Tambayoyi game da kunna Windows 10 suna daga cikin mafi yawan lokuta masu amfani suna tambaya: yadda ake kunna tsarin, inda za a sami maɓallin kunnawa don tsabtace shigar Windows 10 a kwamfuta, dalilin da ya sa masu amfani daban-daban suke da maɓallan iri ɗaya kuma dole ne su amsa sauran maganganu masu kama da kullun.
Kuma yanzu, watanni biyu bayan fitarwa, Microsoft sun buga umarnin hukuma tare da bayani game da tsarin kunna sabon tsarin aiki, duk manyan abubuwan daga ciki masu dangantaka da kunna Windows 10 zan bayyana a kasa. Sabunta Agusta 2016: Edara sabon bayani na kunnawa, gami da yanayin sauyawar kayan aiki, ha lina lasisi zuwa asusun Microsoft a cikin Windows 10 160wan 1607.
Farawa a bara, Windows 10 tana goyan bayan kunnawa tare da maɓallin Windows 7, 8.1 da 8. An bayar da rahoton cewa irin wannan kunnawar za ta daina aiki tare da sakin Sabuwar Shekarar, amma tana ci gaba da aiki, gami da sabbin hotuna 1607 tare da tsabtace shigarwa. Kuna iya amfani da shi duka bayan shigar da tsarin, ko yayin tsabtace tsabta ta amfani da sabbin hotuna daga shafin Microsoft (duba Yadda za a saukar da Windows 10)
Sabunta kunnawa na Windows 10 a cikin Shafin 1607
Farawa a watan Agusta 2016, a cikin Windows 10, lasisi (wanda aka samu ta hanyar haɓaka kyauta daga sigogin da suka gabata na OS) an haɗa shi ba kawai ga mai kayan aikin ba (kamar yadda aka bayyana a sashe na gaba na wannan kayan), amma har zuwa bayanan asusun Microsoft, idan akwai.
Wannan, a cewar Microsoft, yakamata a taimaka wajen magance matsalolin kunnawa, gami da wani babban canji a cikin kayan komputa (alal misali, lokacin da aka sauya kwakwalwar kwamfutar).
Idan kunnawar ba ta yi nasara ba, sashin "Matsalar kunnawa" zai fito a sashin "Sabuntawa da Tsaro" - "Kunnawa" sashe, wanda yakamata (ba a tabbatar da kansa ba) don yin la’akari da asusunka, lasisi da aka sanya wa ita, har da adadin kwamfutocin da suke amfani da wannan lasisi.
An haɗa kunnawa zuwa asusun Microsoft ta atomatik zuwa "babban" asusun akan kwamfutar, a wannan yanayin zaka ga saƙo a cikin bayanan kunnawa a cikin saiti na Windows 10 sigar 1607 kuma mafi girma cewa "ana kunna Windows ta amfani da lasisin dijital asusunka na Microsoft. "
Idan kayi amfani da asusun gari, to ƙasa a sashi na sigogin za a zuga ka ƙara asusun Microsoft a wacce kunnawa za'a haɗa shi.
Lokacin da aka kara, asusun Microsoft na yankinka ya maye gurbinsa, kuma lasisi na da shi. A ka'idar (Ba zan iya tabbatar da shi a nan ba), za ku iya share asusunka na Microsoft bayan hakan, dole ne a ɗaukar nauyin, kodayake a cikin bayanan kunnawa bayanan da lasisin dijital ta danganta da asusun ɗin sun ɓace.
Lasisin dijital a zaman babbar hanyar kunnawa
Bayanai na hukuma sun tabbatar da abin da aka sani a baya: waɗancan masu amfani waɗanda suka haɓaka daga Windows 7 da 8.1 zuwa Windows 10 kyauta ko sayi sabuntawa daga kantin sayar da Windows, da kuma waɗanda ke shiga cikin shirin Windows Insider, suna karɓar kunnawa ba tare da shiga ba. maɓallin kunnawa, ta hanyar ɗaukar lasisi zuwa kayan aiki (a cikin labarin Microsoft ana kiranta Dijital Dijital, menene fassarar aikin hukuma, ban sani ba tukuna). Sabuntawa: a hukumance ana kiranta Digital Resolution.
Menene ma'anar wannan ga matsakaicin mai amfani: bayan kun haɓaka Windows 10 akan kwamfutarka, ana kunna ta atomatik yayin shigarwa mai tsabta (daga haɓaka daga lasisi).
Kuma a nan gaba ba kwa buƙatar nazarin umarnin a kan taken "Yadda za a gano mabuɗin shigar Windows 10". A kowane lokaci, zaku iya ƙirƙirar kebul na USB mai walƙiya ko faifai tare da Windows 10 ta amfani da hanyar hukuma kuma fara tsabtace tsabta (sake kunnawa) na OS akan kwamfutarka ɗaya ko kwamfutar tafi-da-gidanka, tsallake maɓallin shigarwa a duk inda ake buƙata: za a kunna tsarin ta atomatik bayan haɗawa da Intanet.
