Yadda ake samun Windows 10 kyauta a cikin 2018

Pin
Send
Share
Send

Haɓakawa ta kyauta zuwa Windows 10, a cewar Microsoft, ta ƙare Yuli 29, 2016, kuma hanyar haɓakawa ga mutanen da ke da nakasa suna ƙarshen 2017. Wannan yana nufin cewa idan an sanya Windows 7 ko 8.1 a kwamfutarka kuma har yanzu ba ku sabunta ba a kan kwanan watan da aka ƙayyade, kuna yanke shawarar ƙin haɓakawa zuwa Windows 10, to bisa hukuma a nan gaba za ku buƙaci ku sayi sabon OS idan kuna son shigar da shi a kwamfuta (muna magana ne game da lasisin lasisi, ba shakka). Koyaya, akwai hanya a kusa da wannan iyakance a cikin 2018.

A gefe guda, shawarar kada a karɓi sabuntawa, amma don ci gaba da kasancewa kan tsarin da ake aiki da shi na wani, na iya zama daidaitacce da adalci. A gefe guda, zaku iya tunanin halin da ake ciki inda zaku yi baƙin ciki cewa ba ku sabuntawa kyauta. Misalin wannan yanayin: kuna da kwamfyuta mai iko sosai kuma kuna yin wasanni, amma "zauna" akan Windows 7, kuma bayan shekara guda kun gano cewa duk sabbin wasannin da aka fitar an tsara su ne don DirectX 12 a cikin Windows 10, wanda ba a tallafawa a 7-ke.

Kyauta ta kyauta zuwa Windows 10 a cikin 2018

Hanyar haɓakawa da aka bayyana a ƙasa don masu amfani da nakasassu ta rufe Microsoft a ƙarshen 2017 kuma ba ya sake aiki. Koyaya, zaɓuɓɓuka don haɓaka kyauta zuwa Windows 10, idan baku haɓaka ba, har yanzu ya kasance.

Akwai hanyoyi guda biyu don shigar da lasisin Windows 10 kamar na 2018

  1. Yi amfani da maɓallin doka (ciki har da OEM) daga Windows 7, 8 ko 8.1 don shigarwa mai tsabta daga USB flash drive ko diski (duba Shigar da Windows 10 daga kebul na USB flash drive) - tsarin zai shigar kuma za'a kunna ta atomatik bayan haɗawa zuwa Intanet. Don duba maɓallin OEM a cikin UEFI akan kwamfyutoci tare da shigar da 8 da aka riga aka shigar, zaku iya amfani da shirin ShowKeyPlus (kuma an nuna maɓallin 7 akan kwali a kan kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar, amma wannan shirin zai yi), duba Yadda za a gano mabuɗin Windows 10 ( hanyoyin sun dace da OS na baya).
  2. Idan a baya ka inganta zuwa Windows 10 akan kwamfutarka ta yanzu ko kwamfutar tafi-da-gidanka, sannan ka cire shi kuma ka shigar da sigar da ta gabata ta OS, to ana sanya kayanka lasisin Windows 10 na dijital sannan zaka iya shigar da shi kowane lokaci: kawai danna "Ba ni da maɓallin samfuri ", zaɓi zaɓi ɗaya na OS (gida, ƙwararre) da kuka karɓa ta hanyar sabuntawa, shigar da OS kuma, bayan haɗin yanar gizo, za a kunna ta atomatik. Duba Kunna Windows 10.

A cikin matsanancin yanayi, wataƙila ba dole ne ku kunna tsarin ba kwata-kwata - zai kusan cika aiki (in ban da wasu sigogi) ko, alal misali, amfani da sigar gwaji ta kyauta ta Windows 10 Enterprise na kwanaki 90.

Ingantaccen haɓakawa zuwa Windows 10 don masu amfani da nakasa

Sabunta 2018: wannan hanyar ba ta aiki. A ƙarshen babban shirin haɓaka kyauta, sabon shafin ya bayyana a shafin yanar gizo na Microsoft - yana gaya mana cewa masu amfani da fasahohi na musamman zasu iya haɓaka kyauta. A lokaci guda, kowane bincike na iyakantaccen damar ba a aiwatar dashi, abu mafi mahimmanci shine cewa ta danna maɓallin "Sabunta Yanzu", ka tabbatar da cewa kai mai amfani ne wanda ke buƙatar kayan aikin musamman na tsarin (ta hanyar, Key-On Keyboard shima fasali ne na musamman kuma yana zuwa da yawa don amfani). A lokaci guda, ana ba da rahoton cewa wannan sabuntawar zai kasance har abada.

