Mayar da Bayani a cikin Scavenger fayil

Pin
Send
Share
Send

A cikin bayanan da aka gabatar kan sake duba shirye-shiryen dawo da bayanai mafi kyawu, ɗayan masu karatu ya rubuta cewa ya dade yana amfani da Fayil ɗin Scavenger don wannan kuma yana matukar farin ciki da sakamakon.

A ƙarshe, Na isa ga wannan shirin kuma a shirye na raba abubuwan da na samu game da murmurewa fayilolin da aka goge daga flash ɗin, sannan aka tsara su a cikin tsarin fayil ɗin (sakamakon ya kamata ya zama daidai lokacin da ake murmurewa daga rumbun kwamfutarka ko katin ƙwaƙwalwar ajiya).

Don gwajin Scavenger na Fayil, an yi amfani da kebul na filastik mai amfani da damar 16 GB, wanda kayan aikin shafin remontka.pro suke cikin manyan fayiloli a cikin nau'ikan takardun Word (docx) da hotunan png. Dukkanin fayilolin an goge su, bayan wannan an tsara fitarwa daga FAT32 zuwa NTFS (tsarin sauri). Kodayake yanayin ba shine mafi matsananci ba, amma yayin tabbatar da dawo da bayanai a cikin shirin, ta gano cewa, a bayyane, za ta iya magance matsalolin da suka fi rikitarwa.

Mayar da Scavenger Data Recovery

Abu na farko da za a faɗi shi ne cewa File Scavenger ba shi da harshen dubawa na Rasha, kuma an biya shi, duk da haka, kada ku yi hanzarin rufe bita: har ma da sigar kyauta za ta ba ku damar dawo da wani ɓangare na fayilolinku, kuma ga duk fayilolin hoto da sauran hotunan zai samar da zaɓin samfoti ( wanda ya bamu damar tabbatar da aiki).

Haka kuma, tare da babban yiwuwar, Fayilolin Scavenger zai ba ku mamaki da abin da zai iya samu kuma ya sami damar murmurewa (idan aka kwatanta da sauran shirye-shiryen dawo da bayanai). Na yi mamaki, amma na ga da yawa iri-iri software irin wannan.

Shirin ba ya buƙatar shigarwa na wajibi a kan kwamfuta (wanda a ganina ya kamata a danganta shi da fa'idodin irin waɗannan ƙananan abubuwan amfani), bayan saukarwa da gudanar da fayil ɗin da za a iya aiwatarwa, zaku iya zaɓar "Gudun" don fara dawo da Scavenger Data Recovery ba tare da shigarwa ba, wanda aka yi ni. (fasalin Demo da aka yi amfani da shi). Windows 10, 8.1, Windows 7 da Windows XP ana goyan baya.

Bincika dawo da fayil ɗin daga babban fayil ɗin cikin Fayilolin Scavenger

Akwai manyan shafuka guda biyu a babban taga Scavenger window: Mataki na 1: Duba (Mataki 1: Bincike) da Mataki na 2: Ajiye (Mataki 2: Ajiye). Abu ne mai hankali ka fara da matakin farko.

  • Anan, a cikin filin "Duba", a fayyace abin rufe fuska fayilolin da aka bincika. Tsoffin kwantar da hankali ne - bincika kowane fayil.
  • A cikin "Duba cikin" filin, zaɓi bangare ko faifai daga abin da kake so ka sabunta. A halin da nake ciki, Na zabi "Disk na Jiki", na ɗauka cewa bangare akan USB flash drive bayan tsarawa ba zai iya dacewa da bangare a gabanta ba (ko da yake, gaba ɗaya, wannan ba haka bane).
  • A gefen dama na sashin “Yanayin”, akwai zaɓuɓɓuka biyu - “Sauri” (sauri) da “Tsawon” (tsayi). Bayan tabbatar da sakan na biyu cewa ba a sami komai a kan kebul ɗin da aka tsara ba a sigar farko (a fili, ya dace kawai don share fayiloli ba da gangan ba), Na shigar da zaɓi na biyu.
  • Na danna Scan, a cikin taga na gaba ana ba da shawarar tsallake "Share fayiloli", idan dai na danna "A'a, nuna fayilolin da aka share" kuma fara jira lokacin da scan ɗin ya cika, riga lokacin za ka iya lura da bayyanar abubuwan da aka samo a cikin jerin.

Gabaɗaya, gaba ɗayan bincike na sharewa kuma in ba haka ba fayilolin da aka bata sun ɗauki minti 20 don 16 Flash USB 2.0 flash drive. Bayan an gama binciken, za'a nuna maka yadda zaka yi amfani da jerin fayilolin da aka samo, juyawa tsakanin za twou view viewukan kallo guda biyu ka tsara su yadda ya dace.

A cikin "Tree View" (a cikin hanyar itace directory) zai zama mafi dacewa don nazarin tsarin manyan fayiloli, a cikin Duba Duba - yana da sauƙin hawa da nau'in fayiloli da kwanakin ƙirƙirar su ko canji. Lokacin da ka zaɓi fayil ɗin hoto da aka samo, zaku iya danna maɓallin "Preview" a cikin taga shirin don buɗe taga preview.