Shigar da madannin da aka lura a baya bayan sabunta mabuɗin yayin shigarwa ko bayan shi a cikin kayan komputa a ka'idar na iya cutar da cuta.
Mahimmin bayani: Abun takaici, ba kowane abu ne yake tafiya daidai ba (kodayake yawanci hakane). Idan wani abu bai yi aiki tare da kunnawa ba, akwai ƙarin umarni daga Microsoft (da tuni a cikin Rasha) - taimako akan kurakuran kunnawa na Windows 10, ana samun su a //windows.microsoft.com/en-us/windows-10/activation -nuwa-windows-10
Wanene yana buƙatar maɓallin kunnawa na Windows 10
Yanzu, amma maɓallin kunnawa: kamar yadda aka ambata a baya, masu amfani waɗanda suka karɓi Windows 10 ta hanyar sabuntawa ba sa buƙatar wannan maɓallin (ƙari ma, kamar yadda mutane da yawa za su iya lura, kwamfutoci daban-daban da masu amfani daban-daban na iya samun maɓallin guda ɗaya) , idan kun kalle shi a cikin ɗayan hanyoyin da aka sani), tunda kunnawar nasara yana dogaro da shi.
Makullin samfurin don shigarwa da kunnawa wajibi ne a lokuta inda:
- Ka sayi nau'in samfurin dambe na Windows 10 a cikin shagon (maɓallin yana cikin akwatin).
- Ka sayi kwafin Windows 10 daga mai siye mai izini (a cikin shagon kan layi)
- Ka sayi Windows 10 ta lasisin oraukaka ko MSDN
- Ka sayi sabon na'ura tare da Windows 10 da aka riga aka shigar (suna yin alƙawarin sutfa ko kati tare da maɓalli a cikin kit ɗin).
Kamar yadda kake gani, a halin yanzu, mutane kalilan ne ke buƙatar maɓalli, kuma waɗanda suke buƙatar hakan tabbas suna da tambaya game da inda za'a samo maɓallin kunnawa.
Bayanin aiki na Microsoft na aiki a nan ne: //support.microsoft.com/en-us/help/12440/windows-10-activation
Kunna bayan sake fasalin kayan aiki
Tambaya mai mahimmanci da mutane da yawa suke sha'awar: ta yaya kunnawa "wanda aka ɗaure" zuwa kayan kayan aiki idan kun canza wannan ko wancan kayan, musamman idan maye ya shafi mahimman kayan aikin komputa?
Microsoft ya ba da amsa game da shi: "Idan ka haɓaka Windows 10 ta amfani da sabuntawa kyauta, kuma bayan hakan ya sami canje-canje na kayan masarufi a cikin na'urarka, misali, maye gurbin uwa, Windows 10 bazai sake kunnawa ba. Domin tallafi akan kunnawa, tallafin lamba" .
Sabuntawa ta 2016: yin hukunci ta hanyar bayanan da suke akwai, farawa daga watan Agusta na wannan shekara, lasisin Windows 10 da aka samu azaman wani ɓangaren ɗaukakawa ana iya haɗa shi a asusunka na Microsoft. Anyi wannan ne don sauƙaƙe kunna tsarin yayin sauya tsarin kayan aiki, amma ga yadda zai yi aiki - har yanzu zamu gani. Wataƙila yana iya yiwuwa don canja wurin kunnawa zuwa kayan aikin daban daban.
Kammalawa
Da farko, na lura cewa duk wannan ya shafi kawai ga masu amfani da sigogin lasisi na lasisi. Kuma yanzu gajerar bayani game da duk al'amuran da suka shafi kunnawa:
- Ga mafi yawan masu amfani, ba a buƙatar makullin a wannan lokacin, dole ne a tsallake shigowarsa yayin tsabtace tsabta, idan an buƙata. Amma wannan zaiyi aiki ne kawai bayan kun riga kun karɓi Windows 10 ta hanyar sabuntawa akan kwamfutarka guda ɗaya, kuma an kunna tsarin.
- Idan kwafin Windows 10 ɗinku yana buƙatar kunnawa tare da maɓallin, to ko kuna da shi don haka, ko kuma wani kuskure ya faru a gefen cibiyar kunnawa (duba taimako ga kurakurai a sama).
- Idan ka canza kayan aikin, to kunnawa ba zai yi aiki ba, a wannan yanayin dole ne ka tuntuɓi goyan bayan Microsoft.
- Idan kai memba ne na Insider Preview, to duk sabbin abubuwan ginawa za'ayi aiki dasu kai tsaye don asusun Microsoft dinka (ban tabbatar da kaina ba ko wannan yana aiki ne ga kwamfutoci da yawa, hakan bai tabbata sarai daga bayanan da suke akwai ba).
A ganina, komai a bayyane yake kuma mai fahimta. Idan wani abin da ba a fahimta ba a cikin fassarar da na yi, duba umarnin hukuma, sannan kuma a yi tambayoyi masu bayyana a cikin bayanan da ke ƙasa.