Amfani da Shafin allo don ɗaukar Screenshots a Windows 10

Pin
Send
Share
Send

A cikin sabuntawar kaka na Windows 10, sashi na 1809, wani sabon kayan aiki ya fito don ɗaukar hotunan allo ko kuma yankin sa kuma kawai shirya hoton da aka kirkira. A wurare daban-daban na tsarin, ana kiran wannan kayan aiki kaɗan daban-daban: Screenungiyoyin allo, Sashe da zane, A zane akan guntuwar allon, amma ina nufin amfani iri ɗaya ne.

Wannan umarni mai sauƙi game da yadda ake ɗaukar hoto mai amfani da Windows 10 ta amfani da sabon fasalin wanda ya kamata ya maye gurbin amfani da alƙawarin da aka gina a gaba. Sauran hanyoyin samar da hotunan kariyar kwamfuta suna ci gaba da aiki kamar da farko: Yadda za a kirkiri hotunan allo na Windows 10.

Yadda za a gudanar da Yankewa da Sketch

Na samo hanyoyi 5 don fara ƙirƙirar hotunan kariyar allo ta amfani da "Tsarin allo", Ban tabbata cewa duk za su kasance da amfani a gare ku ba, amma zan raba:

  1. Yi amfani da gajerun hanyoyin keyboard Win + Canji + S (Win shine maballin tambarin Windows).
  2. A cikin farkon farawa ko a cikin binciken a kan aikin, nemo aikace-aikacen “Yanke da zane” sannan ka fara shi.
  3. Gudun abu "Tsarin allo" a cikin yankin sanarwa na Windows (bazai yiwu ya kasance ba ta wurin ta asali).
  4. Kaddamar da daidaitaccen aikace-aikacen "Scissors", kuma daga gare ta - "Sketch akan guntuyen allo".

Hakanan yana yiwuwa a sanya ƙaddamar da amfani zuwa maɓalli Allon bugu: Don yin wannan, je zuwa Saiti - Samun damar - Maɓallin.

Kunna "Yi amfani da maɓallin allo don ƙaddamar da aikin kama allo."

Shan hotunan allo

Idan ka kunna amfani daga menu na farawa, bincika ko daga "almakashi", edita na hotunan kariyar kwamfuta yana buɗe (inda kana buƙatar danna "Createirƙiri" don ɗaukar hoto), idan ka yi amfani da sauran hanyoyin, ƙirƙirar hotunan kariyar allo nan da nan yana buɗewa, suna aiki ta wata hanyar daban (mataki na biyu zai bambanta):

  1. A saman allon za ku ga mabuɗan guda uku: don ɗaukar hoto na yanki mai kusurwa na allo, guntuɓin fuskar allo mai tsari ko sikirin fuska na duk allon Windows 10 (maɓallin na huɗu shine fita kayan aiki). Latsa maɓallin da ake so kuma, idan ya cancanta, zaɓi yankin da ake so allo.
  2. Idan ka fara kirkirar wani allo a cikin aikin da ya gabata na aiki da aikace-aikacen Sketch, sabon hoton da aka kirkira zai bude a ciki. Idan ana amfani da hotkeys ko daga wurin sanarwa, za a sanya hoton a allon hoton tare da ikon liƙa cikin kowane shiri, kuma sanarwar za ta bayyana, ta danna kan wane "guntun allo" tare da wannan hoton zai buɗe.

A cikin Tsarin Fraket da Sketch, zaku iya ƙara kalmomin kalma a cikin hoton da aka kirkira, share wani abu daga hoton, dasa shi, ajiye shi zuwa kwamfutar.

Hakanan akwai wasu dama don yin kwafin hoton da aka shirya zuwa allon bango da kuma maɓallin "Share" don aikace-aikacen Windows 10, wanda ke ba ku damar aikawa ta hanyar aikace-aikacen da aka tallafa akan kwamfutarka.

Ba na ɗauka don tantance yadda dacewar sabon fasalin ya dace, amma ina tsammanin zai zama da amfani ga mai amfani da novice: yawancin ayyukan da za a buƙace suna nan (ban da, ban da ƙirƙirar hotan mai ƙidayar lokaci, zaku iya samun wannan fasalin a cikin amfanin almakashi).

Pin
Send
Share
Send