka don haɗa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi

1. Haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kwamfutar

Yawancin lokaci matsaloli ba sa wuya tare da wannan, komai yana da sauƙi.

Akwai bayanai da yawa a bayan mai amfani da hanyoyin sadarwa (daga hagu zuwa dama, hoto a kasa):

1) Fitowa don eriya: babu tsokaci. Ba za ku iya haɗa wani abu a can ba sai ita.

2) LAN1-LAN4: waɗannan hanyoyin samar da kayan haɗin kwamfuta ne. A lokaci guda, zaka iya haɗa kwamfutoci 4 ta waya (wayoyin da aka juya). An hada igiya don haɗa komputa ɗaya.

3) WAN: mai haɗa haɗin haɗin kebul na Intanet daga mai baka.

4) fitarwa don samar da wutar lantarki.

An nuna zane mai haɗin haɗin a hoton da ke ƙasa: duk na'urori a cikin gidan (kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar Wi-Fi, kwamfuta tare da haɗin waya) an haɗa su zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuma mai ba da hanya tsakanin hanyoyin zai iya haɗa kai da Intanet.

Af, ban da gaskiyar cewa duk na'urorin saboda irin wannan haɗin za su sami damar yin amfani da Intanet, har yanzu za su kasance kan hanyar yanar gizo mai rabawa. Godiya ga wannan, zaka iya canja wurin fayiloli tsakanin na'urori, ƙirƙirar sabar DLNA, da sauransu Gaba ɗaya, abu mai dacewa.

Lokacin da aka haɗa komai a ko'ina, lokaci ya yi da za ku je zuwa saitunan ASUS RT-N10 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin ...

 

2. Shigar da saitunan Asus RT-N10

Ana yin wannan mafi kyawun daga kwamfutar tebur wanda aka haɗa zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyar wayar hannu.

Bude wata burauzar, musamman Internet Explorer.

Mun je adireshin da ke gaba: //192.168.1.1 (a lokuta da dama, yana iya zama //192.168.0.1, kamar yadda na fahimce shi, ya dogara da firmware (software) na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa).

Na gaba, mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai bukaci mu shigar da kalmar wucewa. Ta hanyar tsoho, kalmar sirri da shiga sune: admin (a cikin ƙananan haruffa Latin, ba tare da sarari ba).

Idan an shigar da komai daidai, ya kamata a sami shafi tare da saitunan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Bari mu matsa zuwa gare su ...

 

3. Tabbatar da Haɗin L2TP don Billine

A tsari, kai tsaye zaka iya zuwa sashin saiti na "WAN" (kamar yadda a cikin hotunan allo a kasa).

A cikin kwatancenmu, za a nuna yadda za a saita nau'in haɗin haɗi kamar L2TP (ta ƙarshe, babba, saitunan asali ba su da bambanci sosai, alal misali, PPoE. Dukansu a ciki da can, kuna buƙatar shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri, adireshin MAC).

Na gaba zan yi rubutu a shafi, bisa allon hoton da ke kasa:

- nau'in haɗin WAN: zaɓi L2TP (kuna buƙatar zaɓar nau'in dangane da yadda cibiyar sadarwar ku ta kasance a cikin mai samar da ku);

- Zaɓin tashar tashar tashar IPTV STB: kuna buƙatar ƙaddamar da tashar LAN wanda za a haɗa akwatin akwatin IP TV ɗinku (idan akwai);

- kunna UPnP: zaɓi "Ee", wannan sabis ɗin yana ba ku damar samun duk wata na'ura ta atomatik akan hanyar sadarwa ta gida;

- sami adireshin WAN IP ta atomatik: zaɓi Ee.

- haɗa zuwa uwar garken DNS ta atomatik - kuma danna "Ee", kamar yadda yake a hoton da ke ƙasa.

A cikin ɓangaren saiti na asusun, kuna buƙatar shigar da kalmar wucewa da shiga mai amfani wanda mai ba da yanar gizo ya ba ku lokacin haɗin. Mafi yawanci ana nuna shi a cikin kwangilar (zaka iya kuma tantance a cikin goyon bayan fasaha).

Sauran abubuwan da ke cikin wannan canan sashin za a iya barin su ba tare da an canza su ba, an bar su ta asali.

