Phoenix OS - Android dace don kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka

Pin
Send
Share
Send

Akwai hanyoyi da yawa don shigar da Android a kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka: Android emulators, waɗanda injina ne da suke ba da izinin gudanar da wannan OS "a ciki" Windows, kazalika da zaɓuɓɓukan Android x86 daban-daban (suna aiki akan x64) waɗanda suke ba ka damar shigar da Android azaman tsarin aiki na cikakken tsari, Gudun sauri a kan na'urori masu jinkirin. Phoenix OS na nau'in na biyu ne.

A cikin wannan ɗan taƙaitaccen bita game da shigar da Phoenix OS, amfani da saitunan asali na wannan tsarin na tushen Android (a halin yanzu 7.1, ana samar da sigar 5.1), don yin amfani da shi ya dace a kan kwamfutocin yau da kullun da kwamfyutocin. Game da sauran zaɓuɓɓuka masu kama da juna a cikin labarin: Yadda za a kafa Android a kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

Phoenix OS ke dubawa, sauran fasali

Kafin motsawa zuwa shigarwa da ƙaddamar da wannan OS, a taƙaice game da yadda ake duba shi, don haka ya zama bayyananne abin da yake.

Kamar yadda muka riga aka fada, babban amfanin Phoenix OS idan aka kwatanta da tsabtataccen Android x86 shine "an 'karye shi' don dacewa da amfani akan kwamfutocin yau da kullun. Wannan shi ne cikakken Android OS, amma tare da saba ke dubawa tebur.

  • Phoenix OS yana ba da cikakken tebur da menu na musamman.
  • An sake fasalta tsarin saiti (amma zaku iya kunna daidaitattun saitunan Android ta amfani da "Saitunan 'Yan asalin".
  • An sanya masarar sanarwar a cikin hanyar Windows
  • Mai sarrafa fayil ɗin ginannen ciki (wanda za'a iya farawa ta amfani da alamar "My Computer") yayi kama da mai binciken da aka saba da shi.
  • Aikin linzamin kwamfuta (danna-dama, gungura, da dai sauransu ayyuka) yayi kama da na OS desktop.
  • Tallafi daga NTFS don aiki tare da Windows tafiyarwa.

Tabbas, akwai kuma goyon baya ga yaren Rasha - duka biyun ma abin dubawa da shigarwar (dukda cewa wannan dole ne a daidaita shi, amma daga baya a labarin za a nuna shi daidai yadda).

Sanya Phoenix OS

Phoenix OS dangane da Android 7.1 da 5.1 an gabatar da su a kan shafin yanar gizon yanar gizo mai suna //www.phoenixos.com/en_RU/download_x86, yayin da kowannensu yana samuwa don saukarwa a cikin sigogi biyu: azaman mai sakawa na yau da kullun don Windows kuma a matsayin hot ISO bootable (yana goyan bayan duka UEFI da BIOS / Saukar da Legacy).

  • Amfanin mai sakawa shine babban sauƙin shigar Phoenix OS azaman tsarin aiki na biyu akan kwamfyuta da kuma sauƙin cirewa. Duk wannan ba tare da tsara diski / bangare ba.
  • Fa'idodin hoton ISO mai ƙarewa shine ikon gudanar da Phoenix OS daga rumbun kwamfutarka ba tare da sanya shi a kwamfuta ba sannan kaga menene. Idan kuna son gwada wannan zaɓi - kawai zazzage hoton, rubuta zuwa kebul na USB flash (misali, a cikin Rufus) kuma ku cire kwamfutar daga gare ta.

Lura: mai sakawa shima yana ba ku damar ƙirƙirar filashin filastik ɗin Phoenix OS - kawai ku kunna abin "Kuyi U-Disk" a cikin babban menu.

