Yadda za a mayar da kwamfyutocin zuwa saitunan masana'antu

Pin
Send
Share
Send

Yana iya zama dole a maido da tsare-tsaren masana'antar kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin yanayi da yawa, waɗanda suka fi yawa waɗanda suke kowane hadarurrukan Windows ne waɗanda ke hana aiki, tsarin yana "rufe" tare da shirye-shiryen da ba a buƙata ba da kuma abubuwan da aka haɗa, sakamakon abin da kwamfutar tafi-da-gidanka ta sassauta, da wasu lokuta suna magance matsalar “Windows da aka toshe” - in mun gwada mai sauri da sauki.

A cikin wannan labarin, zamu bincika daki-daki yadda ake maido da tsarin masana'anta a kwamfutar tafi-da-gidanka, yadda hakan ke faruwa koyaushe kuma lokacin da bazai yi aiki ba.

Yaushe za a mayar da tsarin masana'anta a kwamfutar tafi-da-gidanka ba ya aiki

Hanya mafi gama gari wanda aka komar da kwamfyutar tafi-da-gidanka zuwa saitunan masana'antu na iya aiki ba - idan an sake kunna Windows a kanta. Kamar yadda na riga na rubuta a cikin labarin "Sake saitin Windows a kwamfutar tafi-da-gidanka," masu amfani da yawa, da suka sayi kwamfyutocin kwamfyuta, share Windows 7 ko Windows 8 OS kuma shigar Windows 7 Ultimate, lokaci guda share ɓoyayyen ɓangaren dawo da ɓoye a cikin rumbun kwamfyutocin. Wannan sashin da aka ɓoye ya ƙunshi dukkanin bayanan da ake buƙata don dawo da saitunan masana'anta na kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ya kamata a lura cewa lokacin da kuka kira "gyara kwamfuta" da maye ya sake kunna Windows, abu ɗaya yana faruwa a cikin 90% na lokuta - an share sashin murmurewa saboda ƙwarewar ƙwarewa, ƙin yin aiki, ko kuma tabbacin sirri game da maye wanda pirated gina Windows 7 shine mai kyau, da kuma rabe-raben ramuwar gayya, wanda ke bawa abokin ciniki damar zuwa taimakon komputa, ba a buƙata.

Don haka, idan aka yi kowane ɗayan wannan, to, akwai 'yan zaɓuɓɓuka - bincika faifan maɓallin dawowa ko hoto na ɓangaren dawo da kwamfyutocin a kan hanyar sadarwa (wanda aka samo akan rafi, musamman akan rutracker) ko ɗauka akan tsabta tsabta na Windows akan kwamfutar tafi-da-gidanka. Bugu da kari, masana'antun da yawa suna ba da buyayyar fayafan diski a shafukan yanar gizo.

A wasu halaye, mayar da kwamfyutar tafi-da-gidanka zuwa saitunan masana'antu yana da isasshen sauƙi, kodayake matakan da ake buƙata don wannan sun ɗan bambanta, dangane da nau'in kwamfyutocin. Zan fada muku yanzunnan abin da zai faru lokacin dawo da tsarin masana'anta:

  1. Za a share duk bayanan mai amfani (a wasu lokuta, daga "Drive C" kawai, komai zai kasance akan drive D kamar yadda yake a baya).
  2. Za'a tsara tsarin tsarin kuma za'a sake Windows ta atomatik. Ba a buƙatar shigarwar mabudi ba.
  3. A matsayinka na mai mulki, bayan farkon farkon Windows, shigarwa ta atomatik na duk tsarin (kuma ba haka ba) shirye-shiryen da direbobi waɗanda ke samarwa da kwamfutar tafi-da-gidanka za su fara.

Don haka, idan kun aiwatar da aikin dawowa daga farko zuwa ƙarshe, a cikin ɓangaren komputa za ku sami kwamfutar tafi-da-gidanka a yanayin da ta kasance lokacin da kuka siya ta cikin shagon. Yana da mahimmanci a lura cewa wannan ba zai magance kayan aikin ba da wasu matsaloli: alal misali, idan kwamfutar tafi-da-gidanka da kanta ta kashe yayin wasannin saboda zafi mai zafi, to tabbas hakan zai ci gaba da yin hakan.

