Idan kun lura cewa mai binciken Mozilla Firefox ɗinku, wanda ba ya haifar da koke-koke ba, ba zato ba tsammani ya fara rage rashin kunya ko da “ɓarna” yayin buɗe shafukan da kuka fi so, to, a wannan labarin, za ku sa zuciya, sami mafita ga wannan matsalar. Kamar yadda yake game da sauran masu binciken yanar gizo, zamuyi magana game da toshe-bayanan da ba'a buƙata, kari, da kuma ajiyayyun bayanai game da shafukan da aka kyan gani, waɗanda kuma ke iya haifar da rashin aiki a cikin tsarin mai bincike.
Ana kashe plugins
Wuta a cikin mai binciken Mozilla Firefox tana ba ku damar duba yawancin abubuwan da aka kirkira ta amfani da Adobe Flash ko Acrobat, Microsoft Silverlight ko Office, Java, da sauran nau'ikan bayanan kai tsaye a cikin taga mai bincike (ko kuma idan aka haɗa wannan abun cikin shafin yanar gizon da kuke kallo). Tare da babban matakin yuwuwar, a cikin abubuwanda aka sanya akwai wadanda ba ku bukatar su, amma suna shafar saurin mai binciken. Kuna iya kashe waɗanda basa amfani dasu.
Na lura cewa ba za a iya cire plugins a Mozilla Firefox ba, za a iya kashe su. Banda shi ne plugins, waɗanda suke ɓangaren haɓakar mai bincike - an share su lokacin da aka share tsawan da yake amfani dasu.
Domin kashe abin buɗewa a cikin mashigar Mozilla Firefox, buɗe menu na mai binciken ta danna maɓallin Firefox a sama ta hagu kuma zaɓi "-ara-kan".
Rage fayiloli a cikin mai binciken Mozilla Firefox
Mai -ara kan-shi zai buɗe a cikin sabon shafin bincike. Gungura zuwa zaɓi na Plugins ta zaɓin ta gefen hagu. Ga kowane plugin ɗin da ba kwa buƙata, danna maɓallin kashewa ko zaɓi Ba taɓa taɓa zaɓi cikin sababbin juzurorin Mozilla Firefox ba. Bayan haka, zaku ga cewa matsayin plugin ɗin ya canza zuwa "Rashin Gyara". Idan ana so ko kuma ya cancanta, ana iya sake kunna shi. Duk fayilolin da ke da nakasa lokacin da ka sake shiga wannan shafin suna bayyana a ƙarshen jeri, don haka kada ka firgita idan da alama a gare ka cewa sabon abin da ke da nakasa kwanan nan ya ɓace.
Ko da kun kashe ɗaya daga cikin abubuwan da ake buƙata, babu wani mummunan abu da zai faru, kuma idan kun buɗe wani shafin yanar gizon da ke buƙatar abin da ya ƙunshi ƙarin wasu abubuwan toshe, mai binciken zai sanar da ku.
Rage Sauƙaƙe Mozilla Firefox
Wani dalili kuma da yasa ya faru don rage gudu Mozilla Firefox shine yawancin abubuwan da aka sanya. Ga wannan mai binciken, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don dacewa da ba yawa ba: suna ba ku damar toshe tallace-tallace, zazzage bidiyo daga lamba, samar da ayyukan haɗin kai tare da hanyoyin sadarwar zamantakewa da ƙari. Koyaya, duk da duk kayan aikinsu mai amfani, adadin adadin abubuwanda aka sanya shigar suna sa mai binciken ya rage gudu. A lokaci guda, yayin da ake kara fadada aiki, da yawaitar kayan aikin kwamfuta Mozilla Firefox ke bukata kuma a hankali tsarin aikin yake gudana. Domin hanzarta aikin, zaku iya kashe tsawan da ba'a amfani dasu ba tare da share su ba. Lokacin da kuke sake su, kunna su daidai ne.
Rage fadada Firefox
Don hana tsawaita wata takaddama, a wannan maɓallin da muka buɗe a baya (a sashin da ya gabata na wannan labarin), zaɓi abu "Fadada". Zaɓi tsawan da kake son kashewa ko cirewa ka danna maballin wanda ya dace da aikin da ake so. Yawancin fa'idodin suna buƙatar sake kunnawa na mai bincike na Mozilla Firefox don hana. Idan, bayan kashe tsawa, hanyar "Sake kunnawa yanzu" ya bayyana, kamar yadda aka nuna a hoton, danna shi don sake kunna mai binciken.
Abubuwan fadada da nakasassu suna motsawa zuwa ƙarshen jerin kuma an danne su. Kari akan haka, maɓallin "Saiti" ba don kari ba ne.
Ana cire plugins
Kamar yadda aka fada a baya, ba za a iya cire fayiloli a cikin Mozilla Firefox ba daga shirin kanta. Koyaya, yawancinsu za'a iya cire su ta amfani da abu "Shirye-shiryen da Abubuwan" a cikin Windows Control Panel. Hakanan, wasu plugins na iya samun abubuwan amfani da kansu don cire su.
Share cache da tarihin bincike
Na rubuta game da wannan a cikin babban daki-daki a cikin labarin Yadda za a share cache a cikin mai binciken. Mozilla Firefox tana kiyaye rikodin duk ayyukanku na kan layi, jerin fayilolin da aka sauke, kukis, da ƙari. Dukkan waɗannan ana tattara su a cikin bayanan mai bincike, wanda tsawon lokaci na iya samin ƙirar girma kuma yana haifar da gaskiyar cewa wannan zai fara shafar tasirin mai binciken.
Share Tarihin Bincike na Mozilla Firefox
Domin share tarihin mai binciken na wani lokaci ko na tsawon lokacin amfani, je zuwa menu, buɗe abun "Tarihi" kuma zaɓi "Goge Tarihin Bincike". Ta hanyar tsoho, za a miƙa shi don goge tarihin don ƙarshen sa'a. Koyaya, idan kuna so, zaku iya share duk tarihin na tsawon lokacin Mozilla Firefox.
Bugu da ƙari, yana yiwuwa a share tarihin kawai don takamaiman shafukan yanar gizo, za a iya samun damar shiga daga abin menu wanda aka yi la’akari da shi, kazalika da buɗe taga tare da tarihin mai bincika gaba ɗaya (Menu - Tarihi - Nuna duk tarihin), gano shafin da ake so, danna kan dama tare da maɓallin linzamin kwamfuta da zaɓi "Manta game da wannan rukunin yanar gizon". Lokacin aiwatar da wannan aikin, babu tagogin tabbatarwa da suka bayyana, sabili da haka kada ku rush kuma kuyi hankali.
Cire tarihin kai tsaye ta hanyar fitar da Mozilla Firefox
Kuna iya saita mai binciken ta hanyar da duk lokacin da aka rufe ta, zai share duk tarihin bincike. Don yin wannan, je zuwa "Saiti" abu a cikin mai binciken menu kuma zaɓi "Sirrinci" shafin a cikin saitunan taga.
Cire tarihin ta atomatik lokacin fitowar mai lilo
A ɓangaren "Tarihi", zaɓi "Zai yi amfani da saitunan adana tarihinku" maimakon "Zai tuna tarihin". Bugu da ari, komai a bayyane yake - zaku iya saita ajiyar ayyukanku, ba da damar bincike mai zaman kansa na dindindin kuma zaɓi "Share tarihin lokacin da Firefox ta rufe."
Wannan duk a kan wannan batun. Ji daɗin lilo da sauri a cikin Mozilla Firefox.