Sakamakon dawo da bayanai

Yanzu game da abin da na gani a sakamakon da kuma abin da na files fayilolin da aka nemi in mayar:

  1. A cikin Duba Tree View, an nuna ɓangarorin da suka wanzu a kan faifai, yayin da an share ɓangaren ɓoye ta hanyar tsara su a cikin tsarin fayil a lokacin gwajin, alamar ƙarar ta kasance kuma. Bugu da kari, an samo wasu bangarori biyu, na karshensu, wadanda suke yin hukunci ta hanyar tsarin, suna dauke da fayiloli wadanda a baya fayilolin Windows ɗin USB bootable.
  2. Ga sashin, wanda shine manufar gwajin da nayi, an kiyaye tsarin babban fayil, har ma da duk wasu takardu da hotunan da suke cikinsu (yayin da aka dawo da wasun su koda da kyauta na Scavenger na kyauta, wanda zanyi rubutu game da baya). Hakanan akan shi an samo tsofaffin takardu (ba tare da adana tsarin fayil ba), wanda a lokacin gwajin ya riga ya tafi (tunda an tsara flash drive kuma an sanya drive ɗin ba tare da canza tsarin fayil ba), kuma ya dace don murmurewa.
  3. Saboda wasu dalilai, a matsayin ɓangare na farkon ɓangarorin da aka samo, an kuma samo hotunan iyalina (ba tare da adana manyan fayiloli da sunayen fayil ba), waɗanda suke kan wannan rumbun kwamfutarka kusan shekara ɗaya da suka wuce (kuna hukunta ta kwanan wata: Ni kaina ban iya tuna lokacin da na yi amfani da wannan kebul ɗin USB don na sirri ba hoto, amma na tabbata tabbas ban dade da amfani da shi ba). Samfoti kuma yana aiki cikin nasara don waɗannan hotunan, kuma matsayin yana nuna cewa yanayin yana da kyau.

Matsayi na ƙarshe shine abin da ya ba ni mamaki sosai: bayan duk wannan, ana amfani da wannan diski fiye da sau ɗaya don dalilai iri-iri, mafi yawan lokuta tare da tsarawa da yin rikodin mahimman bayanai. Kuma gabaɗaya: Ban taɓa haɗuwa da irin wannan sakamakon a cikin wannan shirin mai sauƙin sauƙi na dawo da bayanai ba.

Don mayar da fayiloli ɗaya ko manyan fayiloli, zaɓi su, sannan je zuwa shafin Ajiye. Ya kamata nuna wuri don ajiyewa a cikin "Ajiye zuwa" filin (ajiye a) ta amfani da maɓallin "Bincike". Alamar alamar “Yi amfani da Sunaye Jaka” yana nufin cewa tsarin fayil ɗin da aka maido kuma za a sami ajiya a babban fayil ɗin da aka zaɓa.

Yadda dawo da bayanai yake aiki a cikin sigar kyauta na Scavenger:

  • Bayan danna maɓallin Ajiye, ana sanar da ku game da buƙatar siyan lasisi ko aiki a yanayin Demo (zaɓaɓɓe ta tsohuwa).
  • A allon na gaba, za a umarce ka da ka zabi zabin da zai dace da bangare. Ina bada shawara barin saitin tsohuwar hanyar "Bari Fayel Scavenger ya ƙayyade haɗin girma".
  • An ajiye adadin fayil marasa iyaka don kyauta, amma kawai 64 KB na kowannensu. Ga dukkan takardu na Magana kuma ga wasu hotuna, wannan ya zama ya isa (duba hotunan allo, abin da ya yi kama da hakan, da kuma yadda hotunan suka ɗauki sama da 64 Kb).

Duk abin da aka dawo da shi kuma ya dace da ƙayyadadden adadin bayanan gaba ɗaya yana buɗewa ba tare da matsala ba. Don taƙaitawa: Na gamsu da sakamakon kuma, idan mahimman bayanai sun sha wahala, kuma kudade kamar Recuva ba zasu iya taimakawa ba, zan iya yin tunani game da siyan Fayil Scavenger. Kuma idan kun fuskanci gaskiyar cewa babu wani shirin da zai iya samun fayilolin da aka share ko aka ɓace shi in ba haka ba, Ina bayar da shawarar bincika wannan zaɓi, akwai damar.

Wata hanyar da yakamata a ambata a ƙarshen bita ita ce damar ƙirƙirar hoton tuƙin tuƙuru sannan kuma a dawo da bayanai daga gareta, a maimakon abin motsa jiki. Wannan na iya zama da amfani sosai don tabbatar da amincin abin da ya saura akan rumbun kwamfutarka, flash drive ko katin ƙwaƙwalwa.

An ƙirƙiri hoton ta fayil ɗin menu - Virtual Disk - Createirƙiri Fayil Hoto Disk. Lokacin ƙirƙirar hoto, dole ne ka tabbatar da cewa ka fahimci cewa dole ne ba a ƙirƙiri hoton a kan abin da aka ɓata ba ta amfani da alamar da ta dace, zaɓi mashin da wurin da hoton yake, sannan ka fara ƙirƙirar shi tare da maɓallin "Createirƙira".

A nan gaba, hoton da aka kirkira shima za'a iya saka shi cikin shirin ta hanyar Fayil - Virtual Disk - Load Disk Image Fayil menu kuma yi ayyuka don dawo da bayanai daga gareta, kamar dai kullun da aka haɗa ne.

Kuna iya saukar da Fayil na Scavenger (sigar gwaji) daga shafin yanar gizon //www.quetek.com/ wanda ya ƙunshi nau'ikan 32-bit da 64-bit na shirin daban don Windows 7 - Windows 10 da Windows XP. Idan kuna sha'awar shirye-shiryen dawo da bayanai kyauta, Ina bayar da shawarar farawa da Recuva.

Pin
Send
Share
Send