Rarrabe wurare marasa kyau ta amfani da kalkuleta akan layi

Pin
Send
Share
Send

Rarraba imalatattun ƙananan abubuwa a cikin shafi yana da ɗan wahalar shiga tsakanin lambobi saboda maƙasudin ruwa, kuma aikin rarraba ragowar yana wahalar da aikin. Sabili da haka, idan kuna son sauƙaƙe wannan tsari ko bincika sakamakon ku, zaku iya amfani da lissafin kan layi, wanda ba kawai yana nuna amsar ba, amma kuma yana nuna tsarin aiwatar da maganin gaba ɗaya.

Karanta kuma: Masu canza lambobi akan layi

Raba decatattun ƙananan abubuwa na amfani da ƙididdigar kan layi

Akwai adadi mai yawa na sabis na kan layi waɗanda suka dace da wannan dalili, amma kusan dukkanin su ba su da bambanci sosai da juna. A yau mun shirya muku zaɓuɓɓukan lissafi daban-daban guda biyu, kuma ku, bayan karanta umarnin, zaɓi wanda zai fi dacewa.

Hanyar 1: OnlineMSchool

OnlineMSchool an tsara shi don koyon ilimin lissafi. Yanzu ya ƙunshi ba kawai bayanai masu amfani, darussan da ayyuka, amma kuma ƙididdigar lissafi, wanda ɗayanmu zamuyi amfani dashi a yau. Rarraba cikin shafi na yanki na murabba'i mai kyau ya faru kamar haka:

Je zuwa OnlineMSchool

  1. Bude shafin gidan yanar gizon HomeMSchool kuma je zuwa "Kalkuleta".
  2. A ƙasa zaku sami sabis don ka'idar lamba. Zaba can Raba Kayan ko "Raba cikin shafi tare da saura".
  3. Da farko dai, kula da umarnin don amfani da aka gabatar a shafin m. Muna ba da shawarar cewa ku san kanku da shi.
  4. Yanzu koma "Kalkuleta". Anan ya kamata a tabbata cewa an sake yin aikin daidai. Idan ba haka ba, musanya shi ta amfani da menu mai bayyana.
  5. Shigar da lambobi guda biyu, ta amfani da aya don nuna duk ɓangaren murabba'in, sannan kuma yi ta ɓoye abin idan kana buƙatar rarraba saura.
  6. Don samun mafita, danna-hagu a kan daidai alamar.
  7. Za a ba ku amsar, inda kowane mataki game da samun lambar ƙarshe ya kasance daki-daki. Bayyana kanka tare da shi kuma zaka iya ci gaba zuwa ƙididdigar masu zuwa.

Kafin ka rarraba ragowar, kayi nazarin yanayin matsalar. Sau da yawa wannan ba lallai ba ne, in ba haka ba ana iya ɗaukar amsar ba daidai ba.

A cikin matakai bakwai masu sauki ne kawai, mun sami damar rarrabe rabe-raben decim cikin wani shafi ta amfani da karamin kayan aiki akan gidan yanar gizon yanar gizo na OnlineMS.

Hanyar 2: Rytex

Hakanan sabis na kan layi na Rytex yana taimakawa a cikin nazarin lissafi ta hanyar ba da misalai da ka'idoji. Koyaya, a yau muna sha'awar kalkuleta da ke ciki, canjin aiki wanda za'a gudanar dashi kamar haka:

Je zuwa shafin yanar gizon Rytex

  1. Yi amfani da mahadar da ke sama don zuwa shafin farko na Rytex. Danna kan rubutun. Masu lissafin layi.
  2. Ka gangara zuwa kasan shafin kuma akan samu hagu samu Raba Kayan.
  3. Kafin fara babban aikin, karanta dokoki don amfani da kayan aiki.
  4. Yanzu shigar da lamba na farko da na biyu a cikin layukan da suka dace, sannan sai a nuna ko kanaso a raba ragowar ta hanyar latsa abin da ake bukata.
  5. Don samun mafita, danna maballin "Sakamakon sakamakon".
  6. Yanzu zaka iya gano yadda aka samo lambar sakamakon. Haɗa shafin shafin don matsawa zuwa shiga sabon ƙimar don ƙarin aiki tare da misalai.

Kamar yadda kake gani, aiyukan da muke bincika a zahiri ba su banbanta da juna, ban da kamanninsu. Sabili da haka, zamu iya yanke shawara - ba matsala abin da hanyar yanar gizo za ta yi amfani da shi ba, duk masu ƙididdigar lissafi suna la'akari da shi daidai kuma suna ba da cikakken amsa daidai da misalin ku.

Karanta kuma:
Ofarin tsarin tsarin lamba akan layi
Kyakkyawan fassarar fassarar kankara
Kimantawa zuwa hira hexadecimal akan layi

Pin
Send
Share
Send