Iyakar lokacin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Windows 10 yana ba da ikon kulawar iyaye wanda ke ba ku damar iyakance lokacin amfani da kwamfutarka, fara shirye-shirye, da kuma hana shiga wasu rukunin yanar gizo, Na rubuta game da wannan dalla-dalla a cikin Labarin Ikon Iyaye na Windows 10 (zaku iya amfani da ƙayyadaddun kayan don saita iyakokin lokacin aiki tare da kwamfuta yan uwa, idan baku rikita batun abubuwan da muka ambata a kasa ba).

Amma a lokaci guda, ana iya daidaita waɗannan ƙuntatawa kawai don asusun Microsoft, ba wai asusun na gida ba. Kuma ƙarin cikakkun bayanai: lokacin bincika ayyukan kulawar iyaye, Windows 10 ta gano cewa idan kun shiga ƙarƙashin asusun yaro, kuma a ciki - a cikin saiti na asusun kuma kunna asusun gida maimakon asusun Microsoft, ayyukan kulawar iyaye za su daina aiki. Dubi kuma: Yadda za a toshe Windows 10 idan wani yayi ƙoƙarin yin tunanin kalmar sirri.

Wannan koyaswa game da yadda za a iyakance lokacin amfani da Windows 10 kwamfuta na asusun banki ta amfani da layin umarni. Don hana aiwatar da shirye-shiryen ko ziyartar wasu rukunin yanar gizo (kazalika da karɓar rahoto game da su) ta wannan hanyar ba ya yin aiki, ana iya yin wannan ta amfani da ikon iyaye, software na ɓangare na uku, da kuma wasu kayan aikin ginannun kayan aikin. A kan batun toshe shafukan yanar gizo da kuma ƙaddamar da shirye-shirye ta amfani da Windows, kayan suna iya zama da amfani: Yadda za a toshe wani shafi, Edita Groupungiyar Mahalli na forungiyar don masu farawa (a wannan labarin, misali yana hana aiwatar da shirye-shiryen mutum).

Kafa iyakokin lokaci don asusun Windows 10 na gida

Da farko, kuna buƙatar asusun mai amfani na gida (ba mai gudanarwa ba), wanda za a saita hane-hane. Zaka iya ƙirƙirar shi kamar haka:

  1. Fara - Saiti - Lissafi - Iyali da sauran masu amfani.
  2. A cikin "Sauran masu amfani" sashe, danna "userara mai amfani don wannan komputa."
  3. A cikin taga neman adireshin wasiƙar, danna "Ba ni da bayanai don wannan mutumin da zai shiga."
  4. A taga na gaba, danna "userara mai amfani ba tare da asusun Microsoft ba."
  5. Cika bayanan mai amfani.

Dole iri ɗaya matakai don saita ƙuntatawa dole ne a aiwatar daga lissafi tare da haƙƙin mai sarrafawa ta hanyar gudanar da layin umarni a madadin Mai gudanarwa (ana iya yin wannan ta hanyar maɓallin dama-dama akan maɓallin "Fara").

Umurnin da aka yi amfani dashi don saita lokacin da mai amfani zai iya shiga Windows 10 kamar haka:

sunan mai amfani na net / lokaci: rana, lokaci

A cikin wannan umarnin:

  • Sunan mai amfani - Sunan asusun mai amfani na Windows 10 wanda aka saita hane-hane.
  • Ranar - ranar ko ranakun mako (ko kewayon) waɗanda zaku iya shiga. Ana amfani da kalmomin Turanci na kwanakin (ko kuma cikakkun sunayensu): M, T, W, Th, F, Sa, Su (Litinin - Lahadi, bi da bi).
  • Lokaci - lokaci lokaci a cikin Tsarin HH: MM, alal misali 14: 00-18: 00

A matsayin misali: kuna buƙatar ƙuntatawa shigarwa zuwa kowane ranar mako kawai a maraice, daga 19 zuwa 21 hours don mai amfani remontka. A wannan yanayin, yi amfani da umarni

net mai amfani remontka / lokaci: M-Su, 19: 00-21: 00

Idan muna buƙatar saita jeri daban-daban, alal misali, shigarwa na yiwuwa daga Litinin zuwa Juma'a daga 19 zuwa 21, kuma ranar Lahadi daga 7 na safe zuwa 21 na sa'o'i, ana iya rubuta umarnin kamar haka:

net mai amfani da remontka / lokaci: M-F, 19: 00-21: 00; Su, 07: 00-21: 00

Idan ka shigar da wani lokaci na daban wanda wannan ƙungiyar ta bada izinin, mai amfani zai ga saƙo "Ba za ku iya shiga yanzu ba saboda ƙuntatawa na asusunka. Da fatan za a sake gwadawa nan gaba."

Domin cire duk hane-hane daga asusun, yi amfani da umarnin net sunan mai amfani / lokaci: all A umarnin da aka bayar a matsayin mai gudanarwa.

Wannan tabbas mai yiwuwa duka akan batun yadda ake hana shiga cikin Windows a wani takamaiman lokaci ba tare da amfani da kulawar iyaye na Windows 10. Wani fasali mai ban sha'awa shine shigar da aikace-aikacen guda ɗaya kawai wanda mai amfani da Windows 10 ke sarrafawa (yanayin kiosk).

A ƙarshe, Na lura cewa idan mai amfani ga wanda ka sanya waɗannan ƙuntatawa yana da wayo sosai kuma ya san yadda za a yi tambayoyin da suka dace zuwa Google, zai sami damar amfani da kwamfutar. Wannan ya shafi kusan kowace hanya ta irin wannan haramcin akan kwamfutocin gida - kalmomin shiga, shirye-shiryen kulawar iyaye da makamantansu.

Pin
Send
Share
Send