Fn key ba ya aiki a kwamfutar tafi-da-gidanka - me zan yi?

Pin
Send
Share
Send

Yawancin kwamfyutocin suna da maɓallin Fn daban, wanda, a haɗe tare da maɓallan a cikin babban layi na maballin (F1 - F12), yawanci yana aiwatar da takamaiman ayyuka na kwamfutar tafi-da-gidanka (kunna Wi-Fi da kashewa, canza hasken allo da sauransu), ko, a sake, ba tare da shi ba presses yana haifar da waɗannan ayyuka, kuma tare da latsa - ayyukan maɓallan F1-F12. Matsalar gama gari ga masu mallakar kwamfyuta, musamman bayan sabunta tsarin ko shigar da Windows 10, 8, da Windows 7 da hannu, shine maɓallin Fn bai yi aiki ba.

Wannan jagorar ya ba da cikakkun bayanai game da dalilan gama gari da yasa maɓallin Fn bazai iya aiki ba, da kuma hanyoyin da za a gyara wannan yanayin a cikin Windows don samfuran kwamfutocin gama gari - Asus, HP, Acer, Lenovo, Dell kuma, mafi ban sha'awa - Sony Vaio (idan wasu nau'ikan alama, zaku iya tambayar tambaya a cikin maganganun, Ina tsammanin zan iya taimakawa). Hakanan zai iya zama da amfani: Wi-Fi ba ya aiki akan kwamfutar tafi-da-gidanka.

Dalilan da yasa mabuɗin Fn bai yi aiki akan kwamfyutan cinya ba

Don farawa - game da manyan dalilan da yasa Fn bazai iya aiki akan keyboard laptop ba. A matsayinka na mai mulkin, sun gamu da matsala bayan shigar da Windows (ko sake sanyawa), amma ba koyaushe ba - yanayin guda ɗaya na iya faruwa bayan kashe shirye-shiryen a farawa ko bayan wasu saitunan BIOS (UEFI).

A mafi yawan lokuta, halin da ake ciki tare da rago Fn ana haifar da waɗannan dalilai masu zuwa

  1. Musamman direbobi da software daga kamfanin da ke kera kwamfutar tafi-da-gidanka don maɓallan ayyuka don aiki ba a shigar da su ba - musamman idan kun kunna Windows, sannan kun yi amfani da kunshin direban don shigar da direbobi. Hakanan yana yiwuwa cewa direbobi suna, alal misali, kawai don Windows 7, kuma kun shigar Windows 10 (za a iya bayyana hanyoyin da za a iya magance su a ɓangaren warware matsalolin).
  2. Maɓallin Fn yana buƙatar tsarin mai amfani mai gudana, amma an cire wannan shirin daga farawa na Windows.
  3. An canza halayyar maɓallin Fn a cikin BIOS (UEFI) na kwamfutar tafi-da-gidanka - wasu laptops suna ba ku damar canza saitunan Fn a cikin BIOS, suma suna iya canzawa lokacin da kuka sake saita BIOS.

Dalilin da ya fi faruwa shine sakin layi na 1, amma sannan zamuyi la'akari da duk zaɓuɓɓuka don kowane ɗayan samfuran kwamfyutocin da ke sama da kuma yanayin yiwuwar gyara matsalar.

Maɓallin Fn akan kwamfutar tafi-da-gidanka na Asus

Don aiki da maɓallin Fn akan kwamfyutocin Asus, software na ATKPackage da saita direba shine ATKACPI direba da abubuwan amfani da ke da alaƙa da hotkey, don sauƙaƙe akan gidan yanar gizon Asus official. A lokaci guda, ban da kayan haɗin da aka sanya, mai amfani da hcontrol.exe ya kamata ya kasance cikin farawa (za'a ƙara shi don farawa ta atomatik lokacin da aka shigar ATKPackage).

