Abin da za a yi idan allon tebur ko tambarin taskace ya ɓace a cikin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Mai amfani da Windows 10 na iya fuskantar wani yanayi inda, ba tare da wani aiki a ɓangaren sa ba, gumakan za su fara cire su daga tebur. Don kawar da wannan matsalar, kuna buƙatar gano dalilin da yasa zai iya bayyana.

Abubuwan ciki

  • Me yasa aka goge gumaka da kansa
  • Yadda za a mayar da gumakan zuwa tebur
    • Cire cutar
    • Kunna Icon Nuna
      • Bidiyo: Yadda zaka kara icon My Computer a tebur dinka a Windows 10
    • Irƙiri sabon abu
    • Kashewa Yanayin Tablet
      • Bidiyo: yadda ake kashe "Tablet Mode" a Windows 10
    • Dual dubawa bayani
    • Fara aiwatar da binciken
    • Da hannu ƙara gumaka
    • Cire sabuntawa
      • Bidiyo: yadda zaka cire sabuntawa a Windows 10
    • Saitin wurin yin rajista
    • Me zai yi idan babu komai
      • Dawo da tsarin
      • Bidiyo: yadda ake mayar da tsarin a Windows 10
  • Gumakan gumaka daga "Taskar aiki"
    • Dubawa saitunan aiki
    • Iconsara gumaka zuwa allon aiki

Me yasa aka goge gumaka da kansa

Babban dalilan bacewar gumakan sun hada da kwayar cuta ko kamuwa da kwayar cuta. A farkon lamari, kuna buƙatar bincika wasu saitunan tsarin, a cikin na biyu - cire cutar, sannan kuma da hannu ku mayar da gumakan a cikin tebur.

Hakanan, dalilin matsalar na iya zama:

  • ba daidai ba shigarwa na sabuntawa;
  • kunna "Yanayin Tablet";
  • kuskuren rufe allo na biyu;
  • cire haɗin tsari.

Idan matsalar ta tashi bayan shigar da sabuntawa, wataƙila an saukar dasu ko an yi su da kurakurai waɗanda suka haifar da cire gumakan. Duba saitunan tsarin kuma sake ƙara gumakan.

"Yanayin kwamfutar hannu" yana canza wasu kaddarorin tsarin, wanda zai haifar da asarar gumaka. Wani lokaci ya isa ya kashe shi don mayar da duk gumakan, kuma wani lokacin bayan kashe shi, kuna buƙatar daɗa alamun gumakan da hannu.

Yadda za a mayar da gumakan zuwa tebur

Idan baku san dalilin da yasa gumakan suka ɓace a cikin shari'ar ku ba, to sai ku bi duk umarnin a ƙasa a jere.

Cire cutar

Kafin ka fara dubawa da canza saiti, kana buƙatar tabbatar da cewa kwamfutarka ba ta da ƙwayoyin cuta. Wasu malware na iya cirewa tare da toshe gumakan allo. Shigar da riga-kafi da aka sanya a kwamfutarka kuma gudanar da cikakken scan. Cire ƙwayoyin cuta da aka samo.

Duba kwamfutarka don ƙwayoyin cuta da kuma share samu

Kunna Icon Nuna

Duba idan tsarin ya bada damar nuna gumaka akan tebur:

  1. Kaɗa daman akan wani yanki mai komai akan tebur.
  2. Fadada View tab.
  3. Tabbatar an kunna "Nuna Desktop Icons". Idan babu alamar rajista, sanya shi, gumakan su bayyana. Idan an riga an bincika akwati, sai a cire shi, sannan a sake sanyawa, wataƙila sake yi zai taimaka.

    Kunna aikin "Desktop Icons" ta latsa-dama akan tebur da kuma fadada shafin "Duba"

Bidiyo: Yadda zaka kara icon My Computer a tebur dinka a Windows 10

Irƙiri sabon abu

Kuna iya ƙoƙarin ƙirƙirar kowane sabon abu. A wasu halayen, duk gumakan ɓoye nan da nan suna bayyana bayan wannan.

