Me yasa Windows baya ganin RAM

Pin
Send
Share
Send

A ka'idar, shigowar RAM ya ƙunshi cewa kuna buƙatar saka katin ƙwaƙwalwar ajiya a cikin ɗakunan da suka dace a kan kwamfutar komputa kuma kunna. A zahiri, galibi akwai matsaloli daban-daban wanda Windows bata ganin RAM. Wadannan matsaloli ana iya haifar dasu ta hanyar kayan masarufi da kuma software. A cikin wannan labarin, zamuyi la’akari da manyan dalilai da suka haifar da yanayi yayin da Windows 7 ko Windows 8 basu ga cikakken RAM ba.

Kana amfani da sigar 32 bit na Windows 7 ko Windows 8

Matsakaicin adadin RAM wanda nau'ikan 32-Windows na Windows ke iya “gani” 4 GB ne. Don haka, idan kuna da ƙarin RAM, dole ne ku shigar da nau'in 64-bit don cin nasarar wannan ƙwaƙwalwar. Domin gano nau'in Windows ɗin da aka sanya a cikin kwamfutarka, buɗe abin "Tsarin" a cikin kwamiti na sarrafawa (ko danna kan "My Computer" kuma zaɓi "Kayan").

Memorywaƙwalwar Windows da zurfin zurfi

A cikin "nau'in tsarin" zai nuna maka bayani game da zurfin zurfin sigar Windows ɗinku. Koyaya, ba kawai damar tsarin ba zai iya shafar adadin RAM ɗin da ke akwai a Windows.

Sigar ku ta Windows tana da iyakar ƙwaƙwalwar ajiya.

Baya ga damar aiki da tsarin, adadin ƙwaƙwalwar ajiyar gani shima yana shafar wacce bugu na Windows ɗin da kuke amfani da shi. Misali, idan aka sanya Windows 7 Starter a kwamfutarka, to matsakaicin RAM mai yawa shine 2 GB, ba 4. Windows 7 Home Basic masu amfani kawai suna da 8 GB na RAM, koda kuwa suna amfani da fasalin 64-bit na OS. . Akwai iyaka iri ɗaya don sabon sigar - Windows 8.

Matsakaicin adadin RAM da ake samu a Windows 8

ShafiX86X64
Kasuwancin Windows 84 GB512 GB
Windows 8 Professionalwararru4 GB512 GB
Windows 84 GB128 GB

Matsakaicin adadin RAM da ake samu a Windows 8

Shafi X86X64
Windows 7 Ultimate4 GB192 GB
Kasuwancin Windows 74 GB192 GB
Windows 7 Professionalwararru4 GB192 GB
Windows 7 Home Premium4 GB16 GB
Windows 7 Na asali4 GB8 GB
Windows 7 Starter2 GBBabu

Allocwaƙwalwar ajiya an keɓe don aikin katin bidiyo da aka haɗa ko wasu kayan aiki

Kayan aiki na kwamfuta daban-daban na iya amfani da wani bangare na RAM tsarin don aikin su. Mafi zaɓi na yau da kullun shine amfani da RAM ta masu sarrafa bidiyo ta haɗa (katin bidiyo da aka haɗa). Amma wannan ba shine kawai zaɓi lokacin da kayan aikin ke amfani da RAM ba.

Kuna iya ganin adadin RAM ɗin da katin bidiyon da aka haɗa da sauran kayan aikin kwamfuta a cikin taga "System" guda ɗaya. Idan an sanya musu ƙwaƙwalwar ajiya, to, zaku ga dabi'u biyu - RAM ɗin da aka saka kuma akwai don amfani, wanda za'a nuna a cikin baka. Dangane da haka, bambanci tsakanin su shine girman RAM wanda na'urorin suka ɗauki wa kansu.

Mahaifiyar tana da iyaka game da adadin ƙwaƙwalwar ajiya

Har ila yau, uwa-uba suna da iyaka akan RAM ɗin da ake samu. Gaskiyar cewa duk ƙwayoyin ƙwaƙwalwar ajiya sun sami nasarar dacewa a cikin ramukan ba yana nufin cewa motherboard zai iya aiki tare da duk wannan ƙwaƙwalwar ba.

RAM na Computer

Domin gano idan mahaifar ta ga ƙwaƙwalwar, shigar da BIOS na kwamfuta. Don yin wannan, nan da nan bayan kunna PC kuma kafin fara kunna tsarin aiki, danna maɓallin da ya dace don wannan, bayani game da shi yawanci akan allon (A matsayinka na mulkin, wannan shine F2 ko Share). A mafi yawan sigogin BIOS, bayani game da ƙwaƙwalwar da aka shigar wanda zaku gani akan allon farko.

Idan duk ƙwaƙwalwa yana bayyane a cikin BIOS, amma ba a cikin Windows ba, to muna neman matsala a Windows. Idan ba a nuna ƙwaƙwalwar ajiya a cikin BIOS ba, to ya kamata ku nemi matsala a ƙananan matakin fiye da tsarin aiki. Don farawa, ya kamata ku fahimci kanku da ƙayyadaddun ƙirar uwa (alal misali, ku nemo ta Intanet).

Memorywaƙwalwar ajiya ba daidai ba

Idan kun tabbata cewa motherboard yana goyan bayan duk adadin ƙwaƙwalwar ajiya da aka shigar, amma har yanzu bai bayyana ba a cikin BIOS, yana da ma'ana don bincika ko kun tura shi daidai.

Kashe kwamfutar, buɗe shi, zai fi kyau idan an ɗora ƙasa. Cire katunan ƙwaƙwalwar ajiya kuma sake haɗa su cikin tsari da kyau, ka tabbata cewa an saka ƙwaƙwalwar ajiyar. Hakanan zaka iya tsaftace lambobin RAM ta amfani da daskararru.

A wasu halaye, don RAM don aiki yadda yakamata, kuna buƙatar shigar da shi a takamaiman soket - a wannan yanayin, nemi bayani a cikin umarnin don kwamfutar komputa.

Wata hanyar don gano ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar matsala ita ce cire su a lokaci guda, sannan kunna kwamfutar kuma duba adadin ƙwaƙwalwar ajiyar.

Matsaloli tare da ƙwaƙwalwar RAM kanta

Idan kuna da wasu matsalolin ƙwaƙwalwar ajiya, dalilin na iya kasancewa a cikin kanta. Kuna iya amfani da amfani don gwada RAM, kamar memtest86, ko amfani da ginanniyar amfani a Windows don bincika ƙwaƙwalwar ajiya. Hakanan zaka iya bayar da shawarar gwada sandunan ƙwaƙwalwar ajiya ɗaya a lokaci ɗaya ta shigar da su cikin kwamfuta - don haka zai zama mafi daidai don gano module ɗin da ya gaza.

Ina fatan wannan labarin akan dalilan da zasu iya faruwa yasa komputa baya ganin ƙwaƙwalwar ajiya yana taimaka muku magance matsalar.

Pin
Send
Share
Send