Farashin kallon bidiyo na YouTube

Pin
Send
Share
Send

A YouTube, mutane sun daɗe suna koyon yadda ake samun kuɗi. Af, wannan dalili shine ɗayan dalilai na irin wannan sanannen shahararren wannan dandamali na bidiyo. A halin yanzu, akwai hanyoyi da yawa don samun kuɗi akan YouTube. Misali, mutane da yawa suna tunanin cewa YouTube yana biyan marubuta don adadin ra'ayoyin bidiyon su, amma wannan ba gaskiya bane. A cikin wannan labarin za mu yi ƙoƙarin fahimtar wannan batun.

Mataki na farko don samun riba daga ra'ayinku

Da farko, yana da mahimmanci fahimtar cewa ta hanyar yin rijista a YouTube da fara loda bidiyonku a can, ba za ku sami dinari don kallo ba, ko da akwai fiye da 100,000. Don yin wannan, kuna buƙatar ƙirƙirar shirin haɗin gwiwa. Wannan na iya zama haɗin gwiwa kai tsaye tare da YouTube (monetization), ko tare da hanyar sadarwar abokin tarayya (cibiyar sadarwa).

Karanta kuma:
Yadda ake kunna monetization akan YouTube
Yadda ake amfani da hanyar haɗin kai akan YouTube

Mahimmancin shirin haɗin gwiwa

Don haka, an riga an san cewa kuɗin don ra'ayoyi zai zo ne kawai bayan an samar da tsarin haɗin gwiwa. Yanzu bari mu gano ainihin yadda aka biya kuɗin.

Da zaran kun gama zuwa cibiyar sadarwar kafofin watsa labaru ko kuma yin haɗin kai tsaye zuwa ga YouTube, tallan zai bayyana a cikin bidiyon ku da kuka ɗora wa abin toyawa. Wannan na iya zama wata saman rufewa a kasan taga mai kunnawa.

Ko bidiyo mai cike da cikakken talla, wanda zai kunna ta atomatik kafin a fara babban bidiyon.

Yana da mahimmanci a san abu ɗaya - babu wanda zai biya ku kuɗi don kallon su. Za ku karbe su ne kawai lokacin da mai kallo ya danna talla da kansa ta danna hagu.

Wannan shine yadda tsarin haɗin gwiwar ke aiki. Ta hanyar haɗa shi, kuna ba da damar abokan haɗinku su sanya tallace-tallace a cikin bidiyonku, kuma su, a biyun, za su biya kowane mai amfani wanda ya tafi shafin talla.

Kudin Canjin

Sanin yadda zai yuwu a sami kuɗi tare da taimakon shirin haɗin gwiwa, babu makawa, kowane mai rubutun ra'ayin yanar gizo zai sami tambaya mai ma'ana: "Nawa ne YouTube ke biya ko cibiyar sadarwar don mai kallo ɗaya danna danna hanyar talla?". Amma ba duk abin da yake mai sauƙi ne a nan, saboda haka kuna buƙatar watsa komai daki-daki.

Kusan zai yi wuya a lissafa farashin juyawa ɗaya, tunda kowane rukunin talla yana da nasa farashin. Ko da ƙari, taken tallan kanta ma ya bambanta cikin farashi, kuma yanki na mai amfani wanda ya danna hanyar talla a cikin bidiyon ku yana taka muhimmiyar rawa. Kuma farashin duk masu canji a kowace cibiyar sadarwa na haɗin gwiwa sun bambanta, kuma ba wanda ya yi hanzarin bayyana ainihin lambobin, kuma koda an san su, to saboda yanayin kasuwancin nan, farashin zai canza bayan wani lokaci.

Kuna iya nuna cewa mafi ƙarancin farashin motsi a kan abin rufe ido a cikin mai kunnawa, yayin da sauyawa zuwa bidiyon talla a farkon bidiyon shine mafi girman biya. Amma akwai guda biyu. A halin yanzu, YouTube ta cire shigar da irin waɗannan bidiyon ba tare da yiwuwar tsallake shi ba, amma wannan idan kun yi amfani da monetization na YouTube da kanta. Amma bayan haɗa wasu shirin haɗin gwiwa, irin wannan tallar za ta kasance, kuma farashinta zai ninka sau da yawa fiye da sauran.

Tukwici: Cin mutuncin tallan a cikin bidiyon ku na iya zama tare da yiwuwar cewa mai kallo na iya yin matsi da wannan kuma kawai dakatar da kallon bidiyon. Don haka, kuna iya rasa wani ɓangaren masu sauraron ku, kuma ƙididdiga zasu faɗi kawai.

Karanta kuma: Koyi ƙididdigar tashar Channel YouTube

Kudin 1000 ra'ayi

Don haka, mun yi magana game da farashin canjin, amma yawancin mutanen da kawai ke zuwa YouTube don samun kuɗi suna sha'awar yadda YouTube ke biya don kallo. Kodayake babu wanda zai iya amsa wannan tambayar, har yanzu akwai ƙididdigar dangi. Yanzu za muyi la'akari da shi kuma a lokaci guda ƙoƙarin samar da dabara don ƙididdigar ɗan kuɗin da aka samu tare da ra'ayoyi 1000.

Da farko, kuna buƙatar fahimtar cewa tare da ra'ayoyi 1000, ba duk masu kallo za su danna mahadar talla ba, har ma, ƙari, wasu kaɗan za su biyo baya. Mafi yawan lokuta, ana ɗaukar kimanin adadin daga 10 zuwa 15. Watau, a shirye cewa tare da ra'ayoyi 1000 za ku sami kuɗi don mutane 13 kawai (matsakaici).

Yanzu kuna buƙatar gano menene matsakaicin farashin don sauyawa ɗaya. Akwai irin wannan bayanan, kodayake bai cancanci ɗaukar shi ba don ainihin gaskiyar. Yawancin kafofin sun ce YouTube yana biya daga $ 0.2 zuwa $ 0.9 don sauyawa ɗaya. Za mu ɗauki wani abu tsakanin - $ 0.5, don sauƙaƙe ƙidaya.

Yanzu ya rage kawai don ɗaukar yawan mutanen da suka jujjuya da kuma ƙaruwa ta farashin canjin, kuma a ƙarshe za ku sami ƙaddarar hasashen kuɗi daga dubban ra'ayoyi.

Kammalawa

Kamar yadda zaku fahimta, don gano nawa biyan YouTube don ra'ayoyi ba zai yiwu ba. Zaku iya zana ƙididdigarku da kanku, kuma kawai lokacin da kuka fara samun kuɗi akan shirin haɗin gwiwa. Har zuwa wannan lokacin, babu wanda zai ba ka amsar daidai. Amma babban abin magana shine cewa YouTube yana biyan kuɗi don kallo, kuma wannan kyakkyawan dalili ne don gwada hannunka a wannan nau'in samun kuɗin.

Pin
Send
Share
Send