Abin da zai faru idan ba ku kunna Windows 10 ba

Pin
Send
Share
Send


Kariyar mallaka ba tare da lasisi ba yana ɗaukar nau'ikan nau'ikan daban-daban. Ofayan mafi mashahuri shine kunnawa ta hanyar Intanet, wanda kuma ana amfani dashi a samfuran Microsoft, gami da sabon, iri na Windows. A yau muna so mu san ku da ƙuntatawa ta ƙarancin goma da ba a sa su ba.

Sakamakon ƙi kunna Windows 10

Tare da manyan goma, kamfani daga Redmond ya canza manufar rarraba ta sosai don rarrabawa: yanzu an samar da su duka a cikin tsarin ISO, wanda za'a iya rubutawa zuwa rumbun kwamfutarka na USB ko DVD don shigarwa daga baya a kwamfuta.

Dubi kuma: Yadda za a yi filashin filasha tare da Windows 10

Tabbas, irin wannan karimci yana da nasa farashin. Idan da farko ya isa siyan siyarwar OS sau ɗaya kuma amfani dashi na tsawan lokaci, yanzu tsarin biyan kuɗi guda ɗaya ya ƙaddamar da biyan kuɗi na shekara-shekara. Don haka, rashin kunnawa a cikin kanta rauni yana shafar ayyukan tsarin aiki, yayin da rashin biyan kuɗi ke sanya iyakokin ta.

Iyakar abubuwan Windows 10

  1. Ba kamar Windows 7 da 8 ba, mai amfani ba zai ga kowane fuska baƙi, saƙonnin kwatsam waɗanda ke buƙatar kunnawa nan da nan da makamantansu marasa amfani. Abin tunawa kawai shine alamar ƙasa a cikin kusurwar dama na allo, wanda ke bayyana 3 sa'o'i bayan na'urar ta sake yin gyara. Hakanan, wannan alamar kullun yana rataye shi a cikin yanki na taga. "Sigogi".
  2. Itationaya daga cikin iyakancewar aikin har yanzu yana nan - a cikin sigar aiki na tsarin aiki, ba a samun saitunan keɓancewar mutum. A saukake, ba za ku iya canza jigo ba, gumaka, ko ma fuskar bangon waya.
  3. Dubi kuma: Zaɓukan keɓancewar Windows 10

  4. Zaɓuɓɓukan iyakance tsofaffi (musamman, rufe kwamfutar atomatik bayan 1 awa aiki) ba su da kyau ba, kodayake, akwai rahotannin cewa ana iya rufewa gaba ɗaya saboda rashin nasara.
  5. A hukumance, babu wasu hani akan sabuntawa, amma wasu masu amfani sun ba da rahoton cewa ƙoƙarin shigar da sabuntawa a kan Windows 10 ba tare da kunnawa ba wani lokacin yana haifar da kurakurai.

Wasu ƙuntatawa

Ba kamar Windows 7 ba, babu lokacin gwaji a cikin "saman goma", kuma iyakokin da aka ambata a sashin da suka gabata suna bayyana nan da nan idan ba a kunna OS ba yayin aiwatarwa. Sabili da haka, ana iya kawar da ƙuntatawa na doka a hanya ɗaya: saya maɓallin kunnawa kuma shigar da shi a sashin da ya dace "Sigogi".

Iyakantar bangon bangon waya "Allon tebur" zaku iya kewayewa - wannan zai taimaka mana, da rashin isa, OS kanta. Ci gaba kamar haka:

  1. Je zuwa ga directory tare da hoton da kake son saita azaman bango, zaɓi shi. Danna-dama kan fayil ɗin (na gaba RMB) kuma zaɓi Bude tare daa cikin abin da danna kan aikace-aikace "Hotuna".
  2. Jira aikace-aikacen don kunna fayil ɗin hoton da ake so, sannan danna RMB a kai. A cikin mahallin menu, zaɓi Saita azaman - Saita azaman Bango.
  3. Anyi - fayil ɗin da ake so za'a shigar azaman fuskar bangon waya "Allon tebur".
  4. Alas, wannan dabarar tare da sauran abubuwan abubuwan keɓancewa ba za a iya yi ba, don haka don magance wannan matsalar, kuna buƙatar kunna tsarin aiki.

Mun koya game da sakamakon ƙin kunna Windows 10, da kuma hanyar da wasu keɓaɓɓu. Kamar yadda kake gani, manufar masu haɓakawa ta wannan ma'anar ta zama mai yawa sosai, kuma ƙuntatawa ba kusan tasiri ba akan aikin tsarin. Amma bai kamata ku yi watsi da kunnawa ba: a wannan yanayin za ku sami damar tuntuɓar goyan bayan fasaha na Microsoft da bin doka idan kun gamu da wata matsala.

Pin
Send
Share
Send