Kamar yadda kuka sani, ba duk shirye-shiryen da aka bunkasa ba ne don tsarin Windows ɗin da ke jituwa tare da rarrabuwa bisa lamuran Linux. Wannan yanayin wani lokacin yakan haifar da matsala ga wasu masu amfani saboda rashin iya kafa abokan haɗin gatan asalin su. Shirin da ake kira Wine zai magance wannan matsala, saboda an tsara shi musamman don tabbatar da aikin aikace-aikacen da aka ƙirƙira don Windows. A yau za mu so mu nuna dukkan hanyoyin da ake da su na girka abin da aka ambata a cikin Ubuntu.
Sanya Wainar a Ubuntu
Don cim ma aikin, za mu yi amfani da matsayin "Terminal", amma kada ku damu, ba lallai ne ku yi nazarin duk umarnin ba da kanku, saboda ba za mu yi magana game da tsarin shigarwa kawai ba, amma kuma bayyana dukkan ayyukan bi da bi. Kuna buƙatar kawai zaɓi hanyar da ta fi dacewa kuma bi umarnin da aka bayar.
Hanyar 1: Shigarwa daga wurin ajiye aikin hukuma
Hanyar mafi sauki don shigar da sabuwar sigar ta zamani ita ce amfani da mangaza ta aiki. Ana aiwatar da komai ta hanyar shigar da umarni ɗaya kuma yana kama da haka:
- Je zuwa menu kuma buɗe aikace-aikacen "Terminal". Hakanan zaka iya fara shi ta danna RMB akan faifan sarari akan tebur da zaɓi abu da ya dace.
- Bayan buɗe sabon taga, shigar da umarnin a can
sudo dace da shigar da giya-barga
kuma danna kan Shigar. - Rubuta kalmar sirri don ba da izinin shiga (za a shigar da haruffa, amma zai kasance a bayyane).
- Za a sanar da ku game da sarari faifai, rubuta wata wasika don ci gaba D.
- Tsarin shigarwa zai ƙare lokacin da sabon layin blank ya bayyana don nuna umarni.
- Shigar
ruwan inabin - giya
don tabbatar da cewa an aiwatar da aikin shigarwa daidai.
Wannan hanya ce mai sauki wacce za a iya amfani da ita don kara sabuwar hanyar Wine 3.0 a cikin tsarin aikin Ubuntu, amma wannan zabin bai dace da duk masu amfani ba, saboda haka muna ba da shawarar ku karanta mai zuwa.
Hanyar 2: Yi Amfani da PPA
Abin takaici, ba kowane mai haɓaka ba ne yake da damar da za a loda sabbin kayan aikin software ɗin zuwa wurin ajiyar kayan aiki (wurin ajiya) a kan lokaci. Hakan yasa aka kirkiri dakunan karatu na musamman don adana kayan tarihin mai amfani. Lokacin da aka saki Wine 4.0, yin amfani da PPA zai zama mafi dacewa.
- Bude na'ura wasan bidiyo da liƙa umarnin a wurin
sudo dpkg --add-architecture i386
, wanda ake buƙata don ƙara tallafi ga masu sarrafawa tare da gine-ginen i386. Masu mallakar Ubuntu 32-bit na iya tsallake wannan matakin. - Yanzu ya kamata ka ƙara mangaza zuwa kwamfutarka. Isungiyar ta yi da farko
wget -qO- //dl.winehq.org/wine-builds/winehq.key | sudo-key add -
. - Sai a buga
sudo mai dacewa-add-ma'aji 'deb //dl.winehq.org/wine-builds/ubuntu/ bionic main'
. - Kashe ka "Terminal", saboda zai karɓa da ƙara fakitoci.
- Bayan samun nasarar ƙara fayilolin ajiya, an saita shigarwa da kanta ta shiga
sudo dace da shigar da giya
. - Tabbatar tabbatar da aiki.