Yadda za a saukar da direbobin maɓallin Fn da maɓallan ayyuka don kwamfyutocin Asus

  1. A cikin binciken kan layi (Ina bayar da shawarar Google), shigar da "your_book notebook support"- yawanci sakamako na farko shine shafin saukar da direba na hukuma don ƙirarku akan asus.com
  2. Zaɓi OS ɗin da ake so. Idan ba a jera nau'in Windows ɗin da ake buƙata ba, zaɓi mafi kusancin da ke akwai, yana da matukar mahimmanci cewa zurfin bit (32 ko 64 bit) ya dace da sigar Windows ɗin da aka ɗora, duba Yadda za a sami zurfin zurfin Windows (labarin game da Windows) 10, amma sun dace da sigogin OS na baya).
  3. Zabi ne, amma na iya kara yiwuwar nasarar maki 4 - saukarwa da shigar da direbobi daga sashen “Chipset”.
  4. A cikin sashin ATK, saukar da ATKPackage kuma shigar da shi.

Bayan haka, kuna iya buƙatar sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka kuma, idan komai ya tafi lafiya, zaku ga cewa maɓallin Fn akan kwamfutar ku tana aiki. Idan wani abu ya faru ba daidai ba, a ƙasa sashin ɓangaren matsalolin ne na yau da kullun yayin gyara maɓallan ayyukan da aka karya

Kwamfutar tafi-da-gidanka na HP

Don cikakken aiki na maɓallin Fn da maɓallan ayyuka masu alaƙa a cikin layi na sama akan HP Pavilion da sauran kwamfyutocin HP, abubuwan da ke gaba sun zama dole daga gidan yanar gizon hukuma.

  • Tsarin Software na Software, Fuskar allo akan HP, da ƙaddamar da sauri na HP daga ɓangarorin Magani na Software.
  • HP Unified Extenable Firmware Interface (UEFI) Na'urorin Tallafi daga Utility - Sashin Kayan aiki.

Koyaya, don takamaiman samfurin, wasu daga cikin waɗannan abubuwan na iya ɓace.

Don saukar da software mai mahimmanci don kwamfutar tafi-da-gidanka na HP, yi binciken Intanet don "Your_Model_Notebook Support" - mafi yawanci sakamako na farko shine asalin shafin akan support.hp.com don samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka, inda a cikin "Software da Direbobi", kawai danna "Go" sannan zaɓi zaɓi na tsarin aiki (idan naku ba a cikin jerin - zaɓi wanda ya fi kusa cikin lissafin tarihin, zurfin bit ɗin dole ne iri ɗaya) kuma zazzage direbobin da suke buƙata.

Additionallyarin ƙari: a cikin BIOS akan kwamfyutocin HP, za'a iya samun abu don canza halayyar maɓallin Fn. Yana cikin sashin "Tsarin Tsarin Tsarin", abu mai ɗaukar hoto Keys - idan an Rage shi, to maɓallan ayyuka suna aiki ne kawai tare da Fn danna, idan an kunna - ba tare da danna shi ba (amma don amfani da F1-F12 kuna buƙatar latsa Fn).

Acer

Idan maɓallin Fn bai yi aiki akan kwamfyutar Acer ba, to yawanci ya isa zaɓi zaɓin samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka a kan shafin goyan bayan // // // //www.acer.com/ac/ru/RU/content/support (a cikin ɓangaren "Zaɓi na'ura"), zaku iya tantance samfurin da hannu, ba tare da lambar serial) kuma nuna alamar tsarin aiki (idan nau'in ku baya cikin jeri, zazzage direbobi daga mafi kusa a cikin karfin bit ɗin da aka sanya a kwamfutar tafi-da-gidanka).

A cikin jerin abubuwanda aka saukar, a sashin "Aikace-aikacen", zazzage shirin Kaddamar da shigar da shi a kan kwamfutar tafi-da-gidanka (a wasu lokuta, zaku buƙaci direba na chipset daga wannan shafin).

