Wannan littafin Jagora game da kafa wata na'urar ce daga D-Link - DIR-615 K2. Tsarin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na wannan ƙirar bai bambanta da sauran masu firmware iri ɗaya ba, duk da haka, zan yi bayani dalla dalla, dalla dalla tare da hotuna. Za mu tsara don Beeline tare da haɗin l2tp (yana aiki kusan ko'ina don Gidan Intanet na gida na Beeline). Duba kuma: bidiyo akan daidaitawa da DIR-300 (kuma ya dace sosai da wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa)
Wi-Fi mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa DIR-615 K2
Shiri don saiti
Don haka, da farko, har sai kun haɗa hanyar sadarwa ta DIR-615 K2, zazzage sabon fayil ɗin firmware ɗin daga wurin aikin. Duk D-Link DIR-615 K2 masu tuka jirgin sama da na ci karo a wani shago da na kasance a jirgin sun kasance nau'in firmware 1.0.0 a kan jirgin. Firmware na yanzu a lokacin wannan rubutun shine 1.0.14. Don saukar da shi, je zuwa shafin yanar gizon hukuma na yanar gizo ftp.dlink.ru, je zuwa / mashaya / Router / DIR-615 / Firmware / RevK / K2 / babban fayil kuma zazzage fayil ɗin firmware tare da karin .bin zuwa kwamfutar da ke wurin.
Firmware fayil ɗin akan shafin yanar gizon D-Link
Wani aikin da na ba da shawarar yin shi tun kafin saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ita ce duba saitunan haɗi akan hanyar sadarwa ta gida. Don yin wannan:
- A cikin Windows 8 da Windows 7, je zuwa Kwamitin Kulawa - Cibiyar sadarwa da Cibiyar Raba da zaɓi "Canja saitin adaftar" a gefen hagu, danna-dama a kan alamar "Haɗin Yankin Gida" kuma zaɓi "Kayan"
- A cikin Windows XP, je zuwa Kwamitin Kulawa - Haɗin hanyar sadarwa, danna maɓallin dama "gunkin Haɗin Yankin Gida", zaɓi "Kayan gini".
- Bayan haka, a cikin jerin abubuwanda aka samu a hanyar sadarwa, zabi “Internet Protocol Version 4 TCP / IPv4,” saika danna Properties
- Duba ka tabbata cewa kadarorin sun nuna "Samu adireshin IP ta atomatik", "Samu adireshin DNS ta atomatik"
Saitunan LAN daidai
Haɗin Router
Haɗa D-Link DIR-615 K2 baya gabatar da wasu matsaloli na musamman: haɗa kebul ɗin Beeline zuwa tashar WAN (Intanet), ɗayan tashar jiragen ruwan LAN (alal misali, LAN1), haɗa kebul tare da USB zuwa mai haɗa katin cibiyar sadarwa na kwamfuta. Haɗa wuta zuwa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Haɗin DIR-615 K2
Firmware DIR-615 K2
Ayyukan irin su sabunta firmware na mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai kamata su firgita ku, ba komai bane mai rikitarwa kuma ba a fili yake dalilin da yasa wannan sabis ɗin yake biyan kuɗi mai mahimmanci a wasu kamfanonin gyara komputa.
Don haka, bayan kun gama da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kunna duk wani mai binciken yanar gizo sai ku shigar da 192.168.0.1 a cikin adireshin adreshin, sai a latsa "Shiga".
Za ku ga taga shigowar shiga da kalmar sirri. Tsohuwar sunan mai amfani da kalmar wucewa don masu amfani da D-Link DIR sune masu gudanarwa. Mun shiga kuma je zuwa shafin saiti mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (panel panel).
A cikin kwamiti mai gudanarwa daga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin, za a danna "Advanced Saiti", sannan a kan "System" shafin, danna kibiya dama sai ka zabi "Software na karshe."
