Uwar garken DNS bai amsa ba: me za a yi?

Pin
Send
Share
Send

Barka dai ga duk masu karatu na shafin pcpro100.info! A yau na shirya muku wani labarin wanda zai taimaka don magance matsala sau ɗaya tak sau ɗaya tak da ke rikitar da masu amfani gaba ɗaya: uwar garken dns bata amsa ba.

A cikin wannan labarin zan yi magana game da Sanadin wannan kuskuren, kazalika da hanyoyi da yawa don magance shi. A cikin bayanan zan jira jira daga gare ku abin da daidai ya taimaka muku, da kuma sabbin zaɓuɓɓuka idan wani ya sani. Bari mu tafi!

Abubuwan ciki

  • 1. Menene ma'anar "uwar garken DNS ba amsa"?
  • 2. Sabar Dns ba ta amsawa - yadda za a gyara?
    • 2.1. A cikin windows
  • 3. uwar garken DNS ba ya amsa: TP-link na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
  • 4. uwar garken DNS ba ya amsawa (Beeline ko Rostelecom)

1. Menene ma'anar "uwar garken DNS ba amsa"?

Don ci gaba da bincika matsala, kuna buƙatar fahimtar abin da uwar garken DNS bai amsa ba.

Don fahimtar asalin matsalar, ya kamata ka san menene uwar garken DNS. Lokacin samun dama ga kowane shafin yanar gizo akan hanyar sadarwa, mai amfani yana samun damar zuwa takamaiman sashin uwar garken nesa. Wannan sashin yana dauke da adana fayiloli waɗanda masanin binciken suka yi amfani dashi kuma ana miƙa shi ga masu amfani ta hanyar shafin da rubutu, hotuna da sauran bayanan da suka saba da tsinkayar gani ta kowane mai amfani. Kowane uwar garken yana da adireshin IP na mutum, wanda ake buƙata don samun dama. Uwar garken DNS kayan aiki ne na kayan aiki don kwanciyar hankali da daidaita bugun buƙatu zuwa yanki daga takamaiman adireshin IP.

Sau da yawa, uwar garken DNS ba ya amsawa a cikin Windows 7/10 lokacin haɗin yanar gizo ta amfani da hanyar haɗi kuma ba tare da amfani da kebul na hanyar sadarwa ba, har ma ga masu amfani da ke amfani da wata hanyar mara waya ta hanyar haɗin Intanet. A wasu yanayi kuskure na iya faruwa bayan shigar da riga-kafi.

Mahimmanci! Sau da yawa, masu amfani da kansu suna nuna sha'awar kuma suna yin canje-canje ga saitunan modem, wanda ke haifar da asarar sadarwa da kuma faruwa na kuskure mara amfani. Sabili da haka, ba a ba da shawarar shirya saitunan aiki ba tare da buƙatar ba.

2. Sabar Dns ba ta amsawa - yadda za a gyara?

Idan mai amfani ya lura da kuskure, to akwai hanyoyi huɗu da za a iya kawar da su:

  1. Sake kunnawa Router. Sau da yawa ya isa ya sake kunna modem ɗin don gyara kuskuren. Yayin aiwatar da tsarin sake yi, na'urar ta sake komawa cikin saitunan ta da sigogin sa na asali, wanda ke taimakawa hanzarta magance matsalar;
  2. Tabbatar da shigar da adireshin daidai a saitunan. Don bincika rubutu da daidaito na cike adireshin DNS, je zuwa shafin "Haɗin Mahalli na gida", a can akwai buƙatar "Internet Protocol v4" kuma duba adireshin da aka ƙayyade. Bayanin da ya kamata a nuna a cikin wannan filin ya kamata ya kasance a cikin takaddun kwangila na haɗin. Hakanan za'a iya samun adreshin uwar garke daga mai bada ta hanyar tuntuɓar shi ta waya ko wata hanyar;
  3. Sabunta direbobi akan katin sadarwa. Ana iya magance matsalar ta hanyar canza mai bayarwa da kuma a wasu yanayi;
  4. Tabbatar da riga-kafi da aikin wuta. Shirye-shiryen zamani waɗanda aka tsara don kare bayanai da bayanai akan PC daga ƙwayoyin cuta da ayyukan yaudara zasu iya toshe damar zuwa hanyar sadarwar. Dole ne a hankali sake nazarin saitin irin waɗannan shirye-shiryen.

Don gyara kuskuren tare da yiwuwar mafi girma, ya zama dole a yi la’akari da takamaiman yanayi daki-daki. Wannan shi ne abin da za mu yi a ƙasa.

2.1. A cikin windows

Akwai mafita da yawa ga matsalar da aka nuna a cikin tebur.