Idan an riga an shigar da shirin, amma maɓallin Fn har yanzu bai yi aiki ba, tabbatar cewa Launch Manager ba a kashe shi ba a cikin farawar Windows, kuma gwada shigar da Acer Power Manager daga shafin yanar gizon.

Lenovo

Akwai nau'ikan software daban-daban don maɓallan Fn don suna samuwa don samfuran kwamfyutocin Lenovo daban-daban da tsararraki. A ganina, hanya mafi sauki, idan maɓallin Fn akan Lenovo ba ya aiki, yi haka: shigar da injin bincike "Goyon bayan_cikinka + goyan baya", je zuwa shafin tallafi na hukuma (galibi farkon a sakamakon binciken), danna "Duba a cikin" Babban Zazzage " duk "(duba duk) kuma tabbatar da cewa jerin abubuwan da ke ƙasa suna samuwa don saukewa da shigarwa akan kwamfutar tafi-da-gidanka don sigar Windows ɗin daidai.

  • Hadakar Haɓakawa ta Hotkey don Windows 10 (32-bit, 64-bit), 8.1 (64-bit), 8 (64-bit), 7 (32-bit, 64-bit) - //support.lenovo.com/en / en / saukarwa / ds031814 (kawai don kwamfyutocin da aka tallafa, jerin a ƙasan wannan shafin).
  • Gudanar da Lonavo Energy (Gudanar da Powerarfi) - don yawancin kwamfyutocin zamani
  • Lenovo OnScreen Nunin Amfani
  • Babban Haɓakawa da Managementarfafa Tsarin Gudanar da Poweraukaka (ACPI)
  • Idan kawai haɗin haɗin Fn + F5, Fn + F7 ba suyi aiki ba, gwada ƙari shigar da Wi-Fi na hukuma da direbobin Bluetooth daga gidan yanar gizo na Lenovo.

Informationarin bayani: akan wasu kwamfyutocin Lenovo, haɗin Fn + Esc ya sauya yanayin maɓallin Fn, wannan zaɓi kuma yana nan a cikin BIOS - kayan Yanayin HotKey a ɓangaren Tsarin Sake Fasali. A kwamfutar tafi-da-gidanka na ThinkPad, za a iya kasancewa zabin BIOS "Fn da Ctrl Key Swap", yana sauya maɓallan Fn da Ctrl.

Dell

Maɓallan ayyuka akan Dell Inspiron, Latitude, XPS, da sauran kwamfyutocin kwamfyuta yawanci suna buƙatar saitunan direbobi da aikace-aikace masu zuwa:

  • Aikace-aikacen Dell QuickSet
  • Dell Power Manager Lite Aikace-aikacen
  • Ayyukan Dell Foundation - Aikace-aikacen
  • Maɓallin Keɓaɓɓiyar Dell - don wasu tsofaffin kwamfyutocin Dell sufuri tare da Windows XP da Vista.

Kuna iya nemo direbobin da ake buƙata don kwamfutar tafi-da-gidanka kamar haka:

  1. a cikin ɓangaren tallafi na Dell na rukunin yanar gizon //www.dell.com/support/home/en/en/en/en/ suna nuna samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka (zaku iya amfani da ganowa ta atomatik ko ta hanyar "Duba samfuran").
  2. Zaɓi "Direbobi da Zazzagewa", idan ya cancanta, canja sigar OS.
  3. Zazzage aikace-aikacen da suka cancanta kuma shigar da su a kwamfutarka.

Lura cewa don ingantaccen aikin Wi-Fi da maɓallan Bluetooth, zaku iya buƙatar direbobi mara waya ta asali daga Dell.