  1. Kaɗa daman akan wani yanki mai komai akan tebur.
  2. Andara Createirƙira shafin.
  3. Zaɓi kowane abu, kamar babban fayil. Idan babban fayil ya bayyana, amma sauran gumakan ba su yi ba, to wannan hanyar ba ta aiki ba, je zuwa na gaba.

    Yi ƙoƙarin ƙirƙirar kowane abu akan tebur ɗin ku

Kashewa Yanayin Tablet

Kunna "Tsarin Tablet" na iya haifar da asarar gumaka. Don hana shi, yi masu zuwa:

  1. Fadada saitunan kwamfutarka.

    Bude saitunan kwamfuta

  2. Zaɓi ɓangaren tsarin.

    Bude sashin System

  3. Matsar da mai siyarwa a cikin "Tablet yanayin" domin aikin ya zama nakasasshe. Idan yanayin ya riga ya kashe, to, kunna shi, sannan kuma a sake kashe shi. Zai yiwu maimaitawa zai taimaka.

    Kashe "Yanayin Tablet" ta motsa motsi

Bidiyo: yadda ake kashe "Tablet Mode" a Windows 10

Dual dubawa bayani

Idan matsalar ta bayyana lokacin haɗa ko cire haɗin allo na biyu, to kuna buƙatar canza saitunan allo:

  1. Kaɗa daman akan wani yanki mai komai akan tebur sannan ka zaɓi "Saitunan allo".

    Bude Saitunan allo

  2. Gwada kashe mai saka idanu na biyu, kunna shi, canza allon nuni da ƙuduri. Canja duka sigogin da za su yiwu, sannan a mayar da su darajojinsu na asali. Wataƙila wannan zai taimaka wajen gyara matsalar.

    Canza saitunan allo biyu, sannan dawo dasu zuwa dabi'un su na asali.

Fara aiwatar da binciken

Explorer.exe yana da alhakin aikin "Explorer", wanda akan shi ya dogara da ko an nuna gumakan tebur ɗin daidai. Tsarin na iya rufewa saboda wasu kurakurai a cikin tsarin, amma ana iya farawa da hannu:

  1. Bude Manajan Aiki.

    Bude Manajan Aiki

  2. Fadada falon fayil ɗin sannan ka ci gaba da ƙaddamar da sabon aiki.

    Kaddamar da sabon aiki ta shafin Fayil

  3. Yi rijista "mai bincike" kuma tabbatar da matakin. An gama, tsari zai fara, gumakan su dawo.

    Gudanar da aiwatar da Explorer don dawo da gumakan zuwa tebur

  4. Nemo tsari a cikin janar ɗin ayyukan gabaɗaya, idan an fara shi, sannan a dakatar da shi, sannan sai a bi abubuwan da ke sama zuwa sama don sake farawa.

    Sake kunna Firefox idan tana gudana kafin

Da hannu ƙara gumaka

Idan gumakan suka ɓace kuma basu fito ba bayan bin umarnin na sama, to kuna buƙatar ƙara shi da hannu. Don yin wannan, matsar da gajerun hanyoyin zuwa tebur ko amfani da aikin "Createirƙiri", wanda ake kira ta danna-dama akan madaidaicin wurin tebur.

Sanya gumaka a cikin tebur dinka ta hanyar Tsara shafin

Cire sabuntawa

Idan matsala tare da tebur ya bayyana bayan shigar da sabunta tsarin, ya kamata a cire su ta bin waɗannan matakan:

  1. Zaɓi ɓangaren "Shirye-shiryen da Tsarin" a cikin "Controlarfin Gudanarwa".

    Je zuwa "Shirye-shiryen da Tsarin".

  2. Je zuwa jerin ɗaukakawa ta danna maɓallin "Duba shigar ɗaukakawa".

    Danna maballin "Duba shigar da sabuntawa"

  3. Zaɓi ɗaukakawar da kuke tsammanin cutar da kwamfutar. Latsa maɓallin "Sharewa" kuma tabbatar da aikin. Bayan sake tsarin, canje-canjen zasu yi tasiri.