- Yi amfani da umarni
giyar giyar
duba ayyukan software. - Kuna iya buƙatar shigar da ƙarin kayan aikin don gudu. Za'a kashe shi ta atomatik, wanda daga nan ne taga saitin Wine zai fara, wanda ke nufin komai yana aiki yadda yakamata.
Hanyar 3: Sanya Beta
Kamar yadda kuka koya daga bayanan da ke sama, Wine yana da ingantacciyar sigar, kuma ana haɓaka beta, tare da ita, wanda masu amfani ke gwadawa sosai kafin a sake su don amfani da ko'ina. Sanya irin wannan sigar a kwamfutar kusan yayi daidai da barga:
- Gudu "Terminal" a kowace hanya da ta dace kuma amfani da umarnin
sudo dace-samu kafa - kafa-yana bada shawarar sarrafa giya
. - Tabbatar da ƙari na fayiloli kuma jira saiti don kammala.
- Idan taron gwajin bai dace da ku ba saboda kowane dalili, share shi ta hanyar
sudo dace-samu purge giya-adanawa
.
Hanyar 4: Gina kansa daga tushe
Yin amfani da hanyoyin da suka gabata, shigar da nau'ikan nau'ikan Wine ta gefe guda biyu ba zai yi aiki ba, koyaya, wasu masu amfani suna buƙatar aikace-aikace guda biyu a lokaci ɗaya, ko kuma suna son ƙara facin da wasu canje-canje akan nasu. A wannan yanayin, mafi kyawun zaɓi shine don cinikin Wine da kansa.
- Da farko buɗe menu kuma je zuwa "Shirye-shirye da sabuntawa".
- Anan akwai buƙatar bincika akwatin kusa da Lambar Asalidon haka gaba canje-canje tare da software mai yiwuwa ne.
- Don amfani da canje-canje, ana buƙatar kalmar wucewa.
- Yanzu ta hanyar "Terminal" saukar da shigar duk abin da kuke buƙata ta
sudo dace-giya-barga
. - Zazzage lambar tushe na sigar da ake buƙata ta amfani da amfani na musamman. Manna umarnin a cikin na'ura wasan bidiyo
sudo wget //dl.winehq.org/wine/source/4.0/wine-4.0-rc7.tar.xz
kuma danna kan Shigar. Idan kana buƙatar girka wani sigar, nemo ma'ajin da ya dace a Intanet ka liƙa adireshin sa maimakon //dl.winehq.org/wine/source/4.0/wine-4.0-rc7.tar.xz. - Cire abin da ke ciki wanda aka sauke ta amfani da
giya sf
. - To tafi zuwa wurin da aka kirkira
cd giya-4.0-rc7
. - Zazzage fayilolin rarrabawa don gina shirin. A cikin nau'ikan 32-bit, yi amfani da umarnin
sudo ./configure
, amma a cikin 64-bitsudo ./configure --enable-win64
. - Gudanar da aikin ginin ta hanyar umarni
yi
. Idan ka sami kuskure tare da rubutu An hana 'Ian shiga'yi amfani da umarninsudo yi
don fara aiwatar da haƙƙin tushe. Kari akan haka, yana da kyau a duba cewa tsarin tattara bayanai na ɗaukar lokaci mai yawa, bai kamata ku tilasta mai na'ura wasan bidiyo ya kashe ba. - Gina mai sakawa ta
sudo dubawa
. - Mataki na ƙarshe shine shigar da taron gamawa ta hanyar amfani ta hanyar shiga layi
dpkg -i giyar.deb
.
Mun bincika hanyoyi guda huɗu na Wine masu dacewa waɗanda ke aiki akan sabuwar Ubuntu 18.04.2. Babu matsalolin shigarwa bazai taso ba idan kun bi umarnin daidai kuma shigar da umarnin daidai. Hakanan muna baka shawarar cewa kayi hankali da gargadin da ya bayyana a cikin wasan bidiyo; zasu taimaka wajen tantance kuskuren idan hakan ta faru.