Abubuwan da ake buƙata na Phoenix OS a kan gidan yanar gizon hukuma ba su da daidaito sosai, amma babban batun shine cewa suna buƙatar processor processor wanda bai wuce shekaru 5 ba kuma aƙalla 2 GB na RAM. A gefe guda, ina tsammanin za a fara tsarin a kan ƙarni na 2 ko na 3 na Intel Core (waɗanda sun riga sun fi shekaru 5 girma).

Yin amfani da Phoenix OS Installer don shigar da Android akan Computer ko Laptop

Lokacin amfani da mai sakawa (exe PhoenixOSInstaller daga wurin aikin), matakan zasu zama kamar haka:

  1. Gudanar da mai sakawa kuma zaɓi "Shigar."
  2. Sanya drive wanda za'a sanya Phoenix OS (ba za'a tsara shi ko share shi ba, tsarin zai kasance a cikin babban fayil).
  3. Sanya girman "ƙwaƙwalwar ajiyar ciki ta Android" da kake son rarraba wa tsarin da aka sanya.
  4. Danna "Shigar" kuma jira lokacin shigarwa don kammala.
  5. Idan kun shigar da Phoenix OS a kan kwamfutar tare da UEFI, za a kuma tunatar da ku cewa Birming Boot ya kamata a kashe don nasarar da aka samu.

Bayan an gama shigarwa, zaku iya sake kunna kwamfutar kuma, wataƙila, zaku ga menu tare da zaɓi na OS don ɗauka - Windows ko Phoenix OS. Idan menu bai bayyana ba, kuma Windows nan da nan ya fara bugawa, zaɓi ƙaddamar da Phoenix OS ta amfani da Boot Menu yayin kunna kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

A karo na farko da kuka kunna da saita harshen Rashanci a sashin "Tsarin Phoenix OS Saitin" daga baya a cikin umarnin.

Kaddamar ko shigar da Phoenix OS daga rumbun kwamfutarka

Idan kun zaɓi zaɓi don amfani da bootable USB flash drive, to lokacin da za ku ci nasara daga gare ta, zaku sami zaɓuɓɓuka biyu: ƙaddamar ba tare da shigarwa (Gudu Phoenix OS ba tare da Installation) kuma shigar a kwamfutar (Sanya Phoenix OS zuwa Harddisk).

Idan zaɓi na farko, wataƙila, ba zai tayar da tambayoyi ba, to na biyu ya fi rikitarwa fiye da shigar da amfani da mai amfani da exe-installer. Ba zan iya ba da shawarar shi ga masu amfani ba da labari ba waɗanda ba su san dalilin ɓangarori daban-daban a kan rumbun kwamfutarka ba, inda bootloader na OS na yanzu yake da kuma cikakkun bayanai masu kama da haka, babu ƙaramin dama na lalata bootloader na babban tsarin.

A cikin sharuddan gabaɗaya, tsari ya ƙunshi matakai masu zuwa (kuma yana da alaƙa da shigar Linux a matsayin OS na biyu):

  1. Zaɓi bangare don sakawa. Idan ana so, canza yanayin diski.
  2. Idan ana so, kirkiri bangare.
  3. Zabi bangare don yin rikodin Phoenix OS bootloader, a kan zabi bangare.
  4. Shigarwa da ƙirƙirar hoton "ƙwaƙwalwar ciki".

Abun takaici, ba zai yiwu a bayyana tsarin shigarwa ta amfani da wannan hanyar ba daki daki daki cikin tsarin koyarwar yanzu - akwai abubuwa masu dumbin yawa wadanda suka dogara da tsarin yanzu, sassan, nau'in saukarwa.

Idan shigar OS na biyu ban da Windows aiki ne mai sauƙi a gare ku, a sauƙaƙe yi anan. Idan ba haka ba, to ka mai da hankali (zaka iya samun sakamako cikin sauƙi lokacin kawai Phoenix OS ne zai buga, ko kuma babu ɗayan tsarin kwata-kwata) kuma, wataƙila, ya fi dacewa ka fara zuwa farkon shigarwa.