    Zaɓi kuma cire sabbin abubuwan da zasu cutar da kwamfutarka

Bidiyo: yadda zaka cire sabuntawa a Windows 10

Saitin wurin yin rajista

Zai yiwu cewa an canza saitunan rajista ko lalacewa. Don bincika dawo dasu, kawai bi waɗannan matakan:

  1. Riƙe haɗuwa da Win + R, a cikin taga wanda ke buɗe, rubuta umarnin regedit.

    Run regedit umurnin

  2. Bi hanyar HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT CurrentVersion Winlogon. Duba waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
    • Harsashi - darajar dole ne a bincika.
    • Userinit - yakamata ya zama darajar C: Windows system32 userinit.exe.

      Bude HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT CurrentVersion Winlogon

  3. Tafi hanyar: HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT CurrentVersion Yanayin Zane mai yanke Hoto. Idan kun samo anan sashin bincikenr.exe ko iexplorer.exe, share shi.
  4. Sake kunna kwamfutarka don canji ya fara aiki.

Me zai yi idan babu komai

Idan babu ɗayan waɗannan hanyoyin da ke sama da suka taimaka wajen gyara matsalar, to, akwai hanya ɗaya ɗaya tilo - maimaita tsarin ko maido da shi. Zabi na biyu mai yiwuwa ne idan akwai wani tsari da aka kirkira wanda aka kirkira a baya. Wasu lokuta ana ƙirƙira shi ta atomatik, don haka kada ku yanke ƙauna idan baku ƙirƙira kwafin kanku ba.

Dawo da tsarin

Ta hanyar tsohuwa, abubuwan dawo da tsarin ana kirkirar su ta atomatik ne, don haka wataƙila za ku sami damar damar jujjuya Windows zuwa jihar da duk abin da ya yi aiki tabbatacce:

  1. Nemo sashin "Maida" ta hanyar binciken binciken menu.

    Bude sashen Maidowa

  2. Zaɓi "Fara Tsarin Sake dawo da Na'urar."

    Bude sashen "Fara Tsarin Daidaitawa".

  3. Zaɓi ɗayan samammen da aka samu kuma kammala aikin. Bayan aiwatar da tsarin, matsaloli tare da tebur ya kamata su shuɗe.

    Zaɓi wurin dawowa da cikakken warkewa

Bidiyo: yadda ake mayar da tsarin a Windows 10

Gumakan gumaka daga "Taskar aiki"

Gumakan tambura suna a cikin ƙananan kusurwar dama na allo. Yawancin lokaci waɗannan gumakan baturi ne, cibiyar sadarwa, sauti, riga-kafi, Bluetooth da sauran sabis ɗin da mai amfani suke amfani dashi koyaushe. Idan wasu gumakan suna ɓacewa daga "Tasirin aikin", to lallai ne da farko a duba tsarin sa, sannan kuma ƙara gumakan da suka ɓace da hannu.

Dubawa saitunan aiki

  1. Latsa maɓallin “Taskbar” (ɓoyayyen baƙi a ƙasan allon) tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi “Zaɓuɓɓuka Taskbar”.

    Bude zaɓuɓɓukan taskbar

  2. Tabbatar cewa duk kayan aikin da kuke buƙata sun kunna. Babban abu shine Tasirin kanta yana aiki.

    Duba saitunan "Tasirin aiki" kuma kunna duk ayyukan da kake buƙata

Iconsara gumaka zuwa allon aiki

Don ƙara kowane gumaka a cikin "Taskbar", kuna buƙatar nemo fayil a cikin .exe format ko gajerar hanyar da ta ƙaddamar da shirin da ake so, kuma gyara. Gunkin zai bayyana a cikin kusurwar hagu na allo.

Saka shirin a "Taskar" don ƙara madanninta a ƙasan hagu na allo

Idan gumakan sun ɓace daga cikin tebur, kuna buƙatar cire ƙwayoyin cuta, bincika saitunan da saitunan allo, sake kunna tsarin Explorer ko maido da tsarin. Idan gumakan daga "Taskar shedar" sun ɓace, to, kuna buƙatar bincika saitunan da suka dace kuma ƙara da alamun gumakan da hannu.

Pin
Send
Share
Send