MUTUWAR SAUKI MUTUWAR Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Errorsaya daga cikin kurakurai na kowa akan kwamfyutoci da kwamfyutocin hannu tare da Windows 10 shine allo mai ban tsoro tare da saƙo "Akwai matsala akan PC ɗinku kuma yana buƙatar sake kunnawa" tare da lambar tsayawa (kuskure) MAGANIN CIGABA - bayan kuskure, kwamfutar yawanci za ta sake tayar da hankali, sannan kuma ya danganta da takamaiman yanayi, ko dai wannan taga yana sake bayyana tare da kuskure ko kuma tsarin aiki na yau da kullun har sai kuskuren ya sake bayyana.

Wannan littafin ya ƙunshi bayanai dalla-dalla game da abin da zai iya haifar da matsalar da kuma yadda za a gyara kuskuren CRITICAL PROCESS DIED a cikin Windows 10 (kuskuren ɗin na iya bayyana kamar CRITICAL_PROCESS_DIED akan allon shuɗi a cikin sigogin Windows 10 zuwa 1703).

Sanadin kuskure

A mafi yawan lokuta, sanadin kuskuren MAGANAR CIGABA shine direbobin na'urar - a lokuta inda Windows 10 ke amfani da direbobi daga Updateaukaka andaukakawa kuma ana buƙatar direbobi na asali, kazalika da sauran direbobin da ba daidai ba.

Sauran zaɓuɓɓuka kuma suna faruwa - alal misali, za a iya haɗuwa da CRITICAL_PROCESS_DIED allon shuɗi bayan aiwatar da shirye-shiryen don share fayilolin da ba dole ba da kuma rajistar Windows, idan akwai shirye-shirye marasa kyau a kwamfutar kuma idan fayilolin tsarin OS sun lalace.

Yadda za'a gyara CRITICAL_PROCESS_DIED kuskure

Idan ka karɓi saƙon kuskure nan da nan lokacin da ka kunna kwamfutar ko shiga cikin Windows 10, da farko shiga cikin yanayin lafiya. Kuna iya yin wannan ta hanyoyi da yawa, gami da lokacin da tsarin bai kewaya ba, duba umarnin Windows 10 mai aminci don ƙarin akan wannan.Haka kuma, amfani da boot ɗin tsabta na Windows 10 na iya ɗan taimaka ɗan lokaci don kawar da kuskuren CRITICAL PROCESS DIED da ɗaukar matakai don kawar da shi gaba ɗaya.

Gyarawa idan zaka iya shiga Windows 10 a yanayi na al'ada ko amintaccen

Da farko dai, zamuyi la’akari da hanyoyin da zasu iya taimakawa a cikin wani yanayi inda shiga cikin Windows zai yuwu. Ina ba da shawara cewa ka fara ta hanyar duba ƙwayoyin ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwar ajiya wanda aka kirkirar ta atomatik ta tsarin lokacin lalacewa mai mahimmanci (rashin alheri, ba koyaushe ba, wasu lokuta ana maye gurbin lambobin ƙwaƙwalwar atomatik.

Don bincika bincike, ya dace don amfani da shirin BlueScreenView kyauta, ana samarwa don saukarwa akan shafin masu haɓakawa //www.nirsoft.net/utils/blue_screen_view.html (mahadar saukarwa tana ƙasa da shafin).

A cikin mafi sauƙin fasalin don masu amfani da novice, ƙididdigar na iya kama da wannan:

  1. Kaddamar da BlueScreenView
  2. Dubi fayilolin .sys (galibi ana buƙatarsu, kodayake hal.dll da ntoskrnl.exe na iya kasancewa akan jerin), wanda zai bayyana a saman teburin a ƙasan teburin shirin tare da shafi mara kyau na biyu "Adireshin Cikin Stack".
  3. Ta amfani da binciken Intanet, bincika menene fayil ɗin .sys da kuma direban da yake wakilta.

Bayani: Hakanan zaka iya gwada amfani da shirin WhoCrashed kyauta, wanda zai iya samar da ainihin sunan direban da ya haifar da kuskuren.

Idan matakan 1-3 sunyi nasara, to ya rage kawai don magance matsalar tare da direban da aka gano, yawanci wannan shine ɗayan zaɓuɓɓuka masu zuwa:

  • Zazzage fayil ɗin direba daga shafin yanar gizon hukuma wanda ya kirkira kwamfutar tafi-da-gidanka ko motherboard (don PC) kuma shigar da shi.
  • Koma baya ga direban idan an sabunta shi kwanan nan (a cikin mai sarrafa na'urar, danna-hannun dama-dama a kan na'urar - "Kasuwanci" - "Direba" - maɓallin "mirgine baya").
  • Cire na'urar a cikin mai sarrafa na'urar, idan ba mahimmanci aiki ba.

