Ba daidai ba lambar MMI a kan Android

Pin
Send
Share
Send

Masu mallakar wayowin komai da ruwan Android (galibi galibi Samsung, amma ina ganin hakan ya faru ne saboda tasirinsu) na iya haduwa da kuskuren "Matsalar haɗi ko lambar MMI ba ta da kyau" (Matsalar haɗi ko lambar MMI mara kyau a sigar Ingilishi da "Infinid MMI lambar" a cikin tsofaffin Android) lokacin aiwatar da kowane irin aiki: duba ma'auni, Intanet ɗin da ta rage, jadawalin kuɗin mai aiki na gidan waya, i.e. yawanci lokacin aika wasiƙar USSD.

A cikin wannan littafin, akwai hanyoyin da za a iya gyara kuskuren. Kuskuren MMI mara kyau ko ba daidai ba, ɗayan, ina tsammanin, ya dace da batun ku kuma zai magance matsalar. Ba a haɗa kuskuren da kanta ga takamaiman samfuran wayar ko masu aiki: irin wannan matsalar haɗin haɗin na iya faruwa lokacin amfani da Beeline, Megafon, MTS da sauran masu gudanar da aiki.

Lura: ba kwa buƙatar duk hanyoyin da aka bayyana a ƙasa idan kawai kuna buga wani lamari ba da izini ba a kan madannin wayar kuma danna maɓallin kira, bayan wannan kuskuren ya bayyana. Yana faruwa. Hakanan yana yuwu cewa roƙon USSD da kuka yi amfani da shi ba mai ba da izini ba (duba aikin haɗin kamfanin sadarwar idan ba ku tabbatar idan kun shigar da shi daidai ba).

Hanya mafi sauki don gyara kuskuren "Kuskuren MMI Code"

Idan kuskuren ya faru a karo na farko, wato, ba ku haɗu da ita ba a waya ɗaya a baya, wataƙila wannan matsala ce ta sadarwa da bazuwar. Mafi sauƙin zaɓi anan shine yin waɗannan:

  1. Je zuwa saitunan (a saman, a cikin sanarwar sanarwa)
  2. Kunna yanayin jirgin sama a wurin. Jira minti biyar.
  3. Kashe yanayin jirgin sama.

Bayan haka, sake gwadawa don aiwatar da aikin wanda ya haifar da kuskuren.

Idan bayan waɗannan matakan kuskuren "lambar MMI mai ƙaranci" ba ta ɓace ba, gwada ma don kashe wayar gaba ɗaya (ta riƙe maɓallin wuta da tabbatar da rufewa), sai a sake kunnawa sannan a bincika sakamakon.

Gyara idan an sami tsayayyar aiki 3G ko LTE (4G) network

A wasu halaye, sanadin matsalar na iya zama matakin rashin karɓar siginar siginar, babban alamar na iya kasancewa waya tana canza cibiyar sadarwa koyaushe - 3G, LTE, WCDMA, EDGE (wanda ka ga alamu daban-daban sama da alamar siginar a lokuta daban-daban).

A wannan yanayin, yi ƙoƙarin zaɓar takamaiman nau'in hanyar sadarwa a cikin saitunan cibiyar sadarwar wayar hannu. Abubuwan da ake buƙata suna cikin: Saitunan - ""arin" a cikin "Hanyoyin sadarwar Mara waya" - "Hanyoyin sadarwa" - "Nau'in hanyar sadarwa".

Idan kuna da waya da LTE, amma kewayon 4G a yankin ba shi da kyau, shigar da 3G (WCDMA). Idan mara kyau tare da wannan zaɓi, gwada 2G.

Lamarin katin SIM

Wani zaɓi, da rashin alheri, shima ya zama ruwan dare kuma mafi tsada cikin lokaci da ake buƙata don gyara kuskuren "lambar MMI mara ƙaranci" - matsaloli tare da katin SIM. Idan ya tsufa, ko kuma an cire shi kwanan nan, saka shi, wannan na iya zama maganarku.

Abinda yakamata ayi Kama kanka da fasfo da kuma zuwa ofishin da yake kusa da mai ba da sabis naka: canza katin SIM naka kyauta kuma cikin sauri.

Af, a cikin wannan mahallin, har yanzu zamu iya ɗaukar matsala tare da lambobin sadarwa a katin SIM ko a kan wayar kanta, kodayake ba zato ba tsammani. Amma kawai ƙoƙarin cire katin SIM ɗin, goge lambobin sadarwa kuma saka shi cikin wayar ba zai cutar da su ba, tunda dai wataƙila za ku je ku canza shi.

Optionsarin zaɓuɓɓuka

Duk waɗannan hanyoyin ba a tabbatar dasu da kansu ba, amma kawai an ci karo dasu ne a cikin tattaunawa game da kurakuran lambar MMI marasa amfani ga wayoyin Samsung. Ban sani ba nawa za su iya aiki (kuma da wuya a fahimta daga bita), amma na faɗi a nan:

  • Gwada tambayar ta ƙara ƙara waka a ƙarshen, i.e. misali *100#, (an sanya wakafi ta hanyar riƙe maɓallin tauraron).
  • (Daga cikin bayanan, daga Artem, bisa ga sake dubawa, mutane da yawa suna aiki) A cikin saitunan "kira" - "wuri", musaki maɓallin "lambar sansanin" tsoho. A cikin nau'ikan daban-daban, android yana cikin kayan menu daban-daban. Sigogi yana ƙara lambar ƙasa "+7", "+3", saboda wannan buƙatun sun daina aiki.
  • A kan wayoyin Xiaomi (watakila zai yi aiki ga wasu), yi ƙoƙarin zuwa saiti - aikace-aikacen tsarin - waya - wurin - kashe lambar ƙasa.
  • Idan kwanannan kun shigar da wasu aikace-aikace, gwada cire su, wataƙila suna haifar da matsala. Hakanan zaka iya bincika wannan ta hanyar saukar da wayar a cikin amintaccen yanayi (idan duk abin da ke aiki a ciki, to ga alama yanayin yana cikin aikace-aikace, sun rubuta cewa FX Kamara na iya haifar da matsala). Kuna iya ganin yadda za ku shiga yanayin aminci a kan Samsung akan YouTube.

Da alama sun bayyana duk yiwuwar shari'o'in. Na kuma lura cewa lokacin da irin wannan kuskuren ta faru a cikin yawo, ba akan hanyar sadarwa ta gida ba, watakila wayar ta haɗa ta da mai ɗauka ta hanyar da ba daidai ba ko saboda wasu dalilai wasu buƙatun ba a goyan bayan su ba. Anan, idan zai yiwu, yana da ma'amala don tuntuɓar sabis na goyon bayan mai aikin sadarwarku (zaku iya yi akan Intanet) ku nemi umarni, watakila zaɓi cibiyar "dama" a cikin saitunan cibiyar sadarwar hannu.

Pin
Send
Share
Send