Kwatanta masu amfani da AMD da Intel: wanda yafi kyau

Pin
Send
Share
Send

Injin din yana da alhakin ƙididdigar lissafi na komputa kuma kai tsaye yana shafar aikin gabaɗayan injin. A yau, tambayoyin da suka dace sune masana'antun yawancin masu amfani suka fi so kuma menene dalilin wanda processor ya fi dacewa: AMD ko Intel.

Abubuwan ciki

  • Wanne processor ya fi kyau: AMD ko Intel
    • Tebur: ƙayyadaddun kayan aikin
    • Bidiyo: wanne processor yafi kyau
      • Kuri'a

Wanne processor ya fi kyau: AMD ko Intel

A cewar ƙididdiga, a yau kusan kashi 80% na masu siyan kaya sun fi son masu sarrafawa daga Intel. Babban dalilan wannan shine: mafi girman aiki, karancin zafi, mafi kyawun ingantawa don aikace-aikacen caca. Koyaya, AMD tare da sakin layin processor Ryzen a hankali yana rage rata daga mai yin gasa. Babban amfani da lu'ulu'un su shine farashi mai sauki, kazalika da ingantaccen tsarin aikin bidiyo wanda aka haɗa shi cikin CPU (wasanninta ya ninka sau 2 - 2.5 sau sama da yadda akeyinta daga Intel).

Masu sarrafa AMD na iya yin saurin a agogo daban daban, wanda zai baka damar shawo kansu sosai

Haka kuma yana da mahimmanci a lura cewa masu amfani da AMD ana amfani da su musamman a cikin taron komfutocin kasafin kuɗi.

Tebur: ƙayyadaddun kayan aikin

SiffarMasu sarrafa IntelMasu aiwatar da AMD
FarashiSamaThanasa da Intel tare da aikin yi
AikiA saman, yawancin aikace-aikace na yau da kullun suna inganta musamman don masu sarrafa IntelA cikin gwaje-gwaje na roba - aiki guda ɗaya kamar Intel, amma a aikace (lokacin aiki tare da aikace-aikacen) AMD ba shi da ƙasa
Kudin masu amfani da ababen hawaDa kadan mafi girmaA ƙasa, idan kun kwatanta samfura tare da chipsets daga Intel
Hadakar babban aikin bidiyo (a cikin sababbin tsararrun masu sarrafawa)Rashin isa ga wasanni masu saukiBabban, har ma ya isa don wasanni na zamani lokacin amfani da ƙananan saitunan zane-zane
ZafiMatsakaici, amma sau da yawa akwai matsaloli tare da bushewar keɓaɓɓiyar ke dubawa a ƙarƙashin murfin rarraba zafiBabban (farawa daga Ryzen - kamar Intel)
TDP (yawan amfani da wutar lantarki)A cikin samfuran asali - kimanin 65 wattsA cikin samfuran asali - kimanin watts 80

Ga masu son zane-zanen bayyane, Intel Core i5 da i7 processor za su kasance mafi kyawun zaɓi.

Yana da kyau a lura cewa an shirya shi don sakin wasu CPU matasan daga Intel, a inda za a haɗa haɗe-haɗe daga AMD.

Bidiyo: wanne processor yafi kyau

Kuri'a

Don haka, ta mafi yawan ka'idoji, masu sarrafa Intel sun fi kyau. Amma AMD babban mai fafatawa ne, wanda ba ya barin Intel ya zama ɗan jari-hujja a cikin masana'antar x86-processor. Yana yiwuwa a nan gaba yanayin zai canza don goyon baya ga AMD.

Pin
Send
Share
Send