A ƙarshen kasan taga, kar a manta da nuna “uwar garken mafi kyawun zuciya ko PPPTP / L2TP (VPN)” - tp.internet.beeline.ru (kuma ana iya tantance wannan bayanin a cikin yarjejeniyar tare da mai bada haɗin yanar gizo).

Mahimmanci! Wasu masu ba da sabis suna ɗaura adireshin MAC na masu amfani da suka haɗa (don ƙarin kariyar). Idan kuna da irin wannan mai ba da izini, to, a cikin layin "MAC address" (hoto a sama), shigar da adireshin MAC na katin cibiyar sadarwa wanda aka haɗa waya mai bada sabis na Intanet (yadda ake samun adireshin MAC).

Bayan haka, danna maɓallin "shafa" kuma adana saitunan.

 

4. Saitin Wi-Fi: kalmar sirri don samun hanyar sadarwa

Bayan duk saitunan da aka yi - akan komputa mai kwakwalwa wanda aka haɗa ta amfani da waya - Intanet yakamata ya bayyana. Ya rage don saita Intanet don na'urorin da za su haɗu ta hanyar Wi-Fi (da kyau, sanya kalmar sirri, ba shakka, saboda matattarar gaba ɗaya ba ta amfani da Intanet ɗinku).

Je zuwa saitunan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa - "cibiyar sadarwa mara waya", shafin gabaɗaya. Anan muna da sha'awar hanyoyi masu mahimmanci:

- SSID: shigar da duk wani sunan cibiyar sadarwar ku anan (zaku gan shi lokacin da kuke son yin aiki da wayar hannu). A cikin maganata, sunan yana da sauki: "Autoto";

- ideoye SSID: na zaɓi, bar ba;

- Yanayin mara waya: barin tsoho "Auto";

- Faɗin tashar: shi ma yana da ma'ana don canzawa, bar tsoho "20 MHz";

- Tashar: sa "Auto";

- Tashoshi mai saurin ci gaba: mu ma ba mu canza shi (da alama ba za a iya canza shi ba);

- Hanyar Tabbatarwa: anan dole saka "WPA2-Personal". Wannan hanyar za ta ba ku damar kulle cibiyar sadarwarku tare da kalmar sirri don kada wani ya iya shiga ta (ba shakka, ban da ku);

- Maɓallin keɓaɓɓen WPA: shigar da kalmar wucewa don samun dama. A cikin maganata, yana gaba - "mmm".

Sauran ginshikan za'a iya barinsu basu dashi, yana barin su ta atomatik. Kar ka manta danna maballin "nema" domin adana saitin ka.

 

5. Tabbatar da kwamfutar tafi-da-gidanka don haɗa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi

Zanyi bayanin komai a matakai ...

1) Da farko je zuwa kwamitin kulawa a adireshin masu zuwa: Cibiyar Kulawa da Kula da Yanar gizo. Ya kamata ku ga nau'ikan haɗin haɗin da yawa, yanzu muna sha'awar "haɗin mara waya". Idan launin toka ne, to kunna shi domin ya zama mai launin, kamar yadda yake a hoton da ke ƙasa.

2) Bayan haka, kula da gunkin cibiyar sadarwa a cikin jirgin. Idan kana hawa kan sa, ya kamata ya sanar da kai cewa akwai hanyoyin sadarwa da suke akwai, amma ya zuwa yanzu kwamfutar tafi-da-gidanka bata da wani abu.

 

3) Danna maballin tare da maɓallin hagu kuma zaɓi sunan cibiyar sadarwar Wi-Fi, wanda muka ƙayyade a cikin saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (SSID).

4) Na gaba, shigar da kalmar wucewa don samun dama (kuma saita saiti a cikin saitunan cibiyar sadarwar mara igiyar waya a cikin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa).

5) Bayan haka, kwamfutar tafi-da-gidanka ya kamata ya sanar da kai cewa akwai damar Intanet.

 

Wannan ya kammala saitin Intanet daga Billine a cikin hanyar ASUS RT-N10. Ina fatan yana taimaka wa masu amfani da novice waɗanda suke da ɗaruruwan tambayoyi. Duk iri ɗaya ne, sabis na ƙwararrun saitin Wi-Fi ba su da arha a kwanakin nan, kuma ina tsammanin ya fi kyau ku gwada yin haɗin kan kanku da farko fiye da biya.

Duk mafi kyau.

PS

Kuna iya sha'awar labarin a kan abin da za a iya yi idan kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta haɗa da Wi-Fi ba.

Pin
Send
Share
Send