Hanya ta yau da kullun mutane da yawa suna fuskanta bayan sake Windows 7 ko sake saita kwamfyutoci tare da shigar da bakwai zuwa saitunan masana'antu shine zazzagewa da shigarwa na duk sabuntawar Windows 7 da aka saki, wanda zai iya ɗaukar dogon lokaci sosai, yana hana kwamfutar daga rufe lokacin da kuke buƙatar shi da kuma patting jijiyoyinku.
Koyaya, akwai wata hanyar da za a saukar da duk sabuntawa (kusan duka) don Windows 7 sau ɗaya a matsayin fayil ɗaya kuma shigar dukkan su lokaci ɗaya a cikin rabin awa - Updateaukaka Rashin Samun Microsoft na Windows 7 SP1. Yadda ake amfani da wannan fasalin shine mataki zuwa mataki a cikin wannan jagorar. Zabi ne: Yadda zaka hada Rashin dacewa a cikin hoton ISO na Windows 7.
Shiri don kafuwa
Kafin ci gaba kai tsaye tare da shigar da duk sabuntawa, jeka menu na "Fara", kaɗa dama "Computer" sai ka zaɓi "Kayan" a cikin mahallin.
Tabbatar cewa an sanya Kunshin Sabis na 1. (SP1) Idan ba haka ba, kana buƙatar shigar da shi daban. Hakanan kula da zurfin bitar tsarin ku: 32-bit (x86) ko 64-bit (x64).
Idan an shigar da SP1, je zuwa //support.microsoft.com/en-us/kb/3020369 kuma zazzage daga ciki "Sabis na Serviceaukar Sabis na Afrilu 2015 don Windows 7 da Windows Sever 2008 R2".
Za a saukar da hanyoyin haɗin yanar gizo don 32-bit da 64-bit na kusa da ƙarshen shafin a cikin "Yadda ake samun wannan sabuntawa".
Bayan shigar da sabunta ma'aunin sabis, zaka iya fara shigar da sabunta Windows 7 gaba ɗaya.
Saukewa kuma Sanya Sabis na veniaukaka Windows 7
Za'a iya amfani da fakitin Sabis na Sauƙaƙe na Windows 7 don saukarwa a kan gidan yanar gizo na Sabis ɗin Sabunta Microsoft na KB3125574: //catalog.update.microsoft.com/v7/site/Search.aspx?q=3125574
Ya kamata a ɗauka a hankali cewa zaku iya buɗe wannan shafin a cikin tsari na aiki kawai a cikin Internet Explorer (kuma sabbin sigogin, wato idan kun buɗe shi a IE an shigar da su a cikin Windows 7, da farko za a umarce ku da sabunta ƙirarku, sannan ku kunna ƙara-cikin yi aiki tare da sabunta bayanan). Sabuntawa: bayar da rahoto cewa yanzu, daga Oktoba 2016, kundin kuma yana aiki ta hanyar wasu masu bincike (amma ba ya yin aiki a Microsoft Edge).
A yanayin, saboda wasu dalilai, zazzage daga kundin sabuntawa abu ne mai wahala, a ƙasa akwai hanyoyin saukarwa kai tsaye (a ka'idar, adiresoshin na iya canzawa - idan ba zato ba tsammani ya daina aiki, don Allah a sanar da ni a cikin sharhin):
- Don Windows 7 x64
- Don Windows 7 x86 (32-bit)
Bayan saukar da sabuntawa (fayil guda ɗaya ne na mai sabuntawa mai saurin ɗaukar hoto), gudanar da shi kuma kawai jira lokacin shigarwa ya ƙare (dangane da aikin kwamfutar, tsarin zai iya ɗaukar lokaci daban, amma a kowane yanayi yana da ƙasa da saukarwa da shigar da sabuntawa sau ɗaya a lokaci guda).
A ƙarshe, ya rage kawai don sake kunna kwamfutar ka jira lokacin da za a gama saiti na ɗaukaka lokacin kunnawa da kunnawa, wanda kuma bai ɗauki tsawon lokaci ba.
Lura: wannan hanyar tana sanya sabuntawar Windows 7 da aka saki kafin tsakiyar watan Mayu 2016 (yana da kyau a lura cewa ba komai ke nan ba - an jera wasu sabbin abubuwan a cikin http://support.microsoft.com/en-us/kb/3125574, Microsoft saboda wasu dalilai ban sanya shi a cikin kunshin ba) - za a kara sabuntawa masu zuwa ta Cibiyar Sabuntawa.