Duk wani mai binciken yana adana kukis yayin aiki - ƙananan fayilolin rubutu waɗanda ke ɗauke da bayanai daga adreshin yanar gizon da aka ziyarta. Wannan ya zama dole don shafukan yanar gizon su iya "tuna" baƙi kuma su kawar da buƙata don shigar da shiga da kalmar sirri don ba da izini kowane lokaci. Ta hanyar tsoho, Yandex.Browser yana ba da damar cookies don adanawa, amma a kowane lokaci mai amfani zai iya kashe wannan aikin ya share ajiya. Wannan yawanci yakan faru ne saboda dalilan tsaro, kuma a ɗayan labaran da muka riga muka bincika dalla dalla game da buƙatar waɗannan abubuwan a cikin masu binciken yanar gizo. Wannan lokacin za muyi magana game da yadda za'a share cookies a cikin Yandex.Browser ta hanyoyi daban-daban.
Karanta kuma: Menene cookies a cikin mai binciken?
Share cookies a cikin Yandex.Browser
Don share cookies a cikin Yandex.Browser, akwai zaɓuɓɓuka da yawa: kayan aikin bincike da shirye-shiryen ɓangare na uku. Hanya ta farko ita ce mafi sauƙin sassauƙa, na biyu kuma ya dace, alal misali, lokacin da kuke buƙatar shiga cikin wasu rukunin yanar gizo ba tare da buɗe gidan yanar gizo ba.
Hanyar 1: Saitunan Mai bincike
Kai tsaye daga mai bincike, ana iya share kukis ta hanyoyi daban-daban: kasancewa akan shafuka iri ɗaya, da hannu daban-daban, ko a lokaci guda. Zaɓuɓɓuka guda biyu na farko sun fi dacewa, saboda share duk kukis ba koyaushe ba ne - bayan haka dole ne ku sake ba da izini a duk rukunin yanar gizo da ake amfani da su. Koyaya, zaɓi na ƙarshen shine mafi sauri kuma mafi sauƙi. Saboda haka, lokacin da babu wani sha'awar wahala tare da gogewa guda ɗaya, zai fi sauƙi a fara cikakken goge irin wannan fayil ɗin.
- Muna buɗe mai binciken kuma ta hanyar "Menu" je zuwa "Saiti".
- A cikin tafin hagu, canja zuwa shafin "Tsarin kwamfuta".
- Muna neman hanyar haɗi Share Tarihi kuma danna shi.
- Da farko, nuna lokacin da kake son share fayiloli (1). Wataƙila ka fallasa darajar "A koyaushe" Ba lallai ba ne idan kuna son share bayanan ƙarshen zaman da ya gabata. Na gaba, cire duk alamun da ba dole ba, a bar ɗaya akasin abin "Kukis da sauran shafin yanar gizo da kuma bayanan bayanan aiki" (2). Anan kuma zaku ga yadda yawancin shagunan Yandex.Browser suke adanawa. Ya rage ya danna "A share" (3) jira wasu 'yan sakan don kammala aikin.
Hanyar 2: Cire Piece
Wannan zaɓi ɗin ya riga ya isa ga waɗancan masu amfani waɗanda suka san ainihin abin da suke buƙatar cirewa daga mai bincike. Kukis na adireshin yanar gizo ɗaya ko dayawa galibi ana goge shi saboda dalilai na tsaro, misali, kafin canja wurin komputa ko kwamfutar tafi-da-gidanka na wani lokaci ko wani yanayi mai kama da haka.
- Je zuwa "Saiti" ta hanyar "Menu".
- A cikin ɓangaren hagu, zaɓi Sites.
- Latsa mahadar "Saitunan yanar gizo na ci gaba".
- Nemo toshe Kukis. Af, a nan, idan ya cancanta, zaku iya sarrafa saitunan don ajiye su.
- Latsa mahadar Kukis da Bayanin Yanar Gizo.
- Idan ka liƙa kan takamammen shafuka, share su ɗaya a lokaci guda - duk lokacin da haɗin da ya dace ya bayyana a hannun dama. Hakanan zaka iya danna kan takamaiman adireshin, duba jerin kukis da share su a can. Koyaya, don wannan, alamar launin toka ya kamata daga “kukis 2” kuma ƙari.
- Anan zaka iya share duk kukis ta dannawa Share duka. Bambanci daga Hanyar 1 shine cewa baza ku iya zaɓar lokaci ba.
- A cikin taga tare da gargadi game da rashin daidaituwa na aikin, danna kan "Ee, share".
Hanyar 3: Share cookies a shafin
Ba tare da barin kowane adireshin yanar gizo ba, yana yiwuwa a share da sauri ko duk wasu cookies da suke da alaƙa da shi. Wannan yana kawar da buƙatar bincike na hannu da kuma share guda ɗaya a gaba, kamar yadda aka bayyana a Hanyar 2.