Saitunan masana'antu don kwamfutar tafi-da-gidanka na Asus

Don dawo da saitunan masana'antu na kwamfyutocin Asus, kwamfutocin wannan alama suna da amfani mai sauƙi, mai sauri da sauƙi mai sauƙi. Anan ga matakai-mataki-mataki don amfanin sa:

  1. Musaki mai saurin siyarwa (Boot Booster) a cikin BIOS - wannan fasalin yana haɓaka kwamfutarka kuma an kunna shi ta tsohuwa akan kwamfyutocin Asus. Don yin wannan, kunna kwamfutar tafi-da-gidanka kuma kai tsaye bayan fara saukarwa, danna F2, a sakamakon abin da za ku shiga saiti a cikin tsarin BIOS, inda aka kashe wannan aikin. Yi amfani da kibiyoyi don zuwa shafin “Boot”, zabi “Boot Booster”, latsa Shigar kuma zaɓi “Naƙasa”. Je zuwa shafin karshe, zabi "Ajiye canje-canje da fita". Kwamfutar tafi-da-gidanka zata sake farawa ta atomatik. Kashe shi bayan wannan.
  2. Domin dawo da kwamfyutocin Asus zuwa saitunan masana'antu, kunna shi kuma danna maɓallin F9, ya kamata ka ga allon taya.
  3. Shirin murmurewa zai shirya fayilolin da ake buƙata don aiki, bayan wannan za a tambaye ku idan kuna son samar da gaske. Duk bayananku za'a share su.
  4. Bayan wannan, tsarin dawo da Windows ɗin yana faruwa ta atomatik, ba tare da sa hannun mai amfani ba.
  5. Yayin aiwatar da aikin, kwamfutar zata sake farawa sau da yawa.

Saitunan Masana'antar Fasahar HP

Don dawo da saitunan masana'antu akan kwamfutar tafi-da-gidanka na HP, kashe shi kuma cire duk filashin filashi daga ciki, cire katunan ƙwaƙwalwa da ƙari.

  1. Kunna kwamfutar tafi-da-gidanka ka kuma danna maɓallin F11 har sai da Ikon Mayar da Bayanin HP - Manajan Maidowa ya bayyana. (Hakanan zaka iya gudanar da wannan amfani a Windows, gano shi a cikin jerin shirye-shiryen da aka shigar).
  2. Zaɓi "Dawo da Tsarin"
  3. Za a sa ku don adana mahimman bayanan, za ku iya yi.
  4. Bayan haka, tsarin dawo da saitunan masana'antu zai ci gaba ta atomatik, kwamfutar na iya sake farawa sau da yawa.

Bayan kun gama shirin dawo da su, zaku karɓi kwamfutar tafi-da-gidanka ta HP tare da Windows wanda aka sanya, duk direbobin HP da shirye-shiryen alama.

Saitunan masana'antar masana'antar kwamfyuta ta Acer

Don mayar da saitunan masana'antu akan kwamfyutocin Acer, kashe kwamfutar. Daga nan sai a kunna kuma, riƙe Alt kuma danna maɓallin F10 kusan sau ɗaya a cikin rabin duka. Tsarin zai nemi wata kalmar sirri. Idan baku taɓa yin saitin masana'anta ba akan wannan kwamfyutar da, kafin wannan, kalmar sirri ta asali ita ce 000000 (shida shida). A cikin menu wanda ya bayyana, zaɓi Sake saitin masana'anta.

Bugu da kari, zaku iya sake saita saitunan masana'antu akan kwamfutar tafi-da-gidanka na Acer kuma daga tsarin aiki ta Windows - nemi amfani da eRecovery Management a cikin shirye-shiryen Acer kuma kuyi amfani da shafin "Maidawa" a cikin wannan amfani.

Saitin masana'antar Samsung

Domin sake saita kwamfyutocin Samsung zuwa saitunan masana'anta, gudanar da Samsung Recovery Solution utility a Windows, ko kuma an goge shi ko Windows bai buga ba, danna maɓallin F4 lokacin da aka kunna kwamfutar, Samsung utility maida komputa zuwa saitunan masana'antu zai fara. Na gaba, bi waɗannan matakan:

  1. Zaɓi Mayar
  2. Zaɓi Mayar da Cike
  3. Zaɓi wurin dawo da Halin Farko na Kwamfuta
  4. Lokacin da aka yi niyyar sake kunna kwamfutar, amsa “Ee,” bayan sake kunnawa, bi duk umarnin tsarin.

Bayan an mayar da kwamfyutar tafi-da-gidanka cikakke ga jihar masana'anta kuma kun shiga Windows, kuna buƙatar yin wani sake kunnawa don kunna duk saitunan da shirin dawo da yayi.

Sake saita Toshiba Laptop zuwa Saitunan Factory

Don fara sarrafa kayan aiki a kwamfyutocin Toshiba, kashe kwamfutar, sannan:

  • Latsa ka riƙe maɓallin 0 (sifili) akan maɓallin (ba akan allon lamba a hannun dama ba)
  • Kunna kwamfyutocin
  • Saki maɓallin 0 lokacin da kwamfutar ta fara maye.

Bayan wannan, shirin zai fara dawo da kwamfyutocin zuwa saitunan masana'anta, bi umarni.

Pin
Send
Share
Send