Saitunan Phoenix OS na asali

Farkon Phoenix OS yana ɗaukar lokaci mai tsayi (yana rataye akan Tsarin Tsarin Tsararraƙi na mintuna da dama), kuma abu na farko da zaku gani shine allo tare da rubutun Sinanci. Zaɓi "Ingilishi", danna "Gaba".

Matakan biyu na gaba suna da sauki sosai - haɗi zuwa Wi-Fi (idan akwai) da ƙirƙirar lissafi (kawai shigar da sunan mai gudanarwa, ta tsohuwa - Mai mallaka). Bayan haka, za a kai ku zuwa tebur na Phoenix OS tare da tsohuwar harshen dubawa na Ingilishi da harshen shigar da Ingilishi.

Na gaba, na bayyana yadda ake fassara Phoenix OS zuwa Rashanci kuma ƙara shigar da rubutun Rasha, saboda wannan bazai iya bayyana gaba ɗaya ga mai amfani da novice ba:

  1. Je zuwa "Fara" - "Saiti", buɗe abun "Harsuna & Input"
  2. Danna "Harsuna", danna "Addara harshe", ƙara harshen Rashanci, sannan motsa shi (ja linzamin kwamfuta a maɓallin akan dama) zuwa wurin farko - wannan zai kunna harshen Rashanci na ke dubawa.
  3. Komawa abu "Harsuna & Input", wanda yanzu ake kira "Harshe da Input" kuma buɗe abu "Virtual Keyboard". Kashe makullin Baidu, bar Android Keyboard a kunne.
  4. Bude "Keyboard din jiki", danna "Android AOSP Keyboard - Rashanci" kuma zaɓi "Rashanci".
  5. A sakamakon haka, hoton da ke cikin “Keyboard Keyboard” yakamata ya yi kama da hoton da ke ƙasa (kamar yadda zaku iya gani, ba kawai ana nuna maɓallin keyboard na Rasha ba, har ma ana nuna "Rashanci" a cikin ƙaramin bugu a ƙasa, wanda ba shi a mataki na 4 ba).

An gama: yanzu hanyar amfani da Phoenix OS tana cikin harshen Rashanci, kuma zaku iya canza yanayin keyboard ta amfani da Ctrl + Shift.

Wataƙila wannan shine babban abin da zan iya mai da hankali ga nan - ragowar ba su da bambanci sosai da cakuda Windows da Android: akwai mai sarrafa fayil, akwai Play Store (amma idan kuna so, zaku iya saukarwa da shigar da aikace-aikace azaman apk ta hanyar binciken da aka gina, kalli yadda zazzage kuma shigar da kayan aikin apk). Ina tsammanin babu wasu matsaloli na musamman.

Cire Phoenix OS daga PC

Domin cire Phoenix OS da aka sanya a farkon hanyar daga kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka:

  1. Je zuwa wurin da aka sanya tsarin, bude babban fayil "Phoenix OS" kuma gudanar da fayil ɗin uninstaller.exe.
  2. Stepsarin matakai za su kasance don nuna dalilin cire kuma danna maɓallin "Uninstall".
  3. Bayan haka, zaku karɓi saƙo cewa an cire tsarin daga kwamfutar.

Koyaya, na lura a nan cewa a cikin maganata (an gwada ta akan tsarin UEFI), Phoenix OS ya bar bootloader akan EFI part. Idan wani abu mai kama da haka ya faru a lamarinka, zaka iya share ta ta amfani da shirin EasyUEFI ko kuma ka goge babban fayil ɗin PhoenixOS daga ɓangaren EFI a kwamfutarka (wanda dole sai an sanya wasika farko).

Idan kwatsam bayan saukarwa ba ku ci karo da cewa Windows ba ta yin takalmi (a kan tsarin UEFI), tabbatar cewa an zaɓi Mai gudanar da Windows Boot azaman farkon taya a cikin tsarin BIOS.

Pin
Send
Share
Send