Yadda za a gano samfurin iPhone 5S (GSM da CDMA)

Pin
Send
Share
Send


IPhones launin toka suna da mashahuri koyaushe saboda, ba kamar RosTest ba, koyaushe suna da rahusa. Koyaya, idan kuna son sayan, alal misali, ɗaya daga cikin shahararrun samfuran (iPhone 5S), tabbas ya kamata ku kula da hanyoyin sadarwar da suke aiki da ita - CDMA ko GSM.

Abin da kuke buƙatar sani game da GSM da CDMA

Da farko dai, yana da daraja biyan wordsan kalmomi don me yasa yake da mahimmanci a san wane ƙirar yana da iPhone wanda kuke shirin siye. GSM da CDMA ka'idojin sadarwa ne, kowannensu yana da tsare-tsare daban-daban na aiki tare da adadin hanyoyin sadarwa.

Don amfani da IPMA CDMA, yana da mahimmanci cewa mai ɗaukar motarka yana goyan bayan wannan mita. CDMA tsari ne na zamani fiye da GSM, wanda aka yadu a ko'ina cikin Amurka. A Rasha, yanayin shine cewa a ƙarshen 2017, an kammala aikin CDMA na ƙarshe a ƙasar saboda rashin daidaitaccen daidaitaccen daidaito tsakanin masu amfani. Dangane da haka, idan kuna shirin amfani da wayar hannu a cikin Tarayyar Rasha, to ya kamata ku kula da ƙirar GSM.

Mun gane samfurin iPhone 5S

Yanzu, lokacin da ya bayyana mahimmancin samun samfurin da ya dace na wayar salula, ya rage kawai don gano yadda za'a iya bambance su.

A baya na shari'ar kowane iPhone kuma akan akwatin, lambar ƙirar wajibi ce. Wannan bayanin zai gaya muku, wayar tana aiki a cikin hanyoyin sadarwar GSM ko CDMA.

  • Don ma'aunin CDMA: A1533, A1453;
  • Don ma'aunin GSM: A1457, A1533, A1530, A1528, A1518.

Kafin sayen wayar salula, kula da bayan akwatin. Yakamata ya kasance da kwali tare da bayani game da wayar: lambar serial, IMEI, launi, girman ƙwaƙwalwar ajiya, da sunan ƙirar.

Bayan haka, kalli bayan wayar. A cikin yankin ƙasa, nemo "Samfura", kusa da wanda za a ba da bayanin abubuwan ban sha'awa. A zahiri, idan ƙirar ta kasance a matsayin ma'aunin CDMA, zai fi kyau a ƙi siyan irin wannan na'urar.

Wannan labarin zai sanar da ku a sarari yadda za a ƙayyade samfurin iPhone 5S.

Pin
Send
Share
Send