Arin hanyoyin gyaran da zasu iya taimakawa a wannan yanayin:

  • Shigar da jagorar dukkan direbobin hukuma (mahimmanci: wasu masu amfani sun yi kuskuren yin imani da cewa idan mai sarrafa na'ura ya ba da rahoton cewa direban ba ya buƙatar sabunta shi kuma "na'urar tana aiki lafiya", to komai yana cikin tsari. Wannan ba yawanci ba ne. Ana ɗaukar manyan direbobi daga wurin da aka ƙera kayan aikinku. : misali, bamu saukar da direbobin sauti na Realtek daga Realtek ba, amma daga shafin kamfanin masu siyar da kayan masarufi ne ko kuma daga inda kamfanin kera kwamfutar tafi da kwamfutar tafi-da-gidanka).
  • Yi amfani da wuraren dawo da su idan suna nan kuma idan ba a ji kuskuren kwanan nan ba. Duba wuraren dawo da Windows 10.
  • Duba kwamfutarka don cutar malware (ko da kuna da kwayar riga mai kyau), misali, amfani da AdwCleaner ko wasu kayan aikin cirewar malware.
  • Yi rajistar amincin fayil ɗin Windows 10.

Yadda za'a gyara CRITICAL PROCESS DIED kuskure idan Windows 10 bai fara ba

Wani zaɓi mafi rikitarwa shine lokacin da allon shuɗi tare da kuskure ya bayyana tun kafin shigar da Windows 10 ba tare da ikon gudanar da zaɓuɓɓukan taya na musamman da yanayin aminci ba (idan wannan mai yiwuwa ne, to zaku iya amfani da hanyoyin warwarewa na baya cikin yanayin lafiya).

Lura: idan, bayan yawancin saukarwa marasa nasara, kuna buɗe menu na maɓallin dawowa, to ba kwa buƙatar ƙirƙirar boot ɗin USB ko diski, kamar yadda aka bayyana a ƙasa. Kuna iya amfani da kayan aikin farfadowa daga wannan menu, ciki har da - sake saita tsarin a cikin "Babban Saiti" sashe.

Anan akwai buƙatar ƙirƙirar kebul na USB mai walƙiya tare da Windows 10 (ko faifan maidowa) akan wata kwamfutar (ikon bit ɗin tsarin akan drive dole ne ya dace da ikon bit ɗin tsarin da aka shigar akan kwamfutar matsalar) da kuma taya daga gareta, alal misali, ta amfani da Boot Menu. Gaba kuma, hanyar zata zama kamar haka (Misali don zazzagewa daga filashin girke-girke):

  1. A allon farko na mai sakawa, danna "Next", kuma a na biyu, ƙananan hagu - "Mayar da tsarin".
  2. A cikin "Zaɓi aikin" menu wanda ya bayyana, je zuwa "Shirya matsala" (ana iya kiransa "Babban Saiti").
  3. Idan akwai, gwada amfani da maki maido da tsarin ("Mayar da tsarin").
  4. In bahaka ba, gwada buɗe umarnin faɗakarwa da bincika amincin fayilolin tsarin ta amfani da sfc / scannow (yadda ake yin wannan daga yanayin maidowa, daki-daki cikin labarin Yadda ake bincika amincin fayilolin tsarin Windows 10).

Solutionsarin hanyoyin magance matsalar

Idan a yanzu babu hanyoyin da zasu taimaka wajen gyara kuskuren, daga cikin zaɓin da aka rage:

  • Sake saita Windows 10 (zaka iya ajiye bayanai). Idan kuskuren ya bayyana bayan shigar da tsarin, to za a iya sake saiti ta latsa maɓallin wuta da aka nuna akan allon kulle, sannan riƙe Shift - Sake kunnawa. Menu na yanayin maidowa yana buɗe, zaɓi "Shirya matsala" - "Mayar da komfutar ta asalin yadda take." Optionsarin zaɓuɓɓuka - Yadda za a sake saita Windows 10 ko sake shigar da OS ta atomatik.
  • Idan matsalar ta faru bayan amfani da shirye-shirye don tsabtace wurin yin rajista ko makamantan haka, gwada maido da rajista na Windows 10.

Idan babu mafita, kawai zan iya bayar da shawarar kokarin tuno abin da ya faru da kuskuren, gano alamu da kokarin ko ta yaya gyara ayyukan da suka haifar da matsalar, kuma idan hakan ba zai yiwu ba, shigar da tsarin. Anan koyar da Sanya Windows 10 daga kebul na USB zai iya taimakawa.

Pin
Send
Share
Send