- Yayinda kake kan shafin wanda fayilolin kake so ka goge, a cikin adireshin adreshin, danna kan gunkin duniya, wanda yake gefen hagu na adireshin shafin. Latsa mahadar "Cikakkun bayanai".
- A toshe "Izini" Yawan cookies ɗin da aka yarda da ajiyewa an nuna. Don zuwa lissafin, danna kan layi.
- Ta faɗaɗa jerin akan kibiya, zaka iya duba waɗanne fayilolin da shafin ya adana. Kuma danna kan takamaiman kuki, kadan kadan zaku ga cikakken bayani game da shi.
- Kuna iya share cookies ɗin da aka zaɓa (ko babban fayil ɗin tare da duk kukis ɗin lokaci ɗaya), ko aika su cikin toshewa. Hanya ta biyu za ta hana kara fadada su musamman a wannan rukunin yanar gizon. Kuna iya duba jerin haramtattun fayiloli a wannan taga, akan shafin "An toshe". A karshen, ya rage don dannawa Anyidon rufe taga kuma ci gaba da amfani da mai bincike na yanar gizo.
Zai fi kyau kar a sake amfani da shafin bayan an tsaftace ta wannan hanyar, kamar yadda za a sake adana wasu cookies.
Hanyar 4: Software na Thirdangare na uku
Ta amfani da shirye-shirye na musamman, zaku iya share cookies ba tare da zuwa mai binciken ba. Mafi na kowa a wannan yanayin shine amfani da CCleaner. Tana da kayan aiki biyu nan da nan don share cookies, masu kama da waɗanda aka tattauna a sama. Muna so mu fada cewa yanzun nan wannan software da makamantan hakan ana nufin tsabtace tsarin ne gaba ɗaya, don haka zaɓuɓɓukan don share cookies suna haɗe tare da sauran masu binciken. Karanta ƙarin game da wannan a ƙasa.
Zazzage CCleaner
Zabin 1: Cikakke Tsabtatawa
Gogewar sauri yana ba ku damar share duk kukis daga mai binciken a cikin dannawa ba tare da ƙaddamar da shi ba.
- Shigar da gudu CCleaner. Yandex.Browser zai buƙaci a rufe don ƙarin ayyukan.
- A cikin menu "Tsaftacewa" alamun a shafin Windows Zai fi kyau a cire idan ba kwa son share wani abu ban da cookies.
- Canja zuwa shafin "Aikace-aikace" kuma ka samo sashin Google Chrome. Gaskiyar ita ce dukkanin masu binciken yanar gizon suna aiki akan injin guda, dangane da abin da shirin yake ɗaukar Yandex don Google Chrome mafi mashahuri. Duba akwatin kusa da Kukis. Duk sauran alamun za'a iya cire su. Sannan danna "Tsaftacewa".
- Yarda da share fayilolin da aka samo.
Idan kuna da wasu masu bincike a kan wannan injin (Chrome, Vivaldi, da sauransu), yi shiri don gaskiyar cewa za a share cookies daga can suma!
Zabi Na 2: Share Share
Wannan hanyar ta riga ta dace don ƙarin cikakken sharewa - lokacin da kuka sani da kuma tuna wuraren da kuke son sharewa.
Lura cewa tare da wannan hanyar zaka share cookies daga duk masu binciken yanar gizo, kuma ba kawai Yandex.Browser ba!
- Canja zuwa shafin "Saiti", kuma daga nan zuwa sashin Kukis.
- Nemo adireshin da ba a bukatar fayilolin yanzu, danna kan-kan shi> Share.
- A cikin taga tare da tambaya, yarda da Yayi kyau.
Koyaushe zaka iya yin akasin haka - nemo shafukan yanar gizo waɗanda kukis ɗinda kake buƙatar ajiyewa, ƙara shi zuwa wani nau'in “fararen farashi", sannan kayi amfani da kowane hanyoyi da zaɓuɓɓuka don cirewa da aka gabatar a sama. Sea Cliner zai sake adana waɗannan cookies ɗin don duk masu binciken, kuma ba kawai ga J. Browser ba.
- Nemo shafin da kake son barin kuki don danna shi. Bayan zaɓa, danna kan kibiya zuwa dama don canja wurinsa zuwa jerin adiresoshin adiresoshin.
- Dubi gumakan a ƙasan taga: suna nuna inda ake amfani da kukis masu bincike don shafin da aka zaɓa.
- Yi abu ɗaya tare da sauran rukunin yanar gizo, bayan haka zaku iya ci gaba zuwa share Yandex.Browser daga duk kukis ɗin da ba a adana ba.
Yanzu kun san yadda za ku share kukis ɗin Yandex daga cookies. Muna tunatar da ku cewa bai da ma'ana don tsabtace kwamfutar daga gare su ba ga wani dalili na fili ba, tunda kusan ba sa ɗaukar sararin samaniya a cikin tsarin, amma yana ba da sauƙin sauƙaƙe amfani da yau da kullun ta yanar gizo tare da bayar da izini da sauran abubuwan hulɗa na mai amfani.