Gwajin RAM. Shirin gwaji (RAM, RAM)

Pin
Send
Share
Send

Idan kurakurai tare da allon shuɗi fara damuwa da ku sau da yawa - ba zai zama babban superfluous gwada RAM. Hakanan, ya kamata ku kula da RAM, idan PC din ku ba zato ba tsammani babu dalilin fara sakewa, rataya. Idan OS ɗinku shine Windows 7/8 - kun fi sa'a, tuni ya sami fa'ida don bincika RAM, idan ba haka ba, zaku sauke babban shirin. Amma da farko abubuwa farko ...

Abubuwan ciki

  • 1. Shawarwari kafin gwaji
  • 2. Gwajin RAM a cikin Windows 7/8
  • 3. shirin Memtest86 + na gwada RAM (RAM)
    • 3.1 Kirkirar filashin filastik don bincika RAM
    • 3.2 Kirkirar bootable CD / DVD disc
    • 3.3 Binciken RAM ta amfani da faifai diski / flash

1. Shawarwari kafin gwaji

Idan bakuyi bincike cikin tsarin na dogon lokaci ba, to lallai za a sami shawarwari na yau da kullun: buɗe murfin naúrar, busa duka sararin samaniya daga ƙura (zaka iya amfani da injin tsintsiya). Biya a hankali ga kwakwalwar ƙuƙwalwa. Yana da kyau a cire su daga cikin kwakwalwar kwakwalwar uwa, busa masu haɗin kai da kansu don saka ramukan RAM a cikinsu. Yana da kyau a goge lambobin ƙwaƙwalwar ajiya tare da wani abu daga ƙura, kazalika da maɓallin roba na al'ada. Kawai sau da yawa abokan hulɗa suna zama masu haɗuwa kuma haɗin yana da kyau. Daga wannan da yawa kasawa da kurakurai. Yana yiwuwa bayan irin wannan hanyar kuma babu gwaji, ba kwa buƙatar yin shi ...

Yi hankali da kwakwalwan kwamfuta a kan RAM, ana iya lalata su cikin sauƙi.

2. Gwajin RAM a cikin Windows 7/8

Sabili da haka, don fara bincike na RAM, buɗe menu na farawa, sannan shigar da kalmar "opera" a cikin binciken - daga jerin zaka iya zaɓar abin da muke nema. Af, allon hotunan da ke ƙasa yana nuna abubuwan da ke sama.

An ba da shawarar rufe duk aikace-aikacen kuma adana sakamakon aikin kafin danna "yi sake yi da duba". Bayan danna, kwamfutar kusan nan da nan ta sake shiga cikin ...

Sannan, lokacin loda Windows 7, kayan aikin ganewa suna farawa. Binciken da kansa ya gudana a matakai biyu kuma yana ɗaukar kimanin minti 5-10 (a fili yana dogara da tsarin PC). A wannan lokacin, zai fi kyau kar a taɓa kwamfutar ko kaɗan. Af, a kasa zaku iya lura da kurakuran da aka samo. Zai yi kyau idan ba su da komai ba.

Idan an sami kurakurai, za a samar da rahoto wanda za ku iya gani a cikin OS kanta lokacin da yake yin takalmin.

 

3. shirin Memtest86 + na gwada RAM (RAM)

Wannan shine ɗayan shirye-shirye mafi kyau don gwada RAM na kwamfuta. Yau, fasalin na yanzu shine 5.

** Memtest86 + V5.01 (09/09/2013) **

Saukewa - IS-Bootable ISO Na Buga (.zip) Wannan hanyar haɗin tana ba ku damar sauke hoton takalmin don CD. Zaɓin duniya don kowane PC wanda ke da marubuta.

Saukewa - Mai sakawa ta atomatik don Maɓallin USB (Win 9x / 2k / xp / 7)Wannan mai sakawa zai zama dole ga duk masu mallakar sabbin kwamfyutocin kwamfuta - wadanda ke tallafawa boot daga kebul na USB.

Sauke - Kunshin da aka Shirya don Floppy (DOS - Win)Haɗi don saukar da shirin don rubuta shi zuwa faifan floppy disk. Da amfani lokacin da kake da tuƙi.

3.1 Kirkirar filashin filastik don bincika RAM

Irƙira irin wannan kwamfutar tana da sauƙi. Zazzage fayil ɗin daga hanyar haɗin da ke sama, ɓoye shi kuma gudanar da shirin. Bayan haka, za ta tura ka don zaɓar kebul na USB ɗin wanda za'a rubuta Memtest86 + V5.01.

Hankali! Dukkanin bayanan da ke kan flash ɗin za a share su!

Tsarin yana ɗaukar minti 1-2 akan ƙarfin.

3.2 Kirkirar bootable CD / DVD disc

Zai fi kyau rikodin hoton takalmin ta amfani da Ultra ISO. Bayan shigar da shi, idan kun danna kowane hoto na ISO, zai buɗe ta atomatik a cikin wannan shirin. Wannan shi ne abin da muke yi tare da fayil ɗin da aka sauke (duba hanyoyin da ke sama).

Na gaba, zaɓi kayan aikin abu / ƙona hoton CD (F7 maɓallin).

Mun shigar da wani faifan diski a cikin maɓallin kuma latsa rikodin. Hoton boot ɗin Memtest86 + yana ɗaukar sarari sosai (kusan 2 mb), saboda haka za ayi rikodi a tsakanin 30 seconds.

3.3 Binciken RAM ta amfani da faifai diski / flash

Da farko dai, kunna yanayin taya daga flash drive ko diski a cikin Bios. An bayyana wannan dalla-dalla a cikin wata kasida game da shigar Windows 7. Na gaba, saka disk ɗinmu cikin CD-Rom kuma zata sake fara kwamfutar. Idan an yi komai daidai, za ku ga yadda RAM ke fara bincika ta atomatik (kusan, kamar yadda yake a hotonan da ke ƙasa).

Af! Wannan tabbacin zai ci gaba har abada. Yana da kyau har yanzu ka jira izinin wucewa ɗaya ko biyu. Idan ba'a gano kuskure ba a wannan lokacin, kashi 99% na RAM ɗinku suna aiki. Amma idan kun ga jan ratsi da yawa a ƙasan allon - wannan yana nuna rashin aiki da kurakurai. Idan ƙwaƙwalwar tana ƙarƙashin garanti - yana da shawarar canza shi.

Pin
Send
Share
Send