A fagen don zaɓar sabon fayil ɗin firmware, zaɓi sabon fayil ɗin firmware wanda aka saukar a farkon kuma danna "Updateaukaka". Jira firmware don gamawa. Yayin wannan, haɗin da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai iya ɓace - wannan al'ada ce. Hakanan akan DIR-615 K2, na lura da wani kwaro: bayan sabuntawar, mai amfani da injin din yana cewa firmware bashi da jituwa da ita, duk da cewa ita firmware ce ta musamman musamman wannan gyara na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin. A lokaci guda, an sami nasarar shigar da aiki.
A ƙarshen firmware, komawa zuwa saitin saiti na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (mafi yiwu, wannan zai faru ta atomatik).
Sanya Haɗin Beeline L2TP
A kan babban shafi, a cikin kwamitin gudanarwar mai ba da hanya tsakanin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, danna "Babban Saitunan" kuma a kan hanyar sadarwa, zaɓi "WAN", zaku ga jerin abubuwan da za a haɗa haɗin guda ɗaya - ba su dame mu ba kuma za a share su ta atomatik. Danna ".ara."
- A cikin filin "Nau'in Haɗin", saka L2TP + IP mai tsauri
- A cikin filayen "Sunan mai amfani", "kalmar wucewa" da "Tabbatar da kalmar shiga", muna nuna bayanan da Beeline ya sanar da ku (shiga da kalmar sirri don samun damar Intanet)
- Sanya adireshin uwar garken VPN tp.internet.beeline.ru
Sauran sigogi za'a iya barin ba canzawa. Kafin danna "Ajiye", cire haɗin haɗin Beeline akan kwamfutar da kanta, idan har yanzu yana da alaƙa. A nan gaba, mai amfani da hanyar sadarwa za ta kafa shi kuma idan aka ƙaddamar da shi a komputa, to ba za a karɓi sauran naúrorin Wi-Fi na Intanet ba.
Haɗin da aka kafa
Danna "Ajiye." Za ku ga fashewar haɗi a cikin jerin haɗin haɗin kuma kwan fitila mai lamba tare da lambar 1 a saman dama. Kuna buƙatar danna kan shi kuma zaɓi "Ajiye" saboda ba za a sake saita saitunan ba idan an cire mai ba da hanya tsakanin hanyoyin waje. Sake latsa jerin abubuwan haɗin. Idan an yi komai daidai, to, zaku ga cewa ya kasance a cikin "Haɗa" kuma, bayan ƙoƙarin buɗe kowane shafin yanar gizon a cikin shafin maballin daban, zaku iya tabbatar da cewa Intanet tana aiki. Hakanan zaka iya bincika aikin cibiyar sadarwa daga wayar salula, laptop ko kwamfutar hannu ta hanyar Wi-Fi. Abinda kawai shine hanyar sadarwarmu mara waya ta hanyar ba tare da kalmar sirri ba.
Lura: a kan ɗayan masu amfani da jirgin sama DIR-615 K2 sun sadu da gaskiyar cewa haɗin ba a kafa shi ba kuma yana cikin yanayin "Ba a sani ba" kafin na'urar ta sake farawa. Babu wani dalili a fili. Sake yin amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa za a iya yi ta hanyar tsari, ta amfani da menu na “System” a saman ko kuma ta hanyar kashe ƙarfin na'ura mai ba da hanya ta ɗan gajeren lokaci.
Saitin kalmar sirri akan Wi-Fi, IPTV, Smart TV
Na rubuta dalla-dalla game da yadda ake saita kalmar sirri a kan Wi-Fi a cikin wannan labarin, ya dace da DIR-615 K2.
Don saita IPTV don gidan talabijin na Beeline, ba ku buƙatar yin duk wasu matakai masu rikitarwa: akan babban shafin saiti na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, zaɓi abu "IPTV Saitin Wizard", bayan wannan buƙatar buƙatar tantance tashar tashar LAN wanda aka haɗa sandar saita-saman Beeline kuma Ajiye saiti.
Smart TVs za a iya haɗa ta hanyar USB zuwa ɗayan tashar jiragen ruwan LAN a kan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin (amma ba da wanda aka kasafta shi don IPTV ba).
Wannan tabbas tabbas duka don saita D-Link DIR-615 K2. Idan wani abu bai yi aiki ba a gare ku ko kuna da wasu matsaloli yayin kafa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, bincika wannan labarin, wataƙila yana da mafita.