Bayan danna kan maɓallin, ana ɗaukar fayil mai aiwatarwa don fara sabuntawa (ana buƙatar sigar lasisi na ɗayan tsarin da ya gabata akan kwamfutar). A lokaci guda, tsarin bootable na al'ada ne, kayan aiki na musamman suna aiki da mai amfani idan ya cancanta. Adireshin shafin sabuntawa na hukuma: //microsoft.com/ru-ru/accessibility/windows10upgrade (Ba a san tsawon lokacin wannan sabon aikin zai yi aiki ba. Idan wani abu ya canza, a sanar da ni cikin bayanan).

Informationarin bayani:Idan, kafin ranar 29 ga Yuli, kun sami sabunta Windows 10, amma kuma ba a kunna wannan OS ba, to, zaku iya yin tsabtace shigarwa na Windows 10 akan kwamfutarka ɗaya, kuma lokacin da kuka nemi maɓalli yayin shigarwa, danna "bani da maɓalli" - tsarin yana kunna ta atomatik lokacin da Hadin Intanet.

Hanyar da aka bayyana a ƙasa ya riga ya tsufa kuma ana amfani da ita kawai har zuwa ƙarshen shirin sabuntawa.

Sauke abubuwa kyauta ta Windows 10 bayan kammala aikin Microsoft

Da farko, Na lura cewa ba zan iya bada garantin ƙarfin wannan hanyar ba, tunda a wannan lokacin a lokaci bazaiyi aiki ba. Koyaya, akwai kowane dalili don yin imani da cewa shi ma'aikaci ne, idan dai har a lokacin da ka karanta wannan labarin, 29 Yuli, 2016 bai zo ba tukuna.

Asalin hanyar shine kamar haka:

  1. An sabunta mu zuwa Windows 10, muna jiran kunnawa.
  2. Mun mirgine a kan tsarin da ya gabata, duba Yadda za a mayar da Windows 8 ko 7 bayan haɓakawa zuwa Windows 10. A kan batun wannan mataki, Na kuma bayar da shawarar karanta ƙarshen umarnin yanzu tare da ƙarin bayani mai amfani.

Abin da ke faruwa lokacin da wannan ya faru: tare da sabuntawa kyauta, an sanya kunnawa zuwa kayan aiki na yanzu (cancantar dijital), kamar yadda aka bayyana a baya a cikin labarin Kunna Windows 10.

Bayan an gama "abin da aka makala", zai yuwu a tsabtace Windows 10 daga kebul na flash ɗin diski (ko faifai) a komputa iri ɗaya ko kwamfutar tafi-da-gidanka, ciki har da ba tare da shigar da maɓalli ba (danna "bani da maɓalli" a cikin mai sakawa), biye da kunnawa ta atomatik lokacin da aka haɗa shi da Intanet.

A lokaci guda, babu wani bayani cewa takamaiman abin da aka ɗauka lokaci yana da iyaka. Saboda haka zato cewa idan kun gudanar da “Sabuntawa” - “Rollback” sake zagayowar, to, lokacin da ya cancanta, zaku iya shigar da Windows 10 a cikin bugun da aka kunna (Gidan, Ma'aikata) akan kwamfutarka iri ɗaya a kowane lokaci, koda bayan sabuntawar ya ƙare. .

Ina fatan jigon hanyar a bayyane yake kuma, watakila, don wasu masu karatu hanyar zata zama da amfani. Sai dai in ba zan iya ba da shawarar shi ga masu amfani ga waɗanda ra'ayoyinsu na ainihi suna buƙatar sake shigar da OS da hannu (rollback baya aiki koyaushe kamar yadda aka zata) babban kalubale ne.

Informationarin Bayani

Tun lokacin da aka koma-baya daga Windows 10 zuwa OSs da suka gabata ta kayan aikin ginanniyar tsarin ba koyaushe suke yin aiki daidai ba, wani zaɓi da ake so (ko azaman kayan aikin tsaro) na iya zama ƙirƙirar cikakken wariyar sigar ta Windows na yanzu, alal misali, yin amfani da koyarwar Windows 10 na Ajiyayyen (hanyoyin suna aiki da don wasu sigogin OS), ko ɗaukar hoto na wucin gadi zuwa wani faifai (Yadda za a canja wurin Windows zuwa wani diski ko SSD) tare da murmurewa mai zuwa.

Kuma idan wani abu ya ɓace, zaku iya aiwatar da tsabta na Windows 7 ko 8 a kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka (amma ba kamar OS na biyu ba, amma a matsayin babba) ko amfani da hoton dawo da ɓoye idan akwai.

Pin
Send
Share
Send