Yadda za a nemo fayiloli a Windows 10

Pin
Send
Share
Send


Yawancin masu amfani suna ci gaba da kwamfyutoci masu yawa na fayiloli daban-daban - kiɗa da tarin bidiyo, manyan fayilolin rikice-rikice tare da ayyukan da takardu. A ƙarƙashin waɗannan yanayin, samun bayanan da suka dace na iya zama da wahala. A cikin wannan labarin, zamu koyi yadda ake gudanar da bincike yadda ya kamata tare da tsarin fayil ɗin Windows 10.

Binciken fayil a Windows 10

Kuna iya nemo fayiloli a cikin "manyan goma" ta hanyoyi da yawa - ta amfani da kayan aikin ginannun shirye-shiryen ɓangare na uku. Kowane ɗayan hanyoyin suna da nasa nuws, wanda zamuyi magana a gaba.

Hanyar 1: Software na musamman

Akwai shirye-shirye da yawa waɗanda aka tsara don warware aikin da aka gabatar a yau, kuma dukkansu suna da aiki iri ɗaya. A matsayin misali, zamu yi amfani da Binciken Fayil na Inganci, azaman kayan aiki mafi sauƙi da dacewa. Wannan software tana da fasali ɗaya: ana iya sanya shi a ɗauka, watau, a rubuta shi zuwa kwamfutar ta USB, ba tare da amfani da ƙarin kayan aikin (karanta bita a mahaɗin da ke ƙasa).

Zazzage Binciken Fayil Mai Inganci

Duba kuma: Shirye-shiryen gano fayiloli a kwamfuta

Don bayyana mahimmancin aiki, za mu daidaita da yanayin da ke biye: muna buƙatar nemo a kan abin hawa C: daftarin aiki na MS Word daftarin aiki a cikin ZIP dauke da bayanai game da shirin Rainmeter. Bugu da kari, mun san cewa an kara shi a cikin ajiyar kayan tarihi a watan Janairu kuma ba komai. Bari mu fara binciken.

  1. Gudanar da shirin. Da farko, je zuwa menu Zaɓuɓɓuka kuma duba akwatin kusa da "Nemo kayan tarihin".

  2. Danna maɓallin lilo kusa da filin Jaka.

    Zaɓi drive na gida C: kuma danna Ok.

  3. Je zuwa shafin "Kwanan wata da Girma". Anan mun sanya juyawa a wuri Tsakanin, zaɓi sigogi "Wanda aka kirkira" kuma da hannu saita kwanan wata.

  4. Tab "Tare da rubutu", a cikin babban filin mun rubuta kalmar nema ko jimlar (Rainmeter).

  5. Yanzu danna "Bincika" kuma jira aikin ya gama.

  6. Idan mun danna RMB akan fayil din a cikin sakamakon bincike sai a zabi "Bude dauke da Jaka",

    za mu ga cewa lalle wannan ainihin gidan tarihin gidan waya ne. Gaba kuma, za a iya fitar da daftarin (kawai jan shi zuwa tebur ko wani wurin da ya dace) da aiki tare da shi.

Karanta kuma: Yadda za a buɗe fayil ɗin ZIP

Kamar yadda kake gani, Hanyar Binciken Ingantaccen Abu mai sauƙi ne mai sauƙi. Idan kuna buƙatar gyara binciken, zaku iya amfani da wasu matattarar shirye-shirye, alal misali, bincika fayiloli ta ƙara ko girman (duba dubawa).

Hanyar 2: Kayan Kayan Kayan Kayan Gaskiya

Dukkanin sigogin Windows suna da tsarin bincike na haɗin gwiwa, kuma a cikin "saman goma" ikon ƙara saurin isa ga masu tace. Idan ka sanya siginan kwamfuta a cikin binciken, to a cikin menu "Mai bincike" sabon shafin yana bayyana tare da sunan mai dacewa.

Bayan shigar da sunan ko karin fayil, zaku iya tantance wurin bincika - babban fayil ɗin yanzu ko duk manyan fayiloli mataimaka.

A matsayin mai tacewa yana yiwuwa a yi amfani da nau'in takaddar, girmanta, ranar canji kuma "Sauran kadarorin" (kwafi mafi yawan gama gari don samun damar zuwa gare su).

Wasu ƙarin zaɓi masu amfani suna cikin jerin zaɓi. Zaɓuɓɓuka Na Ci gaba.

Anan zaka iya kunna binciken a cikin kayan tarihin, abin da ke ciki, da kuma cikin jerin fayilolin tsarin.

Baya ga kayan aiki da aka gina a cikin Explorer, a cikin Windows 10 akwai wani damar don nemo takaddun da suka zama dole. Tana ɓoye a ƙarƙashin gunkin gilashin ƙarafa kusa da maɓallin Fara.

Algorithms na wannan kayan aikin sun ɗan bambanta da waɗanda ake amfani da su a ciki "Mai bincike", kuma waɗannan fayilolin waɗanda aka ƙirƙiri kwanan nan suna shiga cikin fitarwa. Haka kuma, dacewa (biye da bukatar) ba a da garantin. Anan zaka iya zaɓar nau'in kawai - "Takaddun bayanai", "Hotuna" ko zaɓi daga ƙarin masu tace uku a cikin jerin "Wasu".

Irin wannan binciken zai taimake ku da sauri sami takaddun da aka yi amfani da su na ƙarshe da hotuna.

Kammalawa

A cikin hanyoyin da aka bayyana, akwai bambance-bambance da yawa waɗanda zasu taimaka ƙayyade zaɓin kayan aiki. Kayan aikin ginannun kayan aiki suna da fashewa ɗaya mai mahimmanci: bayan shigar da buƙata, bincika nan take ya fara kuma don amfani da tacewa, dole ne ku jira ya gama. Idan an yi wannan akan tashi, tsari zai fara sabo. Shirye-shiryen ɓangare na uku basu da wannan ramin, amma suna buƙatar ƙarin jan hankali ta hanyar zaɓi na zaɓin da ya dace, zazzagewa da shigarwa. Idan ba sau da yawa bincika bayanai akan diski dinka, zaku iya iyakance kanka ga binciken tsarin, kuma idan wannan aikin yana ɗayan na yau da kullun, zai fi kyau amfani da software na musamman.

Pin
Send
Share
Send