Yi rikodin bidiyo na tebur a cikin Babban Fasahar Watsawa (OBS)

Pin
Send
Share
Send

Na rubuta fiye da sau ɗaya game da shirye-shirye daban-daban don rikodin bidiyo tare da sauti daga tebur da daga wasanni a kan Windows, gami da shirye-shiryen da aka biya da ƙarfi kamar Bandicam da mafita mai sauƙi da tasiri kamar NVidia ShadowPlay. A cikin wannan bita, zamuyi magana game da wani shirin irin wannan - OBS ko Open Broadcaster Software, wanda zaku iya ɗaukar bidiyo mai sauƙi tare da sauti daga maɓuɓɓuka daban-daban akan kwamfutarka, tare da gudanar da raye-raye na kwamfyutocinku da wasanni zuwa ayyukan da suka shahara kamar YouTube. ko karkatarwa.

Duk da cewa shirin kyauta ne (software ce ta bude baki), yana samar da ingantattun zaɓuɓɓuka don yin rikodin bidiyo da sauti daga komputa, yana da inganci kuma, mahimmanci ga mai amfani da mu, yana da ma'amala a cikin harshen Rashanci.

Misalin da ke ƙasa zai nuna amfanin OBS don yin rikodin bidiyo daga tebur (i.e., ƙirƙirar hotunan allo), amma kuma za a iya amfani da mai amfani don yin rikodin bidiyo na wasan, Ina fata bayan karanta bita zai zama bayyananne yadda ake yin hakan. Na kuma lura cewa a halin yanzu an gabatar da OBS a cikin sigogi biyu - OBS Classic don Windows 7, 8 da Windows 10 da OBS Studio, wanda ban da Windows na goyon bayan OS X da Linux. Za'a yi la'akari da zaɓi na farko (na biyu a halin yanzu yana farkon matakan ci gaba kuma yana iya zama m).

Yin amfani da OBS don yin rikodin bidiyo daga tebur da wasanni

Bayan ƙaddamar da Buɗaɗɗiyar Fasahar Budewa, za ku ga allo mara komai tare da gabatarwa don fara watsa shirye-shirye, fara rikodi ko fara samfoti. A lokaci guda, idan kai tsaye kayi ɗayan abin da ke sama, to kawai blank allo za a watsa ko rikodin (duk da haka, ta asali, tare da sauti - duka daga makirufo da sauti daga kwamfuta).

Don yin rikodin bidiyo daga kowane tushe, gami da daga Windows desktop, kuna buƙatar ƙara wannan tushen ta danna-dama ta cikin jerin masu dacewa a ƙasan taga shirin.

Bayan ƙara "Desktop" a matsayin tushen, zaku iya saita kama linzamin kwamfuta, zaɓi ɗaya daga cikin masu lura da lambobin, idan akwai da yawa. Idan ka zabi "Game", zaku iya zabar wani shiri na gudana (ba lallai wasa bane), taga wanda za'a rubuta.

Bayan haka, kawai danna "Fara Rikodi" - a wannan yanayin, za a yi rikodin bidiyo daga tebur tare da sauti a cikin babban fayil ɗin "Bidiyo" a kwamfutar a .flv format. Hakanan zaka iya aiwatar da samfoti don tabbatar da kamewar bidiyo tana aiki lafiya.

Idan kuna buƙatar tsara saitunan a cikin ƙarin daki-daki, je zuwa saitunan. Anan zaka iya canza manyan zaɓuɓɓuka masu zuwa (wasu daga cikinsu bazasu yuwu ba, wanda ya dogara, inter alia, akan kayan aikin da aka yi amfani da kwamfutar, musamman, katin bidiyo):

  • Encoding - saita codecs don bidiyo da sauti.
  • Watsa shirye-shirye - saita watsa shirye-shiryen bidiyo kai tsaye da sauti zuwa sabis iri-iri. Idan kawai kuna buƙatar rakodin bidiyo zuwa kwamfuta, zaku iya saita yanayin "Record Record". Hakanan bayan haka zaku iya canza babban fayil ɗin ajiyar bidiyon kuma canza tsari daga flv zuwa mp4, wanda shima ana tallafawa.
  • Bidiyo da sauti - daidaita sigogi masu dacewa. Musamman, ƙudurin bidiyo na ainihi, katin bidiyo da aka yi amfani da shi, FPS lokacin yin rikodi, tushe don rikodin sauti.
  • Hotkeys - saita hotkeys don farawa da dakatar da rikodi da watsa shirye-shirye, kunna ko kashe rikodin sauti, da sauransu.

Featuresarin fasali na shirin

Idan kuna so, ban da rikodin allon kai tsaye, zaku iya ƙara hoton kyamarar yanar gizo akan saman bidiyon da aka yi rikodin ta hanyar ƙara Deviceaukar Na'urar Capture zuwa jerin hanyoyin da saita ta kamar yadda ta yi a kan tebur.

Hakanan zaka iya buɗe saitunan don kowane tushen ta danna sau biyu akan shi a cikin jeri. Wasu saitunan haɓaka, kamar canza wurin, ana samun su ta menu dama-dama akan asalin.

Hakanan, zaku iya ƙara alamar alama ko tambari akan saman bidiyon, ta amfani da "Hoto" azaman tushen.

Wannan ba cikakken lissafin abin da zaku iya yi tare da Buɗa Babbar Broadcaster ba. Misali, yana yiwuwa a kirkiri wurare da yawa tare da mabambantan hanyoyi (alal misali, masu saka idanu daban-daban) da kuma aiwatar da motsi tsakanin su yayin rakodi ko watsa shirye-shiryen, kashe rikodin microphone ta atomatik yayin “shiru” (Noise Gate), ƙirƙirar bayanan bayanan rikodi da wasu saitunan codec masu ci gaba.

A ganina, wannan shine ɗayan manyan zaɓuɓɓuka don shirin kyauta don rakodin bidiyo daga allon kwamfuta, wanda ya samu nasarar haɓaka iyawar daɗaɗɗa, aiki da sauƙi na amfani har ma ga mai amfani da novice.

Ina ba da shawarar cewa ku gwada shi idan har yanzu ba ku sami mafita ga irin waɗannan matsalolin da za su dace da ku sosai dangane da jimlar sigogi ba. Kuna iya saukar da OBS a cikin sigar da aka yi la'akari da shi, haka kuma a cikin sabon - OBS Studio daga shafin yanar gizon //obsproject.com/

Pin
Send
Share
Send