HanyaTsarin aiki
Sake kunnawa RouterAn ba da shawarar cire haɗin na'urar daga wuta ko amfani da maɓallin cire haɗin, idan an bayar dashi a cikin daidaitawar, kuma jira kimanin 15 na seconds. Bayan lokaci ya wuce, dole ne a sake kunna na'urar.
Amfani da layin umarniYa kamata ku kira layin umarni daga mai gudanar da PC. Don yin wannan, danna "Fara", sannan nemo ka danna "Nemo shirye-shirye da fayiloli" sannan rubuta cmd. Bayan waɗannan matakan, gajerar hanyar shirin zai bayyana. Yakamata ya danna kai tsaye tare da linzamin kwamfuta kuma zaɓi "Run as Administrator". Bayan haka ya kamata ku buga da kuma aiwatar da wasu dokoki, bayan shigar da kowace umarni, dole ne ku danna maɓallin shigarwar:
  • ipconfig / flushdns
  • ipconfig / rajista
  • ipconfig / sakewa
  • ipconfig / sabuntawa
Saitin Dubawa da SigogiKuna buƙatar ziyartar kwamitin kulawa kuma sami "Cibiyar Kula da Yanar Gizo ...". Wannan ɓangaren ya ƙunshi bayani game da hanyar sadarwa .. Ya kamata ka zaɓi haɗin da kake amfani da shi, sannan kaɗa dama akan linzamin kwamfuta kuma zaɓi "Kayan gini" Mai amfani zai buɗe sabon taga, a ciki akwai buƙatar ka zaɓa:
  • Protocol (TCP / IPv6);
  • Protocol (TCP / IPv4).

Sannan kuna buƙatar danna "Properties". Duba akwatunan da ke kusa da abubuwan: sami uwar garken DNS da adireshin IP ta atomatik. Lokacin bincika saitunan, dole ne ku yi taka tsantsan kuma kuyi la'akari da bayanan da aka tsara a cikin kwangilar tare da mai ba da, idan akwai. Wannan hanyar tana taimakawa kawai idan babu takamaiman adireshin da mai bayar yake bayarwa.

Kuna iya yin rijistar adreshin da Google ke bayarwa, wanda, bisa ga injin binciken da kansa, ya taimaka don hanzarta saukar da shafin yanar gizon: 8.8.8.8 ko 8.8.4.4.

3. uwar garken DNS ba ya amsa: TP-link na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Yawancin masu amfani da zamani suna amfani da na'urori masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da na'urorin haɗin TP Kuskure Uwar garken DNS ba ya ba da amsa ana iya shafe ta ta hanyoyi da yawa:

• Sake sakewa;
• Duba saiti;
• Dole ne a sake shigar da saitun bisa umarnin da ya zo tare da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Hankali! Wasu, musamman ƙirar TP-link marasa tsada suna rikicewa. A wannan yanayin, ya kamata ku bi umarnin saitin da aka haɗe zuwa na'urar kuma shigar da bayanai da adireshin DNS da aka ƙayyade a cikin kwangilar da mai ba da sabis.

A kan hanyar sadarwa ta TP-link, yana da kyau a saita saitunan asali, sai in ba haka ba a kayyade su cikin kwangilar tare da mai ba da sabis.

4. uwar garken DNS ba ya amsawa (Beeline ko Rostelecom)

Dukkanin hanyoyin da aka lissafa don kawar da kurakurai an tsara su don tabbatar da cewa mai amfani yana da matsalar. Amma aikatawa yana nuna hakan a mafi yawan lokuta, mai bada yana da matsaloli saboda dalilai da yawa, kamar matsalar aikin fasaha.

A saboda wannan dalili, yana da mahimmanci kada a rush lokacin da kuskure ta faru, amma don jira na ɗan lokaci: zaku iya sake yin kwamfutar da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin lokacin ba tare da taɓa kowane saiti ba. Idan yanayin bai canza ba, ana ba da shawarar tuntuɓar wakilan kamfanin da ke ba da sabis da yin magana game da matsalar, gaya wa kwararrun bayanan da yake buƙatar: lambar kwangilar, suna, adireshin IP ko wasu bayanai. Idan matsala ta faru da mai ba da sabis na Intanet ɗinku, zai kai rahoto kuma ya gaya muku ƙarshen lokacin ƙarshe don warware haɗarin. Gaskiya ne gaskiya ga masu mallakar Intanet daga Rostelecom (Ni kaina na ɗaya daga cikinsu, don haka na san abin da nake magana game da su). Abubuwan da ke da amfani:

  • 8 800 302 08 00 - Goyon bayan Rostelecom na fasaha ga mutane;
  • 8 800 302 08 10 - Goyan bayan sana'a na Rostelecom don ƙungiyoyin shari'a.

Idan matsalar ba ta taso tare da mai ba, to ƙwararren kamfani na iya a wasu yanayi taimaka wa mai amfani warware shi ta hanyar ba da shawarwari ko shawarwari masu dacewa.

Pin
Send
Share
Send