Informationarin Bayani: A cikin BIOS (UEFI) akan kwamfutar tafi-da-gidanka na Dell a cikin ɓangaren haɓaka, za'a iya samun abu mai ɗaukar Aiki Keys Behavio wanda ya canza yadda maɓallin Fn yake aiki - ya haɗa da ayyuka masu yawa ko ayyukan maɓallan Fn-F12. Hakanan, zaɓuɓɓuka don maɓallin Dell Fn na iya kasancewa a cikin daidaitaccen shirin Cibiyar Motsi na Windows.

Maɓallin Fn akan kwamfyutocin Sony Vaio

Duk da cewa kwamfyutocin Sony Vaio na kwamfyutoci ba su da yawa, akwai tambayoyi da yawa kan shigar da direbobi a kansu, gami da kunna maɓallin Fn, saboda galibi direbobi daga shafin hukuma sun ƙi shigar ko da a kan OS guda, tare da wanda ya kawo kwamfutar tafi-da-gidanka bayan sanya shi, har ma a kan Windows 10 ko 8.1.

Don maɓallin Fn don aiki akan Sony, yawanci (wasu ba za'a iya samasu don takamaiman samfurin ba), ana buƙatar abubuwan haɗin uku masu zuwa daga gidan yanar gizon hukuma:

  • Sony Firmware Farfado da Ma'aikata
  • Wurin Lantarki na Sony
  • Ayyukan Kula da Kayan Karatu na Sony
  • Wani lokaci Sabis ɗin sabis na Vaio.

Kuna iya saukar da su daga shafin hukuma //www.sony.ru/support/ru/series/prd-comp-vaio-nb (ko ana iya samun su a bukatar "your_model_notebook + goyon baya") a cikin kowane injin bincike idan ba a samo samfurin ku ba a cikin gidan yanar gizon da ke magana da Rasha. ) A kan wurin Rashanci shafin:

  • Zabi samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka
  • A kan "Software da Zazzagewa" tab, zaɓi tsarin aiki. Duk da cewa Windows 10 da 8 na iya kasancewa a jerin, wasu lokuta ana samun wadatattun direbobi idan kawai ka zabi OS wanda aka kawo kwamfutar tafi-da-gidanka da farko.
  • Zazzage software mai mahimmanci.

Amma ƙarin matsaloli na iya tashi - Direbobi na Sony Vaio koyaushe ba a yarda a shigar dasu ba. Akwai keɓaɓɓen labarin akan wannan batun: Yadda za a shigar da direbobi a kan ɗigon littattafan Sony Vaio na Sony.

Matsaloli masu yuwuwa da mafita don shigar da software da direbobi don maɓallin Fn

A ƙarshe, wasu matsaloli na yau da kullun waɗanda zasu iya tasowa lokacin shigar da abubuwan da suka zama dole don maɓallan ayyuka na ɓangarorin kwamfyutocin:

  • Ba a shigar da direba ba, saboda ya ce ba a tallafa wa sigar OS ba (alal misali, idan kawai don Windows 7 ne, kuma kuna buƙatar maɓallan Fn a cikin Windows 10) - yi ƙoƙarin cire babban mai sakawa ta amfani da shirin Extwararren Universal, kuma sami kanka a cikin babban fayil ɗin da ba a shirya ba. direbobi don saka su da hannu, ko kuma mai sakawa daban wanda bai bincika sigar tsarin ba.
  • Duk da shigowar dukkanin aka gyara, maɓallin Fn har yanzu bai yi aiki ba - bincika ko akwai zaɓuɓɓuka a cikin BIOS da ke da alaƙa da aikin maɓallin Fn, HotKey. Gwada shigar da chipsan kwakwalwan kwamfuta da masu sarrafa wutar lantarki daga rukunin yanar gizon masana'anta.

Ina fatan koyarwar ta taimaka. Idan ba haka ba, kuma ana buƙatar ƙarin bayani, zaku iya tambayar tambaya a cikin maganganun, kawai don Allah a nuna ainihin samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka da nau'in tsarin aikin da aka shigar.

Pin
Send
Share
Send